Hãy kiểm tra phổi của chúng ta

hanhnganguyen

#Lunghealth #LungCancer #COPD #asthma #Pneumonia ** Cách kiểm tra phổi của bạn **

Phổi của bạn là một trong những cơ quan quan trọng nhất trong cơ thể bạn và chúng làm việc chăm chỉ để giữ cho bạn khỏe mạnh.Nhưng làm thế nào bạn có thể biết nếu phổi của bạn khỏe mạnh?Dưới đây là một vài cách đơn giản để kiểm tra phổi của bạn:

*** Lắng nghe hơi thở của bạn. ** Khi bạn hít vào, phổi của bạn sẽ mở rộng và ngực của bạn sẽ tăng lên.Khi bạn thở ra, phổi của bạn nên co lại và ngực của bạn sẽ ngã.Nếu bạn nhận thấy bất kỳ thay đổi nào trong hơi thở của bạn, chẳng hạn như khó thở hoặc khó thở, điều quan trọng là phải gặp bác sĩ của bạn.
*** Kiểm tra ho của bạn. ** Một ho là một cách tự nhiên để làm sạch phổi của bạn và các chất gây kích ứng khác.Nhưng nếu bạn bị ho kéo dài hơn hai tuần, điều quan trọng là phải gặp bác sĩ của bạn.Một ho mãn tính có thể là một dấu hiệu của bệnh phổi, chẳng hạn như hen suyễn, COPD hoặc ung thư phổi.
*** Kiểm tra đờm của bạn. ** SPUTUM là chất nhầy mà bạn ho ra khỏi phổi.Nếu bạn có đờm có màu xanh lá cây, vàng hoặc đẫm máu, điều quan trọng là phải gặp bác sĩ của bạn.Đây có thể là một dấu hiệu của nhiễm trùng phổi.
*** Kiểm tra dung sai tập thể dục của bạn. ** Nếu bạn cảm thấy khó khăn khi tập thể dục mà không bị mất hơi thở, đó có thể là một dấu hiệu của một vấn đề về phổi.Nói chuyện với bác sĩ của bạn về thói quen tập thể dục của bạn và xem họ có đề xuất bất kỳ thay đổi nào không.

Nếu bạn lo lắng về sức khỏe phổi của bạn, điều quan trọng là phải gặp bác sĩ của bạn để kiểm tra.Họ có thể thực hiện kiểm tra thể chất và kiểm tra đặt hàng để kiểm tra chức năng phổi của bạn.

** 5 hashtags: **

* #Lunghealth
* #Ung thư phổi
* #COPD
* #asthma
* #Viêm phổi
=======================================
#Lunghealth #LungCancer #COPD #asthma #Pneumonia **How to Check Your Lungs**

Your lungs are one of the most important organs in your body, and they work hard to keep you healthy. But how can you tell if your lungs are healthy? Here are a few simple ways to check your lungs:

* **Listen to your breathing.** When you breathe in, your lungs should expand and your chest should rise. When you breathe out, your lungs should contract and your chest should fall. If you notice any changes in your breathing, such as difficulty breathing or shortness of breath, it's important to see your doctor.
* **Check your cough.** A cough is a natural way to clear your lungs of mucus and other irritants. But if you have a cough that lasts for more than two weeks, it's important to see your doctor. A chronic cough can be a sign of a lung disease, such as asthma, COPD, or lung cancer.
* **Check your sputum.** Sputum is the mucus that you cough up from your lungs. If you have sputum that is green, yellow, or bloody, it's important to see your doctor. This could be a sign of a lung infection.
* **Check your exercise tolerance.** If you find it difficult to exercise without getting out of breath, it could be a sign of a lung problem. Talk to your doctor about your exercise habits and see if they recommend any changes.

If you're concerned about your lung health, it's important to see your doctor for a checkup. They can perform a physical exam and order tests to check your lung function.

**5 Hashtags:**

* #Lunghealth
* #LungCancer
* #COPD
* #asthma
* #Pneumonia

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock