Google Photos sẽ dừng lưu trữ miễn phí không giới hạn vào tháng 6/2021

diemtrinh124

** Ảnh Google sẽ dừng lưu trữ miễn phí không giới hạn vào tháng 6 năm 2021 **

[Hình ảnh biểu tượng ứng dụng Google Photos]]

Google Photos là một dịch vụ chia sẻ ảnh và lưu trữ phổ biến cung cấp lưu trữ miễn phí không giới hạn cho ảnh và video.Tuy nhiên, điều này sẽ thay đổi vào tháng 6 năm 2021, khi Google sẽ bắt đầu đếm ảnh và video đối với hạn ngạch lưu trữ Google Drive của người dùng.

**Điều này có nghĩa gì với bạn?**

Nếu bạn đã sử dụng Google Photos để lưu trữ ảnh và video của mình, bạn sẽ cần bắt đầu đưa ra một số quyết định về cách bạn muốn quản lý lưu trữ của mình.Bạn có thể một trong hai

*** Bắt đầu thanh toán cho Google One Storage. ** Google One là dịch vụ đăng ký trả phí cung cấp lưu trữ bổ sung cho Google Drive, Gmail và Google Photos.Các kế hoạch bắt đầu ở mức $ 1,99/tháng cho 100GB dung lượng lưu trữ.
*** hạ cấp chất lượng ảnh Google của bạn. ** Google Photos cung cấp hai cài đặt chất lượng khác nhau cho ảnh và video: chất lượng gốc và chất lượng cao.Hình ảnh và video chất lượng ban đầu được lưu trữ ở độ phân giải đầy đủ, trong khi ảnh và video chất lượng cao được nén để tiết kiệm không gian.Nếu bạn hạ cấp ảnh và video của mình xuống chất lượng cao, chúng sẽ không tính so với hạn ngạch lưu trữ Google Drive của bạn.
*** Chuyển ảnh và video của bạn sang dịch vụ khác. ** Có nhiều dịch vụ chia sẻ ảnh và lưu trữ khác có sẵn, chẳng hạn như iCloud, Dropbox và OneDrive.Bạn có thể chuyển ảnh và video của mình sang dịch vụ khác nếu bạn không muốn trả tiền cho Google một hoặc hạ cấp cài đặt chất lượng của mình.

** Cách chuẩn bị cho sự thay đổi **

Nếu bạn bị ảnh hưởng bởi sự thay đổi này, có một vài điều bạn có thể làm để chuẩn bị.

*** Bắt đầu bằng cách kiểm tra lưu trữ Google Drive của bạn. ** Truy cập [Trang web Google Drive] (https://drive.google.com/) và nhấp vào tab ** Storage **.Điều này sẽ cho bạn thấy bạn đang sử dụng bao nhiêu lưu trữ và số tiền bạn còn lại.
*** hạ cấp ảnh và video của bạn xuống chất lượng cao. ** Nếu bạn không muốn trả tiền cho Google One, bạn có thể hạ cấp ảnh và video của mình xuống chất lượng cao.Điều này sẽ tiết kiệm không gian trên ổ đĩa Google của bạn và ngăn họ đếm so với hạn ngạch của bạn.
*** Chuyển ảnh và video của bạn sang dịch vụ khác. ** Nếu bạn không muốn sử dụng Google Photos nữa, bạn có thể chuyển ảnh và video của mình sang dịch vụ khác.Điều này sẽ cung cấp cho bạn nhiều quyền kiểm soát hơn đối với lưu trữ của bạn và bạn sẽ không phải lo lắng về sự thay đổi vào tháng 6 năm 2021.

** Hashtags: **

* #googlephotos
* #googleone
* #googledrive
* #Lưu trữ đám mây
* #PhotoStorage
=======================================
**Google Photos will stop free storage unlimited in June 2021**

[Image of a Google Photos app icon]

Google Photos is a popular photo-sharing and storage service that offers unlimited free storage for photos and videos. However, this will be changing in June 2021, when Google will begin to count photos and videos against users' Google Drive storage quotas.

**What does this mean for you?**

If you have been using Google Photos to store your photos and videos, you will need to start making some decisions about how you want to manage your storage. You can either:

* **Start paying for Google One storage.** Google One is a paid subscription service that offers additional storage for Google Drive, Gmail, and Google Photos. Plans start at $1.99/month for 100GB of storage.
* **Downgrade your Google Photos quality.** Google Photos offers two different quality settings for photos and videos: Original quality and High quality. Original quality photos and videos are stored at full resolution, while High quality photos and videos are compressed to save space. If you downgrade your photos and videos to High quality, they will not count against your Google Drive storage quota.
* **Transfer your photos and videos to another service.** There are many other photo-sharing and storage services available, such as iCloud, Dropbox, and OneDrive. You can transfer your photos and videos to another service if you do not want to pay for Google One or downgrade your quality settings.

**How to prepare for the change**

If you are affected by this change, there are a few things you can do to prepare.

* **Start by checking your Google Drive storage.** Go to the [Google Drive website](https://drive.google.com/) and click the **Storage** tab. This will show you how much storage you are currently using and how much you have left.
* **Downgrade your photos and videos to High quality.** If you do not want to pay for Google One, you can downgrade your photos and videos to High quality. This will save space on your Google Drive and prevent them from counting against your quota.
* **Transfer your photos and videos to another service.** If you do not want to use Google Photos anymore, you can transfer your photos and videos to another service. This will give you more control over your storage and you will not have to worry about the change in June 2021.

**Hashtags:**

* #googlephotos
* #googleone
* #googledrive
* #CloudStorage
* #PhotoStorage

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock