Tips How New IRS Rules Could Affect Venmo, Etsy and Cash App Users

anhducphamvu

..

IRS gần đây đã công bố các quy tắc mới có thể ảnh hưởng đến cách người dùng ứng dụng Venmo, Etsy và tiền mặt báo cáo thuế của họ.Đây là những gì bạn cần biết.

** Các quy tắc mới là gì? **

Các quy tắc mới yêu cầu các bộ xử lý thanh toán của bên thứ ba như Venmo, Etsy và ứng dụng tiền mặt để báo cáo các giao dịch hơn 600 đô la cho IRS.Điều này có nghĩa là nếu bạn nhận được hơn 600 đô la thanh toán từ các nền tảng này trong một năm, bạn sẽ cần báo cáo các khoản thanh toán đó trên thuế của bạn.

**Điều này sẽ ảnh hưởng đến tôi như thế nào?**

Nếu bạn là người dùng thông thường của các nền tảng này, có lẽ bạn sẽ không bị ảnh hưởng bởi các quy tắc mới này.Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng các nền tảng này để bán hàng hóa hoặc dịch vụ, bạn sẽ cần bắt đầu theo dõi các giao dịch của mình và báo cáo về thuế của bạn.

**Tôi cần phải làm gì?**

Nếu bạn là người bán trên Venmo, Etsy hoặc ứng dụng tiền mặt, bạn sẽ cần bắt đầu theo dõi các giao dịch của mình.Điều này bao gồm số tiền của mỗi giao dịch, ngày giao dịch và người nhận giao dịch.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải xuống lịch sử giao dịch của bạn từ mỗi nền tảng.

Khi bạn có lịch sử giao dịch của mình, bạn sẽ cần báo cáo về thuế của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nộp Mẫu 1099-K với IRS.Mẫu đơn này là do vào ngày 31 tháng 1 của năm sau năm mà bạn nhận được các khoản thanh toán.

** Nếu tôi không báo cáo các giao dịch của mình thì sao? **

Nếu bạn không báo cáo các giao dịch của mình, bạn có thể phải đối mặt với các hình phạt từ IRS.Những hình phạt này có thể bao gồm tiền phạt, lãi và thậm chí là truy tố hình sự.

** Làm thế nào tôi có thể nhận được sự giúp đỡ? **

Nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để báo cáo các giao dịch của mình, bạn có thể nhận được sự giúp đỡ từ một chuyên gia thuế.Một chuyên gia thuế có thể giúp bạn hiểu các quy tắc mới và đảm bảo rằng bạn đang báo cáo chính xác các giao dịch của mình.

** Hashtags: **

#IRS #venmo #etsy #CashApp #Taxes
=======================================
#IRS #venmo #etsy #CashApp #Taxes **How New IRS Rules Could Affect Venmo, Etsy, and Cash App Users**

The IRS recently announced new rules that could affect how Venmo, Etsy, and Cash App users report their taxes. Here's what you need to know.

**What are the new rules?**

The new rules require third-party payment processors like Venmo, Etsy, and Cash App to report transactions of more than $600 to the IRS. This means that if you receive more than $600 in payments from these platforms in a year, you'll need to report those payments on your taxes.

**How will this affect me?**

If you're a casual user of these platforms, you're probably not going to be affected by these new rules. However, if you use these platforms to sell goods or services, you'll need to start keeping track of your transactions and reporting them on your taxes.

**What do I need to do?**

If you're a seller on Venmo, Etsy, or Cash App, you'll need to start keeping track of your transactions. This includes the amount of each transaction, the date of the transaction, and the recipient of the transaction. You can do this by downloading your transaction history from each platform.

Once you have your transaction history, you'll need to report it on your taxes. You can do this by filing Form 1099-K with the IRS. This form is due on January 31st of the year following the year in which you received the payments.

**What if I don't report my transactions?**

If you don't report your transactions, you could face penalties from the IRS. These penalties can include fines, interest, and even criminal prosecution.

**How can I get help?**

If you're not sure how to report your transactions, you can get help from a tax professional. A tax professional can help you understand the new rules and make sure that you're reporting your transactions correctly.

**Hashtags:**

#IRS #venmo #etsy #CashApp #Taxes

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock