Tips How to ACTUALLY run TikTok Ads in 2024 (Step by Step Tutorial)

ngodiepxuan.mai

#tiktokads #tiktokmarketing #SocialMediaMarketing #Advertising #socialmedia ## Cách thực sự chạy quảng cáo Tiktok vào năm 2024 (hướng dẫn từng bước)

Tiktok là một nền tảng truyền thông xã hội đã bùng nổ phổ biến trong những năm gần đây.Với hơn 1 tỷ người dùng hoạt động, đây là một nơi tuyệt vời để tiếp cận đối tượng lớn cho doanh nghiệp của bạn.Tuy nhiên, quảng cáo Tiktok có thể là khó khăn để có được đúng.Nếu bạn không biết bạn đang làm gì, cuối cùng bạn có thể lãng phí tiền của mình.

Trong hướng dẫn từng bước này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách chạy quảng cáo Tiktok thực sự hoạt động.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch quảng cáo của bạn để theo dõi kết quả của bạn.Vì vậy, cho dù bạn là người mới bắt đầu hoàn chỉnh hay bạn chỉ đang tìm cách cải thiện quảng cáo Tiktok của mình, hướng dẫn này là dành cho bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản kinh doanh tiktok **

Bước đầu tiên để chạy quảng cáo Tiktok là tạo tài khoản kinh doanh Tiktok.Điều này sẽ cung cấp cho bạn quyền truy cập vào tất cả các công cụ bạn cần để tạo và quản lý các chiến dịch quảng cáo của bạn.

Để tạo tài khoản kinh doanh Tiktok, chỉ cần truy cập trang web Tiktok và nhấp vào nút "Đăng nhập vào" ở góc trên cùng bên phải.Sau đó, nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản doanh nghiệp".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã làm điều này, bạn sẽ có thể truy cập tài khoản kinh doanh Tiktok của mình.

** Bước 2: Thiết lập chiến dịch quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản doanh nghiệp Tiktok của mình, bạn có thể bắt đầu thiết lập chiến dịch quảng cáo của mình.Để làm điều này, nhấp vào biểu tượng "Trình quản lý quảng cáo" ở góc trên cùng bên phải của màn hình của bạn.

Sau đó, nhấp vào nút "Tạo một chiến dịch".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một mục tiêu chiến dịch.Mục tiêu bạn chọn sẽ xác định cách quảng cáo của bạn được hiển thị cho người dùng.

Ví dụ: nếu bạn chọn mục tiêu "lưu lượng truy cập", quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị cho người dùng có khả năng quan tâm đến doanh nghiệp của bạn.

Khi bạn đã chọn mục tiêu chiến dịch, bạn sẽ cần tạo quảng cáo sáng tạo của mình.Điều này bao gồm tạo một video, hình ảnh hoặc quảng cáo văn bản.

Bạn cũng sẽ cần thiết lập ngân sách và lịch trình quảng cáo của mình.

** Bước 3: Nhắm mục tiêu đối tượng của bạn **

Bước tiếp theo là nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.Điều này có nghĩa là chọn nhân khẩu học, sở thích và hành vi của những người bạn muốn xem quảng cáo của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu đối tượng của mình theo độ tuổi, giới tính, địa điểm, sở thích, v.v.

** Bước 4: Khởi chạy chiến dịch quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch quảng cáo của mình, bạn có thể khởi chạy nó.Để làm điều này, nhấp vào nút "Xuất bản".

Quảng cáo của bạn sau đó sẽ bắt đầu được hiển thị cho người dùng phù hợp với tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn.

** Bước 5: Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab "Insights" trong tài khoản doanh nghiệp Tiktok của bạn.

Sau đó, bạn sẽ có thể xem có bao nhiêu người đã nhìn thấy quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và có bao nhiêu người chuyển đổi.

Thông tin này sẽ giúp bạn tối ưu hóa chiến dịch quảng cáo của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

**Phần kết luận**

Chạy quảng cáo Tiktok có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng lớn cho doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo quảng cáo Tiktok thực sự hoạt động.

** Mẹo thưởng: ** Nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để tạo quảng cáo Tiktok sẽ cộng hưởng với khán giả của mình, hãy thử sử dụng công cụ tạo quảng cáo Tiktok như PromorePublic.PromorePublic có một thư viện các mẫu được tạo sẵn mà bạn có thể sử dụng để tạo quảng cáo Tiktok tùy chỉnh của riêng bạn.

## 5 hashtags cho quảng cáo tiktok của bạn

* #tiktokads
* #tiktokmarketing
* #SocialMediaMarketing
* #Quảng cáo
* #truyền thông xã hội
=======================================
#tiktokads #tiktokmarketing #SocialMediaMarketing #Advertising #socialmedia ## How to Actually Run Tiktok Ads in 2024 (Step by Step Tutorial)

TikTok is a social media platform that has exploded in popularity in recent years. With over 1 billion active users, it is a great place to reach a large audience for your business. However, TikTok ads can be tricky to get right. If you don't know what you're doing, you could end up wasting your money.

In this step-by-step tutorial, I will show you how to run TikTok ads that actually work. I'll cover everything from creating your ad campaign to tracking your results. So whether you're a complete beginner or you're just looking to improve your TikTok advertising, this guide is for you.

**Step 1: Create a TikTok Business Account**

The first step to running TikTok ads is creating a TikTok Business Account. This will give you access to all the tools you need to create and manage your ad campaigns.

To create a TikTok Business Account, simply go to the TikTok website and click on the "Log in" button in the top right corner. Then, click on the "Create a Business Account" link.

You will then be asked to enter your email address and create a password. Once you have done this, you will be able to access your TikTok Business Account.

**Step 2: Set Up Your Ad Campaign**

Once you have created your TikTok Business Account, you can start setting up your ad campaign. To do this, click on the "Ads Manager" icon in the top right corner of your screen.

Then, click on the "Create a Campaign" button.

You will then be asked to choose a campaign objective. The objective you choose will determine how your ad is displayed to users.

For example, if you choose the "Traffic" objective, your ad will be shown to users who are likely to be interested in your business.

Once you have chosen a campaign objective, you will need to create your ad creative. This includes creating a video, image, or text ad.

You will also need to set your budget and ad schedule.

**Step 3: Target Your Audience**

The next step is to target your audience. This means choosing the demographics, interests, and behaviors of the people you want to see your ad.

You can target your audience by age, gender, location, interests, and more.

**Step 4: Launch Your Ad Campaign**

Once you have set up your ad campaign, you can launch it. To do this, click on the "Publish" button.

Your ad will then start to be shown to users who match your targeting criteria.

**Step 5: Track Your Results**

The final step is to track your results. To do this, click on the "Insights" tab in your TikTok Business Account.

You will then be able to see how many people saw your ad, how many people clicked on your ad, and how many people converted.

This information will help you to optimize your ad campaign and make sure that you are getting the most out of your investment.

**Conclusion**

Running TikTok ads can be a great way to reach a large audience for your business. By following these steps, you can create TikTok ads that actually work.

**Bonus Tip:** If you're not sure how to create a TikTok ad that will resonate with your audience, try using a TikTok ad creation tool like PromoRepublic. PromoRepublic has a library of pre-made templates that you can use to create your own custom TikTok ads.

## 5 Hashtags for Your TikTok Ad

* #tiktokads
* #tiktokmarketing
* #SocialMediaMarketing
* #Advertising
* #socialmedia

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock