Ask Google AdSense: Hướng dẫn từng bước để bắt đầu (2023)

Etsyindiagifts

### Cách bắt đầu Google AdSense vào năm 2023 (hướng dẫn từng bước)

Google AdSense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập Google AdSense từ đầu đến cuối.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản đến tối ưu hóa trang web của bạn cho quảng cáo.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và theo dõi thu nhập của mình.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn cần xác minh trang web của mình.Đây là một quy trình đơn giản liên quan đến việc thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.

Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách xác minh trang web của bạn trong Trung tâm trợ giúp AdSense.

** Bước 3: Tạo đơn vị quảng cáo **

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu tạo các đơn vị quảng cáo.Đơn vị quảng cáo là các thùng chứa chứa quảng cáo của bạn.Bạn có thể tạo các loại đơn vị quảng cáo khác nhau, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.

Bạn có thể tìm thấy các hướng dẫn về cách tạo các đơn vị quảng cáo trong Trung tâm trợ giúp AdSense.

** Bước 4: Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn trên trang web của bạn **

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn cần đặt chúng trên trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách thêm mã được tạo cho mỗi đơn vị quảng cáo vào HTML của trang web của bạn.

Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách đặt các đơn vị quảng cáo trên trang web của bạn trong Trung tâm trợ giúp AdSense.

** Bước 5: Tối ưu hóa trang web của bạn cho quảng cáo **

Bước cuối cùng là tối ưu hóa trang web của bạn cho quảng cáo.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng trang web của bạn dễ đọc và điều hướng và quảng cáo của bạn có liên quan đến nội dung của bạn.

Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách tối ưu hóa trang web của bạn cho quảng cáo trong Trung tâm trợ giúp AdSense.

**Phần kết luận**

Thiết lập Google AdSense là một quá trình tương đối đơn giản.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể chạy và chạy ngay lập tức.

Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Viết blog
* #Passiveincome
* #Tiếp thị trực tuyến
=======================================
### How to Start Google Adsense in 2023 (Step-by-Step Guide)

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website or blog. It's a great way to monetize your content and generate passive income.

In this guide, I'll walk you through the process of setting up Google AdSense from start to finish. I'll cover everything you need to know, from creating an account to optimizing your site for ads.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide your name, email address, and website URL. You'll also need to agree to the AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the AdSense dashboard. This is where you'll manage your AdSense account and track your earnings.

**Step 2: Verify your website**

Before you can start displaying ads on your website, you need to verify your website. This is a simple process that involves adding a small piece of code to your website's header.

You can find instructions on how to verify your website in the AdSense help center.

**Step 3: Create ad units**

Once your website has been verified, you can start creating ad units. Ad units are the containers that hold your ads. You can create different types of ad units, such as text ads, image ads, and video ads.

You can find instructions on how to create ad units in the AdSense help center.

**Step 4: Place your ad units on your website**

Once you've created your ad units, you need to place them on your website. You can do this by adding the code that's generated for each ad unit to your website's HTML.

You can find instructions on how to place ad units on your website in the AdSense help center.

**Step 5: Optimize your site for ads**

The final step is to optimize your site for ads. This means making sure that your site is easy to read and navigate, and that your ads are relevant to your content.

You can find instructions on how to optimize your site for ads in the AdSense help center.

**Conclusion**

Setting up Google AdSense is a relatively simple process. By following the steps in this guide, you can be up and running in no time.

Here are 5 hashtags that you can use for this article:

* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #Blogging
* #Passiveincome
* #onlinemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock