Tips How To Create Etsy Seller Account (2024) Tutorial for beginners

tienhoatjerky

### Cách tạo tài khoản người bán Etsy (2024) Hướng dẫn cho người mới bắt đầu

** Etsy ** là một thị trường trực tuyến phổ biến, nơi mọi người có thể mua và bán các mặt hàng thủ công, cổ điển và thủ công.Nếu bạn quan tâm đến việc bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng bạn, việc bán hàng trên Etsy là một lựa chọn tuyệt vời.Thật dễ dàng để thiết lập một tài khoản và bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay lập tức.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước tạo tài khoản người bán Etsy.Tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách làm cho cửa hàng của bạn thành công.

** 1.Tạo tài khoản Etsy **

Để tạo tài khoản người bán Etsy, hãy truy cập trang web Etsy và nhấp vào ** Đăng ký **.Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình, tạo mật khẩu và chọn tên người dùng.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc điền thông tin cửa hàng của bạn.Điều này bao gồm tên cửa hàng, mô tả và vị trí của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên ảnh hồ sơ và hình ảnh biểu ngữ cho cửa hàng của bạn.

** 2.Thêm sản phẩm của bạn **

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm của bạn vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào ** Thêm danh sách ** và làm theo hướng dẫn.Bạn sẽ cần nhập một tiêu đề cho sản phẩm của bạn, một mô tả và giá cả.Bạn cũng có thể thêm hình ảnh về sản phẩm của mình và chọn một danh mục cho nó.

** 3.Đặt chính sách vận chuyển của bạn **

Etsy cho phép bạn đặt chính sách vận chuyển của riêng mình.Điều này bao gồm chi phí vận chuyển, các phương thức vận chuyển bạn cung cấp và thời gian xử lý.Bạn cũng có thể thiết lập một hồ sơ vận chuyển, cho phép bạn tính toán chi phí vận chuyển tự động dựa trên trọng lượng và kích thước của các sản phẩm của bạn.

**4.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào cửa hàng của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá nó.Có một số cách để làm điều này, bao gồm:

* Chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Chạy quảng cáo trên Etsy
* Gửi sản phẩm của bạn đến các công cụ tìm kiếm Etsy
* Tham gia các sự kiện Etsy

** 5.Bán hàng **

Khi bạn bắt đầu nhận lưu lượng truy cập đến cửa hàng của mình, bạn sẽ bắt đầu bán hàng.Etsy có một khoản hoa hồng 5% trên tất cả các doanh số, vì vậy bạn sẽ cần phải tính đến giá này vào giá của mình.

Bán trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các mặt hàng thủ công, cổ điển hoặc thủ công của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo một tài khoản người bán Etsy thành công và bắt đầu bán sản phẩm của bạn ngay hôm nay.

### 5 hashtag ở dạng#

* #etsyselleraccount
* #etsytutorial
* #etsyshop
* #etsyselling
* #Etsymarketing
=======================================
### How to Create an Etsy Seller Account (2024) Tutorial for Beginners

**Etsy** is a popular online marketplace where people can buy and sell handmade, vintage, and craft items. If you're interested in starting your own online business, selling on Etsy is a great option. It's easy to set up an account, and you can start selling your products right away.

In this tutorial, I'll walk you through the steps of creating an Etsy seller account. I'll also provide tips on how to make your shop successful.

**1. Create an Etsy account**

To create an Etsy seller account, go to the Etsy website and click **Sign Up**. You'll need to enter your email address, create a password, and choose a username.

Once you've created your account, you'll be prompted to fill out your shop information. This includes your shop name, description, and location. You'll also need to upload a profile picture and a banner image for your shop.

**2. Add your products**

The next step is to add your products to your shop. To do this, click **Add a listing** and follow the instructions. You'll need to enter a title for your product, a description, and a price. You can also add photos of your product and choose a category for it.

**3. Set your shipping policies**

Etsy allows you to set your own shipping policies. This includes the cost of shipping, the shipping methods you offer, and the handling time. You can also set up a shipping profile, which allows you to calculate shipping costs automatically based on the weight and dimensions of your products.

**4. Promote your shop**

Once you've added your products to your shop, you need to start promoting it. There are a number of ways to do this, including:

* Sharing your shop on social media
* Running ads on Etsy
* Submitting your products to Etsy search engines
* Participating in Etsy events

**5. Make sales**

Once you start getting traffic to your shop, you'll start making sales. Etsy takes a 5% commission on all sales, so you'll need to factor this into your pricing.

Selling on Etsy can be a great way to make money from your handmade, vintage, or craft items. By following these steps, you can create a successful Etsy seller account and start selling your products today.

### 5 Hashtags in the form of #

* #etsyselleraccount
* #etsytutorial
* #etsyshop
* #etsyselling
* #Etsymarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock