Share How To Cancel Amazon Prime

Ebayk478901

### Cách hủy Amazon Prime

** #AmazonPrime #Cancel #SubScrip #Amazon #prime **

Amazon Prime là một dịch vụ đăng ký phổ biến cung cấp vận chuyển hai ngày miễn phí trên các mặt hàng đủ điều kiện, cũng như truy cập vào Video Prime, Prime Music và các lợi ích khác.Tuy nhiên, nếu bạn không sử dụng tất cả các lợi ích hoặc bạn chỉ đơn giản là muốn tiết kiệm tiền, bạn có thể muốn hủy đăng ký Amazon Prime của mình.

** Cách hủy Amazon Prime **

Để hủy đăng ký Amazon Prime của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang ** Amazon Prime ** và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấp vào ** Tư cách thành viên chính của bạn **.
3. Theo ** Thành viên & Thanh toán **, nhấp vào ** Quản lý thành viên Prime **.
4. Nhấp vào ** Hủy Prime **.
5. Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để xác nhận việc hủy bỏ của bạn.

** Đăng ký Amazon Prime của bạn sẽ bị hủy vào cuối chu kỳ thanh toán hiện tại của bạn. ** Bạn vẫn sẽ có quyền truy cập vào các lợi ích chính cho đến khi đăng ký của bạn hết hạn.

** Điều gì xảy ra khi bạn hủy Amazon Prime **

Khi bạn hủy đăng ký Amazon Prime của mình, bạn sẽ mất các lợi ích sau:

* Vận chuyển hai ngày miễn phí trên các mặt hàng đủ điều kiện
* Video chính
* Nhạc chính
* Đọc chính
* Ảnh chính
* Tắm chính Amazon Prime
* Amazon Prime Music Unlimited
* Học sinh Amazon Prime

** Bạn sẽ không mất những lợi ích sau: **

* Amazon Pay
* Amazon Kindle
* Amazon Drive
* Dịch vụ web Amazon

** Nếu bạn thay đổi suy nghĩ của mình, bạn luôn có thể đăng ký lại cho Amazon Prime bất cứ lúc nào. **

** Câu hỏi thường gặp **

** Q: Điều gì sẽ xảy ra nếu tôi hủy đăng ký Amazon Prime của mình và sau đó thay đổi suy nghĩ của tôi? **

Trả lời: Bạn luôn có thể đăng ký lại cho Amazon Prime bất cứ lúc nào.Tài khoản của bạn sẽ được khôi phục về cùng một trạng thái trước khi bạn hủy đăng ký.

** Q: Điều gì xảy ra nếu tôi hủy đăng ký Amazon Prime của mình và sau đó mua hàng? **

Trả lời: Nếu bạn hủy đăng ký Amazon Prime của mình và sau đó mua hàng, bạn sẽ không đủ điều kiện vận chuyển hai ngày miễn phí.Tuy nhiên, bạn vẫn có thể sử dụng các lợi ích chính khác, chẳng hạn như Prime Video và Prime Music.

** Q: Tôi là sinh viên.Tôi vẫn có thể nhận được Amazon Prime nếu tôi hủy đăng ký của mình? **

A: Có, bạn vẫn có thể nhận được Amazon Prime Student nếu bạn hủy đăng ký.Tuy nhiên, bạn sẽ không đủ điều kiện cho tỷ lệ sinh viên giảm giá.

** Q: Tôi là thành viên của Thẻ Chữ ký Visa của Amazon Prime Awards.Tôi vẫn sẽ nhận lại 5% khi mua hàng Amazon nếu tôi hủy đăng ký của mình chứ? **

Trả lời: Không, bạn sẽ không nhận lại 5% khi mua hàng Amazon nếu bạn hủy đăng ký.

** Q: Tôi là thành viên của Amazon Prime Day Sale.Tôi vẫn có thể tham gia vào việc bán nếu tôi hủy đăng ký của mình chứ? **

Trả lời: Có, bạn vẫn có thể tham gia bán hàng Amazon Prime Day nếu bạn hủy đăng ký.
=======================================
### How to Cancel Amazon Prime

**#amazonprime #Cancel #Subscription #Amazon #prime**

Amazon Prime is a popular subscription service that offers free two-day shipping on eligible items, as well as access to Prime Video, Prime Music, and other benefits. However, if you're not using all of the benefits or you're simply looking to save money, you may want to cancel your Amazon Prime subscription.

**How to Cancel Amazon Prime**

To cancel your Amazon Prime subscription, follow these steps:

1. Go to the **Amazon Prime** page and sign in to your account.
2. Click **Your Prime Membership**.
3. Under **Membership & Billing**, click **Manage Prime Membership**.
4. Click **Cancel Prime**.
5. Follow the on-screen instructions to confirm your cancellation.

**Your Amazon Prime subscription will be canceled at the end of your current billing cycle.** You will still have access to Prime benefits until your subscription expires.

**What Happens When You Cancel Amazon Prime**

When you cancel your Amazon Prime subscription, you will lose the following benefits:

* Free two-day shipping on eligible items
* Prime Video
* Prime Music
* Prime Reading
* Prime Photos
* Amazon Prime Wardrobe
* Amazon Prime Music Unlimited
* Amazon Prime Student

**You will not lose the following benefits:**

* Amazon Pay
* Amazon Kindle
* Amazon Drive
* Amazon Web Services

**If you change your mind, you can always resubscribe to Amazon Prime at any time.**

**FAQs**

**Q: What if I cancel my Amazon Prime subscription and then change my mind?**

A: You can always resubscribe to Amazon Prime at any time. Your account will be restored to the same status it was before you canceled your subscription.

**Q: What happens if I cancel my Amazon Prime subscription and then make a purchase?**

A: If you cancel your Amazon Prime subscription and then make a purchase, you will not be eligible for free two-day shipping. However, you will still be able to use other Prime benefits, such as Prime Video and Prime Music.

**Q: I'm a student. Can I still get Amazon Prime if I cancel my subscription?**

A: Yes, you can still get Amazon Prime Student if you cancel your subscription. However, you will not be eligible for the discounted student rate.

**Q: I'm a member of the Amazon Prime Rewards Visa Signature Card. Will I still get the 5% back on Amazon purchases if I cancel my subscription?**

A: No, you will not get the 5% back on Amazon purchases if you cancel your subscription.

**Q: I'm a member of the Amazon Prime Day Sale. Will I still be able to participate in the sale if I cancel my subscription?**

A: Yes, you will still be able to participate in the Amazon Prime Day Sale if you cancel your subscription.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock