How to Add AdSense to Telegram Public Channel

eBay3070Gaming

#telegram #Adsense #PublicChannel #telegrambot #telegramads

## Cách thêm AdSense vào Kênh công khai Telegram

Telegram là một ứng dụng nhắn tin phổ biến với hơn 500 triệu người dùng đang hoạt động.Đó là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng lớn với nội dung của bạn và thậm chí bạn có thể kiếm tiền từ kênh của mình bằng cách thêm AdSense.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm AdSense vào Kênh công khai Telegram của bạn.Tôi cũng sẽ cung cấp một số mẹo về cách tận dụng tối đa thu nhập adsense của bạn.

### 1. Tạo một kênh công khai Telegram

Nếu bạn chưa có kênh công cộng Telegram, bạn sẽ cần tạo một kênh.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng Telegram và nhấn vào nút "+" ở góc trên cùng bên trái.Sau đó, chọn "Kênh mới".

Nhập tên cho kênh của bạn và một mô tả.Bạn cũng có thể thêm một hình ảnh hồ sơ và một liên kết đến trang web của bạn.

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn có thể bắt đầu thêm nội dung.Bạn có thể đăng tin nhắn văn bản, ảnh, video và liên kết.

### 2. Kích hoạt kiếm tiền cho kênh của bạn

Để cho phép kiếm tiền cho kênh của bạn, hãy mở menu "Cài đặt" và nhấn vào "Kênh".Sau đó, nhấn vào tab "Kiếm tiền".

Trong "AdSense", nhấn vào nút "Bật".Sau đó, bạn sẽ cần nhập ID tài khoản AdSense của mình.

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn sẽ bắt đầu thấy quảng cáo trên kênh của mình.

### 3. Tận dụng tối đa thu nhập adsense của bạn

Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn tận dụng tối đa thu nhập adsense của mình:

*** Đăng nội dung chất lượng cao. ** Nội dung của bạn càng tốt, càng nhiều người sẽ thấy quảng cáo của bạn.
*** quảng bá kênh của bạn. ** Càng nhiều người xem kênh của bạn, bạn sẽ thấy nhiều quảng cáo.
*** Sử dụng quảng cáo được nhắm mục tiêu. ** Bạn có thể sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu của AdSense để hiển thị quảng cáo có liên quan đến đối tượng của bạn.
*** Theo dõi thu nhập của bạn. ** Theo dõi thu nhập adsense của bạn để bạn có thể thấy kênh của bạn hoạt động như thế nào.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tận dụng tối đa thu nhập AdSense của mình và sử dụng chúng để phát triển kênh Telegram của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #telegram
* #Quảng cáo
* #PublicChannel
* #telegrambot
* #telegramads
=======================================
#telegram #Adsense #PublicChannel #telegrambot #telegramads

## How to add AdSense to Telegram public channel

Telegram is a popular messaging app with over 500 million active users. It's a great way to reach a large audience with your content, and you can even make money from your channel by adding AdSense.

In this article, I'll show you how to add AdSense to your Telegram public channel. I'll also provide some tips on how to make the most of your AdSense earnings.

### 1. Create a Telegram public channel

If you don't already have a Telegram public channel, you'll need to create one. To do this, open the Telegram app and tap on the "+" button in the top left corner. Then, select "New Channel".

Enter a name for your channel and a description. You can also add a profile picture and a link to your website.

Once you've created your channel, you can start adding content. You can post text messages, photos, videos, and links.

### 2. Enable monetization for your channel

To enable monetization for your channel, open the "Settings" menu and tap on "Channels". Then, tap on the "Monetization" tab.

Under "AdSense," tap on the "Enable" button. You'll then need to enter your AdSense account ID.

Once you've enabled monetization, you'll start seeing ads on your channel.

### 3. Make the most of your AdSense earnings

Here are a few tips to help you make the most of your AdSense earnings:

* **Post high-quality content.** The better your content, the more people will see your ads.
* **Promote your channel.** The more people who see your channel, the more ads you'll see.
* **Use targeted ads.** You can use AdSense's targeting options to show ads that are relevant to your audience.
* **Track your earnings.** Keep an eye on your AdSense earnings so you can see how your channel is performing.

By following these tips, you can make the most of your AdSense earnings and use them to grow your Telegram channel.

### 5 hashtags in the form of #

* #telegram
* #Adsense
* #PublicChannel
* #telegrambot
* #telegramads

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock