Ask Google AdSense cho Tiktokers: Cách kiếm tiền với video của bạn

#Tiktok #Tiktokcreators #tiktoktips #MAKemoneyOnTiktok #Googleadsense ** Cách kiếm tiền trên Tiktok với Google AdSense **

Tiktok là một trong những nền tảng truyền thông xã hội phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 1 tỷ người dùng hoạt động.Nếu bạn là người tạo Tiktok, bạn có thể sử dụng Google Adsense để kiếm tiền từ video của mình.

Google AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web hoặc ứng dụng của mình.Khi ai đó nhấp vào quảng cáo, bạn kiếm được một khoản hoa hồng.Bạn có thể sử dụng số tiền này để hỗ trợ việc tạo Tiktok của bạn hoặc rút nó vào tài khoản ngân hàng của bạn.

Để bắt đầu với Google Adsense, bạn cần tạo tài khoản Google AdSense và kết nối nó với tài khoản Tiktok của bạn.Khi bạn đã kết nối, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào video của mình.

Có một vài cách khác nhau để thêm quảng cáo vào video của bạn.Bạn có thể sử dụng Trình quản lý quảng cáo Tiktok hoặc bạn có thể sử dụng ứng dụng của bên thứ ba như TubeBuddy.

Để sử dụng Trình quản lý quảng cáo Tiktok, hãy truy cập hồ sơ Tiktok của bạn và nhấp vào tab "Me".Sau đó, nhấp vào "Cài đặt" và chọn "Kiếm tiền".Trong "Cài đặt quảng cáo," Nhấp vào "Tạo đơn vị quảng cáo."

Bạn sẽ cần nhập một vài chi tiết về đơn vị quảng cáo của bạn, chẳng hạn như kích thước và vị trí.Khi bạn đã hoàn tất, nhấp vào "Tạo."

Đơn vị quảng cáo của bạn sẽ được thêm vào hồ sơ Tiktok của bạn.Bạn có thể thấy đơn vị quảng cáo của mình trong tab "Insights".

Để sử dụng ứng dụng của bên thứ ba như TubeBuddy, hãy cài đặt ứng dụng và đăng nhập bằng tài khoản Google của bạn.Sau đó, chuyển đến tab "kiếm tiền" và nhấp vào "AdSense."

Bạn sẽ cần kết nối tài khoản Tiktok của mình với TubeBuddy.Khi bạn đã kết nối, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào video của mình.

TubeBuddy giúp bạn dễ dàng thêm quảng cáo vào video của bạn.Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo và thậm chí bạn có thể đặt ngân sách cho quảng cáo của mình.

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào video của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ việc tạo Tiktok của mình.Bạn sẽ nhận được một khoản hoa hồng mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo.

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm tiền từ Tiktok với Google Adsense:

* Sử dụng các video chất lượng cao mà mọi người sẽ muốn xem.
* Đặt quảng cáo của bạn ở các vị trí chiến lược để người xem nhìn thấy.
* Đặt ngân sách cho quảng cáo của bạn để bạn không chi tiêu nhiều hơn bạn kiếm được.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể kiếm tiền trên Tiktok với Google Adsense và hỗ trợ sáng tạo Tiktok của bạn.

** 5 hashtags: **

* #Tiktok
* #Tiktokcreators
* #tiktoktips
* #MAKemoneyOnTiktok
* #google Adsense
=======================================
#Tiktok #Tiktokcreators #tiktoktips #MAKemoneyOnTiktok #Googleadsense **How to Make Money on TikTok with Google AdSense**

TikTok is one of the most popular social media platforms in the world, with over 1 billion active users. If you're a TikTok creator, you can use Google AdSense to make money from your videos.

Google AdSense is a program that allows you to place ads on your website or app. When someone clicks on an ad, you earn a commission. You can use this money to support your TikTok creation or withdraw it to your bank account.

To get started with Google AdSense, you need to create a Google AdSense account and connect it to your TikTok account. Once you're connected, you can start adding ads to your videos.

There are a few different ways to add ads to your videos. You can use the TikTok Ads Manager, or you can use a third-party app like TubeBuddy.

To use the TikTok Ads Manager, go to your TikTok profile and click on the "Me" tab. Then, click on "Settings" and select "Monetization." Under "Ad Settings," click on "Create Ad Unit."

You'll need to enter a few details about your ad unit, such as the size and placement. Once you're done, click on "Create."

Your ad unit will be added to your TikTok profile. You can see your ad unit in the "Insights" tab.

To use a third-party app like TubeBuddy, install the app and sign in with your Google account. Then, go to the "Monetization" tab and click on "AdSense."

You'll need to connect your TikTok account to TubeBuddy. Once you're connected, you can start adding ads to your videos.

TubeBuddy makes it easy to add ads to your videos. You can choose from a variety of ad formats, and you can even set a budget for your ads.

Once you've added ads to your videos, you can start earning money from your TikTok creation. You'll receive a commission every time someone clicks on an ad.

Here are a few tips for making money on TikTok with Google AdSense:

* Use high-quality videos that people will want to watch.
* Place your ads in strategic locations so that they're seen by viewers.
* Set a budget for your ads so that you don't spend more than you earn.

By following these tips, you can make money on TikTok with Google AdSense and support your TikTok creation.

**5 Hashtags:**

* #Tiktok
* #Tiktokcreators
* #tiktoktips
* #MAKemoneyOnTiktok
* #Googleadsense

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock