Ask Google ADS Sai lầm cần tránh: Cách bảo vệ doanh nghiệp của bạn khỏi lạm dụng quảng cáo Google

UNGDUNG_KOC123A

Sai lầm cần tránh: Làm thế nào để bảo vệ doanh nghiệp của bạn khỏi quảng cáo

#Googleads #Googleadsmistakes #Googleadstips #GoogleadSadvice #Googleadsbestpractices

Quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn không cẩn thận, bạn cũng có thể phạm một số sai lầm tốn kém.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ xem xét một số lỗi của Google ADS phổ biến nhất và cách bạn có thể tránh chúng.

1. ** không đặt ngân sách. **

Một trong những sai lầm lớn nhất bạn có thể mắc phải với Google ADS là không đặt ngân sách.Khi bạn không đặt ngân sách, Google sẽ tự động đặt một cho bạn.Nhưng ngân sách này có thể không đủ để tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn hoặc đạt được kết quả mong muốn của bạn.

Để tránh sai lầm này, hãy dành một chút thời gian để nghiên cứu đối tượng mục tiêu của bạn và xác định số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu để tiếp cận họ.Sau đó, đặt một ngân sách cho phép bạn chạy các chiến dịch của mình một cách hiệu quả.

2. ** Không sử dụng từ khóa âm. **

Từ khóa tiêu cực là các từ hoặc cụm từ mà bạn nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn.Điều này rất quan trọng vì bạn không muốn quảng cáo của mình hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan.

Ví dụ: nếu bạn đang bán giày, bạn sẽ không muốn quảng cáo của mình hiển thị tìm kiếm "giày giá rẻ" hoặc "giày đã qua sử dụng".Bằng cách thêm các từ này làm từ khóa âm, bạn có thể đảm bảo rằng quảng cáo của bạn chỉ hiển thị cho các tìm kiếm có liên quan.

3. ** Không sử dụng tiện ích mở rộng quảng cáo. **

Tiện ích mở rộng quảng cáo là những phần thông tin bổ sung mà bạn có thể thêm vào quảng cáo của mình.Các tiện ích mở rộng này có thể giúp cải thiện tỷ lệ nhấp chuột (CTR) của bạn và làm cho quảng cáo của bạn phù hợp hơn với khách hàng tiềm năng.

Có nhiều tiện ích mở rộng quảng cáo khác nhau có sẵn, bao gồm:

* Phần mở rộng vị trí: Các tiện ích mở rộng này hiển thị vị trí của doanh nghiệp của bạn, có thể hữu ích cho các doanh nghiệp địa phương.
* Tiện ích mở rộng cuộc gọi: Các tiện ích mở rộng này cho phép khách hàng tiềm năng gọi cho doanh nghiệp của bạn trực tiếp từ quảng cáo của bạn.
* Tiện ích mở rộng Sitelink: Các phần mở rộng này liên kết đến các trang cụ thể trên trang web của bạn, điều này có thể giúp khách hàng tìm thấy thông tin họ đang tìm kiếm.

4. ** Không theo dõi kết quả của bạn. **

Cách duy nhất để biết liệu các chiến dịch Google ADS của bạn có hoạt động hay không là theo dõi kết quả của bạn.Google Analytics cung cấp một loạt các báo cáo mà bạn có thể sử dụng để theo dõi ấn tượng, nhấp chuột, chuyển đổi và các số liệu khác.

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn tinh chỉnh các chiến dịch của mình và cải thiện kết quả của bạn.

5. ** Không sử dụng tự động hóa. **

Google ADS cung cấp nhiều công cụ tự động hóa có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và cải thiện kết quả của mình.Những công cụ này bao gồm:

* Đấu thầu thông minh: Công cụ này tự động đặt giá thầu của bạn để giúp bạn đạt được kết quả mong muốn.
* Lập lịch quảng cáo: Công cụ này cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình vào các thời điểm cụ thể trong ngày hoặc ngày trong tuần.
* Nhắm mục tiêu đối tượng: Công cụ này cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

Bằng cách sử dụng các công cụ tự động hóa, bạn có thể giải phóng thời gian của mình để tập trung vào các khía cạnh khác trong doanh nghiệp của mình.Bạn cũng có thể cải thiện kết quả của mình bằng cách đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được hiển thị cho đúng người vào đúng thời điểm.

Bằng cách tránh các lỗi của Google ADS phổ biến này, bạn có thể bảo vệ doanh nghiệp của mình khỏi quảng cáo và tận dụng tối đa các chiến dịch của mình.
=======================================
mistakes to avoid: How to protect your business from advertising

#Googleads #Googleadsmistakes #Googleadstips #GoogleadSadvice #Googleadsbestpractices

Google Ads can be a great way to reach new customers and grow your business. But if you're not careful, you can also make some costly mistakes.

In this article, we'll take a look at some of the most common Google Ads mistakes and how you can avoid them.

1. **Not setting a budget.**

One of the biggest mistakes you can make with Google Ads is not setting a budget. When you don't set a budget, Google will automatically set one for you. But this budget may not be enough to reach your target audience or achieve your desired results.

To avoid this mistake, take some time to research your target audience and determine how much you're willing to spend to reach them. Then, set a budget that will allow you to run your campaigns effectively.

2. **Not using negative keywords.**

Negative keywords are words or phrases that you tell Google not to show your ads for. This is important because you don't want your ads to show up for irrelevant searches.

For example, if you're selling shoes, you wouldn't want your ads to show up for searches for "cheap shoes" or "used shoes." By adding these words as negative keywords, you can ensure that your ads only show up for relevant searches.

3. **Not using ad extensions.**

Ad extensions are additional pieces of information that you can add to your ads. These extensions can help to improve your click-through rate (CTR) and make your ads more relevant to potential customers.

There are a variety of different ad extensions available, including:

* Location extensions: These extensions show the location of your business, which can be helpful for local businesses.
* Call extensions: These extensions allow potential customers to call your business directly from your ad.
* Sitelink extensions: These extensions link to specific pages on your website, which can help customers find the information they're looking for.

4. **Not tracking your results.**

The only way to know if your Google Ads campaigns are working is to track your results. Google Analytics provides a variety of reports that you can use to track your impressions, clicks, conversions, and other metrics.

By tracking your results, you can see what's working and what's not. This information can help you to fine-tune your campaigns and improve your results.

5. **Not using automation.**

Google Ads offers a variety of automation tools that can help you to save time and improve your results. These tools include:

* Smart bidding: This tool automatically sets your bids to help you achieve your desired results.
* Ad scheduling: This tool allows you to show your ads at specific times of day or days of the week.
* Audience targeting: This tool allows you to target your ads to specific audiences.

By using automation tools, you can free up your time to focus on other aspects of your business. You can also improve your results by ensuring that your ads are shown to the right people at the right time.

By avoiding these common Google Ads mistakes, you can protect your business from advertising and get the most out of your campaigns.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock