Share How To Create Etsy Seller Account (2024) Step by Step

Etsymk35

#etsy #etsyseller #etsyshop #etsytutorial #etsyshopcration ** Cách tạo tài khoản người bán Etsy (2024) Từng bước **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến, nơi bạn có thể bán đồ thủ công, cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn quan tâm đến việc bắt đầu cửa hàng Etsy của riêng mình, hướng dẫn từng bước này sẽ chỉ cho bạn cách tạo tài khoản người bán Etsy và liệt kê sản phẩm đầu tiên của bạn.

## 1. Tạo tài khoản người bán Etsy

Để tạo tài khoản người bán Etsy, hãy truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên doanh nghiệp.Bạn cũng có thể chọn thêm một hình ảnh hồ sơ và mô tả về cửa hàng của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Etsy của mình.Đây là nơi bạn có thể quản lý cửa hàng, liệt kê sản phẩm và theo dõi doanh số của bạn.

## 2. Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" trên bảng điều khiển Etsy của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh của sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể thêm chi tiết vận chuyển và chọn xem bạn có muốn cung cấp vận chuyển miễn phí không.

## 3. Đặt chính sách của bạn

Trước khi bạn bắt đầu bán sản phẩm, bạn sẽ cần thiết lập chính sách cửa hàng của mình.Điều này bao gồm chính sách vận chuyển của bạn, chính sách hoàn trả và chính sách thanh toán.Bạn có thể tìm thấy một hướng dẫn để thiết lập các chính sách của cửa hàng trên trang web ETSY.

## 4. Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, bao gồm:

*** Chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Chia sẻ cửa hàng của bạn trên Facebook, Twitter, Instagram và các nền tảng truyền thông xã hội khác.
*** Chạy quảng cáo trên Etsy. ** Etsy cung cấp nhiều tùy chọn quảng cáo để giúp bạn tiếp cận nhiều khách hàng hơn.
*** Gửi sản phẩm của bạn đến các công cụ tìm kiếm ETSY. ** Etsy có một số công cụ tìm kiếm có thể giúp mọi người tìm thấy sản phẩm của bạn.

## 5. Bắt đầu bán!

Khi bạn đã quảng bá cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm!Khi khách hàng đặt hàng, bạn sẽ nhận được thông báo email.Sau đó, bạn có thể gửi sản phẩm cho khách hàng và xử lý thanh toán.

Bán trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền và chia sẻ những sáng tạo thủ công của bạn với thế giới.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo một tài khoản người bán Etsy và bắt đầu bán sản phẩm của bạn ngay hôm nay!

## 5 hashtag ở dạng #

* #etsyseller
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #EtsyShopCreation
* #Etsymarketing
=======================================
#etsy #etsyseller #etsyshop #etsytutorial #EtsyShopCreation **How To Create Etsy Seller Account (2024) Step by Step**

Etsy is a popular online marketplace where you can sell handmade, vintage, and craft supplies. If you're interested in starting your own Etsy shop, this step-by-step guide will show you how to create an Etsy seller account and list your first product.

## 1. Create an Etsy Seller Account

To create an Etsy seller account, visit the Etsy website and click the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and a business name. You can also choose to add a profile picture and a description of your shop.

Once you've created your account, you'll be taken to your Etsy dashboard. This is where you can manage your shop, list products, and track your sales.

## 2. Add Products to Your Shop

The next step is to add products to your shop. To do this, click the "Add a listing" button on your Etsy dashboard. You'll need to provide a title, description, price, and photos of your product. You can also add shipping details and choose whether you want to offer free shipping.

## 3. Set Your Shop Policies

Before you start selling products, you'll need to set your shop policies. This includes your shipping policy, return policy, and payment policy. You can find a guide to setting shop policies on the Etsy website.

## 4. Promote Your Shop

Once you've listed your products, you need to promote your shop so that people can find it. There are a number of ways to promote your shop, including:

* **Sharing your shop on social media.** Share your shop on Facebook, Twitter, Instagram, and other social media platforms.
* **Running ads on Etsy.** Etsy offers a variety of advertising options to help you reach more customers.
* **Submitting your products to Etsy search engines.** Etsy has a number of search engines that can help people find your products.

## 5. Start Selling!

Once you've promoted your shop, you can start selling products! When a customer places an order, you'll receive an email notification. You can then ship the product to the customer and process the payment.

Selling on Etsy can be a great way to make money and share your handmade creations with the world. By following these steps, you can create an Etsy seller account and start selling your products today!

## 5 Hashtags in the form of #

* #etsyseller
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #EtsyShopCreation
* #Etsymarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock