Ask [Help] Đi lấy tiền hộ bằng hộ chiếu +CMT

xuanan495

#passport #Cash #WithDrawal #Money #Bank ## Làm thế nào để nhận tiền bằng hộ chiếu?

Nhận tiền bằng hộ chiếu là một cách nhanh chóng và dễ dàng để truy cập vào tiền của bạn khi bạn đi du lịch hoặc xa nhà.Đây là hướng dẫn từng bước về cách thực hiện:

1. ** Tìm một ngân hàng tham gia vào Liên minh ATM toàn cầu (GAA). ** GAA là mạng lưới hơn 1.900 ATM tại hơn 200 quốc gia và vùng lãnh thổ.Bạn có thể tìm thấy một danh sách các ngân hàng tham gia trên trang web GAA.
2. ** Rút tiền mặt từ ATM tham gia GAA. ** Khi bạn sử dụng ATM tham gia GAA, bạn sẽ có thể rút tiền bằng đồng địa phương của quốc gia bạn đang ở. Bạn 'cũng sẽ có thể sử dụng thẻ ATM của Ngân hàng tại nhà của bạn, ngay cả khi đó không phải là Visa hoặc Mastercard.
3. ** Nhập số hộ chiếu của bạn khi được nhắc. ** Khi bạn chèn thẻ ATM của mình, bạn sẽ được nhắc nhập số hộ chiếu của mình.Điều này là để xác minh danh tính của bạn và đảm bảo rằng bạn là người dùng thẻ được ủy quyền của thẻ.
4. ** Xác nhận giao dịch. ** Khi bạn đã nhập số hộ chiếu của mình, bạn sẽ được yêu cầu xác nhận giao dịch.Hãy chắc chắn kiểm tra số tiền bạn đang rút và tiền tệ trước khi bạn xác nhận.
5. ** Thu thập tiền mặt của bạn. ** Sau khi giao dịch hoàn tất, bạn sẽ có thể thu tiền mặt của mình.

** Mẹo để nhận tiền bằng hộ chiếu: **

* Hãy chắc chắn rằng bạn có hộ chiếu với bạn khi bạn rút tiền mặt.
* Giữ bí mật số hộ chiếu của bạn.
* Kiểm tra tỷ giá hối đoái trước khi bạn rút tiền mặt.
* Chỉ rút tiền từ ATM được đặt trong các khu vực an toàn.
* Hãy nhận biết môi trường xung quanh khi bạn đang sử dụng ATM.

** Câu hỏi thường gặp: **

** Q: Tôi có thể lấy tiền bằng hộ chiếu tại bất kỳ atm không? **

Trả lời: Không, bạn chỉ có thể nhận được tiền bằng hộ chiếu tại ATM tham gia GAA.Bạn có thể tìm thấy một danh sách các ngân hàng tham gia trên trang web GAA.

** Q: Tôi có thể rút bao nhiêu tiền bằng hộ chiếu? **

Trả lời: Số tiền bạn có thể rút bằng hộ chiếu khác nhau tùy thuộc vào ngân hàng và quốc gia bạn đang ở. Bạn sẽ có thể thấy giới hạn rút tiền tối đa khi bạn chèn thẻ ATM.

** Q: Nếu tôi không có hộ chiếu thì sao? **

Trả lời: Nếu bạn không có hộ chiếu, bạn vẫn có thể nhận được tiền từ ATM bằng cách sử dụng thẻ ghi nợ hoặc thẻ tín dụng.Tuy nhiên, bạn có thể không rút tiền bằng đồng địa phương của quốc gia bạn đang ở. Bạn cũng sẽ phải tuân theo phí giao dịch nước ngoài của nhà phát hành thẻ.
=======================================
#passport #Cash #WithDrawal #Money #Bank ##How to get money by passport?

Getting money by passport is a quick and easy way to access your funds when you're traveling or away from home. Here's a step-by-step guide on how to do it:

1. **Find a bank that participates in the Global ATM Alliance (GAA).** The GAA is a network of over 1,900 ATMs in more than 200 countries and territories. You can find a list of participating banks on the GAA website.
2. **Withdraw cash from an ATM that participates in the GAA.** When you use an ATM that participates in the GAA, you'll be able to withdraw cash in the local currency of the country you're in. You'll also be able to use your home bank's ATM card, even if it's not a Visa or MasterCard.
3. **Enter your passport number when prompted.** When you insert your ATM card, you'll be prompted to enter your passport number. This is to verify your identity and ensure that you're the authorized user of the card.
4. **Confirm the transaction.** Once you've entered your passport number, you'll be asked to confirm the transaction. Make sure to check the amount of money you're withdrawing and the currency before you confirm.
5. **Collect your cash.** Once the transaction is complete, you'll be able to collect your cash.

**Tips for getting money by passport:**

* Make sure you have your passport with you when you withdraw cash.
* Keep your passport number confidential.
* Check the exchange rate before you withdraw cash.
* Only withdraw cash from ATMs that are located in safe areas.
* Be aware of your surroundings when you're using an ATM.

**FAQs:**

**Q: Can I get money by passport at any ATM?**

A: No, you can only get money by passport at ATMs that participate in the GAA. You can find a list of participating banks on the GAA website.

**Q: How much money can I withdraw by passport?**

A: The amount of money you can withdraw by passport varies depending on the bank and the country you're in. You'll be able to see the maximum withdrawal limit when you insert your ATM card.

**Q: What if I don't have a passport?**

A: If you don't have a passport, you can still get money from an ATM by using a debit card or credit card. However, you may not be able to withdraw cash in the local currency of the country you're in. You'll also be subject to the card issuer's foreign transaction fees.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock