Ask Google AdSense cho các nhà phát triển: Cách kiếm tiền từ các ứng dụng của bạn (2023)

#Googleadsense #Developers #Makemoney #APPLACES #2023 ##

## Google AdSense cho các nhà phát triển: Cách kiếm tiền từ các ứng dụng của bạn (2023) ##

Là một nhà phát triển, bạn biết rằng việc tạo ra các ứng dụng tuyệt vời chỉ là một nửa trận chiến.Bạn cũng cần tìm cách kiếm tiền từ công việc của bạn.Một trong những cách tốt nhất để làm điều này là thông qua Google Adsense.

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên ứng dụng của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Đó là một cách đơn giản và hiệu quả để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và đó là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn với tư cách là nhà phát triển.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google Adsense cho các nhà phát triển.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản AdSense đến việc đặt quảng cáo trong ứng dụng của bạn.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ các ứng dụng của mình, hãy đọc tiếp!

### 1. Tạo tài khoản AdSense ###

Bước đầu tiên để bắt đầu với Google AdSense là tạo tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm ứng dụng của mình vào AdSense.

### 2. Thêm ứng dụng của bạn vào adsense ###

Để thêm ứng dụng của bạn vào AdSense, bạn sẽ cần tạo ID ứng dụng.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập bảng điều khiển của các nhà phát triển Google và nhấp vào tab "API & Services".

Khi bạn đang ở trong tab "API & Services", nhấp vào liên kết "Thông tin xác thực" và sau đó nhấp vào nút "Tạo thông tin xác thực".

Trong hộp thoại "Tạo thông tin xác thực", chọn tùy chọn "OAuth Client ID" và sau đó nhấp vào nút "Tạo".

Điều này sẽ tạo ra một id ứng dụng cho bạn.Bạn có thể sử dụng ID ứng dụng này để thêm ứng dụng của mình vào AdSense.

Để thêm ứng dụng của bạn vào AdSense, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào liên kết "AdSense của tôi".

Trong bảng điều khiển "My Adsense", nhấp vào tab "Ứng dụng" và sau đó nhấp vào nút "Thêm ứng dụng".

Trong hộp thoại "Thêm ứng dụng", hãy nhập ID ứng dụng của bạn và sau đó nhấp vào nút "Thêm".

Khi bạn đã thêm ứng dụng của mình vào AdSense, bạn sẽ có thể bắt đầu đặt quảng cáo trong ứng dụng của mình.

### 3. Đặt quảng cáo vào ứng dụng của bạn ###

Để đặt quảng cáo vào ứng dụng của bạn, bạn sẽ cần sử dụng SDK ADMOB.AMMOB SDK là một thư viện mà bạn có thể thêm vào ứng dụng của mình để hiển thị quảng cáo từ AdSense.

Bạn có thể tải xuống SDK ADMOB từ trang web của Google Developers.

Khi bạn đã tải xuống SDK ADMOB, bạn có thể thêm nó vào ứng dụng của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các hướng dẫn trong tài liệu ADMOB SDK.

Khi bạn đã thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo.

Một đơn vị quảng cáo là một mã định danh duy nhất mà bạn có thể sử dụng để tham khảo một quảng cáo trong ứng dụng của mình.Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào liên kết "AdSense của tôi".

Trong bảng điều khiển "My AdSense", nhấp vào tab "Quảng cáo" và sau đó nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Trong hộp thoại "Tạo đơn vị quảng cáo", nhập tên cho đơn vị quảng cáo của bạn và sau đó chọn kích thước cho quảng cáo của bạn.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu đặt nó vào ứng dụng của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các hướng dẫn trong tài liệu ADMOB SDK.

### 4. Kiếm tiền ứng dụng của bạn ###

Khi bạn đã đặt quảng cáo trong ứng dụng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền cho ứng dụng của mình.

Để cho phép kiếm tiền cho ứng dụng của bạn, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào liên kết "AdSense của tôi".

bên trong
=======================================
#Googleadsense #Developers #Makemoney #applications #2023 ##

## Google Adsense for Developers: How to Make Money from Your Applications (2023) ##

As a developer, you know that creating great apps is only half the battle. You also need to find a way to make money from your work. One of the best ways to do this is through Google AdSense.

Google AdSense is a program that allows you to place ads on your app and earn money whenever someone clicks on an ad. It's a simple and effective way to monetize your app, and it's a great way to supplement your income as a developer.

In this article, we'll show you how to get started with Google AdSense for developers. We'll cover everything from creating an AdSense account to placing ads in your app. So if you're ready to start making money from your apps, read on!

### 1. Create an AdSense account ###

The first step to getting started with Google AdSense is to create an AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an Account" button.

Once you've created an account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to start adding your apps to AdSense.

### 2. Add your apps to AdSense ###

To add your apps to AdSense, you'll need to generate an app ID. You can do this by visiting the Google Developers Console and clicking on the "APIs & Services" tab.

Once you're in the "APIs & Services" tab, click on the "Credentials" link and then click on the "Create Credentials" button.

In the "Create Credentials" dialog box, select the "OAuth client ID" option and then click on the "Create" button.

This will generate an app ID for you. You can use this app ID to add your apps to AdSense.

To add your apps to AdSense, go to the AdSense website and click on the "My AdSense" link.

In the "My AdSense" dashboard, click on the "Apps" tab and then click on the "Add App" button.

In the "Add App" dialog box, enter your app ID and then click on the "Add" button.

Once you've added your app to AdSense, you'll be able to start placing ads in your app.

### 3. Place ads in your app ###

To place ads in your app, you'll need to use the AdMob SDK. The AdMob SDK is a library that you can add to your app to display ads from AdSense.

You can download the AdMob SDK from the Google Developers website.

Once you've downloaded the AdMob SDK, you can add it to your app. To do this, follow the instructions in the AdMob SDK documentation.

Once you've added the AdMob SDK to your app, you can start placing ads. To do this, you'll need to create an ad unit.

An ad unit is a unique identifier that you can use to reference an ad in your app. To create an ad unit, go to the AdSense website and click on the "My AdSense" link.

In the "My AdSense" dashboard, click on the "Ads" tab and then click on the "Create Ad Unit" button.

In the "Create Ad Unit" dialog box, enter a name for your ad unit and then select a size for your ad.

Once you've created your ad unit, you can start placing it in your app. To do this, follow the instructions in the AdMob SDK documentation.

### 4. Monetize your app ###

Once you've placed ads in your app, you'll be able to start monetizing your app. To do this, you'll need to enable monetization for your app.

To enable monetization for your app, go to the AdSense website and click on the "My AdSense" link.

In the

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock