Share HOW I SAVE 75% OF MY INCOME

## Làm thế nào tôi tiết kiệm 75% thu nhập của mình

** #PersonalFinance #SavingMoney #Budgeting #fin financialIdependence #Frugal **

Bạn có muốn biết làm thế nào tôi tiết kiệm 75% thu nhập của mình không?Nó không khó như bạn nghĩ.Trên thực tế, đó là tất cả về việc tạo ra một vài thay đổi đơn giản đối với thói quen chi tiêu của bạn và tạo ra một ngân sách phù hợp với bạn.

** 1.Lập ngân sách **

Bước đầu tiên để tiết kiệm tiền là biết tiền của bạn sẽ đi đâu.Điều này có nghĩa là theo dõi chi tiêu của bạn trong một vài tuần để xem tiền của bạn bị rò rỉ ở đâu.Một khi bạn biết tiền của bạn sẽ đi đâu, bạn có thể bắt đầu thay đổi thói quen chi tiêu của mình.

** 2.Cắt giảm các chi phí không cần thiết **

Một khi bạn biết tiền của bạn sẽ đi đâu, bạn có thể bắt đầu cắt giảm các chi phí không cần thiết.Điều này có thể có nghĩa là hủy đăng ký không sử dụng, ăn ít hơn hoặc có bạn cùng phòng.Mỗi bit đều được tính!

** 3.Tự động tiết kiệm của bạn **

Cách dễ nhất để tiết kiệm tiền là tự động hóa tiền tiết kiệm của bạn.Điều này có nghĩa là thiết lập một hệ thống trong đó một số tiền nhất định được tự động chuyển từ tài khoản kiểm tra của bạn vào tài khoản tiết kiệm của bạn mỗi tháng.Bằng cách này, bạn thậm chí không cần phải nghĩ về nó.

**4.Tăng thu nhập của bạn **

Nếu bạn đang vật lộn để tiết kiệm tiền, bạn có thể cần tìm cách tăng thu nhập của mình.Điều này có thể có nghĩa là có được một công việc bán thời gian, bắt đầu một bên hối hả hoặc yêu cầu tăng lương tại nơi làm việc.

** 5.Bám sát ngân sách của bạn **

Điều quan trọng nhất là bám vào ngân sách của bạn.Điều này có nghĩa là hy sinh và nói không với những điều bạn không cần.Nó không phải lúc nào cũng dễ dàng, nhưng về lâu dài nó đáng giá.

Nếu bạn làm theo những lời khuyên này, bạn có thể dễ dàng tiết kiệm 75% thu nhập của mình.Chỉ cần nhớ kiên nhẫn và nhất quán.Phải mất thời gian để xây dựng thói quen tài chính tốt, nhưng cuối cùng nó cũng đáng giá.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để tiết kiệm tiền: **

* Đặt mục tiêu tài chính.Biết những gì bạn đang tiết kiệm sẽ giúp bạn duy trì động lực.
* Loại bỏ nợ.Nợ là một sự tiêu hao lớn về thu nhập của bạn, vì vậy điều quan trọng là phải loại bỏ nó càng sớm càng tốt.
* Đầu tư tiền của bạn.Tiết kiệm tiền là tuyệt vời, nhưng thậm chí còn tốt hơn nếu bạn có thể đầu tư tiền của mình và phát triển sự giàu có của bạn.
* Sống bên dưới phương tiện của bạn.Điều này có nghĩa là chi tiêu ít hơn bạn kiếm được.Đó là cách dễ nhất để tiết kiệm tiền.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể đạt được mục tiêu tài chính của mình và đạt được tự do tài chính.
=======================================
## How I Save 75% of My Income

**#personalfinance #SavingMoney #Budgeting #financialindependence #Frugal**

Do you want to know how I save 75% of my income? It's not as hard as you might think. In fact, it's all about making a few simple changes to your spending habits and creating a budget that works for you.

**1. Make a budget**

The first step to saving money is to know where your money is going. This means tracking your spending for a few weeks to see where your money is leaking out. Once you know where your money is going, you can start to make changes to your spending habits.

**2. Cut back on unnecessary expenses**

Once you know where your money is going, you can start to cut back on unnecessary expenses. This could mean canceling unused subscriptions, eating out less, or getting a roommate. Every little bit counts!

**3. Automate your savings**

The easiest way to save money is to automate your savings. This means setting up a system where a certain amount of money is automatically transferred from your checking account to your savings account every month. This way, you don't even have to think about it.

**4. Increase your income**

If you're struggling to save money, you may need to find ways to increase your income. This could mean getting a part-time job, starting a side hustle, or asking for a raise at work.

**5. Stick to your budget**

The most important thing is to stick to your budget. This means making sacrifices and saying no to things you don't need. It's not always easy, but it's worth it in the long run.

If you follow these tips, you can easily save 75% of your income. Just remember to be patient and consistent. It takes time to build good financial habits, but it's worth it in the end.

**Here are some additional tips for saving money:**

* Set financial goals. Knowing what you're saving for will help you stay motivated.
* Get rid of debt. Debt is a major drain on your income, so it's important to get rid of it as soon as possible.
* Invest your money. Saving money is great, but it's even better if you can invest your money and grow your wealth.
* Live below your means. This means spending less than you earn. It's the easiest way to save money.

By following these tips, you can reach your financial goals and achieve financial freedom.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock