Share How to Create Tiktok Shop (2024)

MMO2K00ELITE

#Tiktokshop #howtocreatiKtokshop #Tiktokselling #Tiktokec Commerce #tiktokmarketing ### Cách tạo một cửa hàng tiktok (2024)

Tiktok là một nền tảng truyền thông xã hội phổ biến cho phép người dùng tạo và chia sẻ các video ngắn.Vào năm 2024, Tiktok đã ra mắt tính năng mua sắm của riêng mình, Tiktok Shop, cho phép người dùng mua và bán sản phẩm trực tiếp từ ứng dụng.

Nếu bạn là chủ doanh nghiệp, bạn có thể sử dụng Tiktok Shop để tiếp cận khách hàng mới và bán sản phẩm của bạn cho đối tượng rộng hơn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một cửa hàng tiktok và bắt đầu bán sản phẩm của bạn.

** 1.Tạo tài khoản kinh doanh tiktok **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản kinh doanh Tiktok.Để làm điều này, hãy mở ứng dụng Tiktok và nhấn vào biểu tượng hồ sơ ở góc dưới bên phải.Sau đó, nhấn vào tab "Me" và chọn "Cài đặt".Cuộn xuống và nhấn vào "Chuyển sang tài khoản doanh nghiệp".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về doanh nghiệp của bạn, chẳng hạn như tên, danh mục kinh doanh và địa chỉ trang web của bạn.Khi bạn đã nhập tất cả các thông tin cần thiết, hãy nhấn vào "Tạo".

** 2.Thiết lập cửa hàng tiktok **

Khi bạn đã tạo một tài khoản kinh doanh Tiktok, bạn có thể thiết lập Tiktok Shop.Để làm điều này, hãy mở ứng dụng Tiktok và nhấn vào biểu tượng hồ sơ ở góc dưới bên phải.Sau đó, nhấn vào tab "Me" và chọn "Cửa hàng".

Nhấn vào "Bắt đầu" và làm theo các hướng dẫn để thiết lập cửa hàng Tiktok của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về các sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tên sản phẩm, giá cả và mô tả của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên hình ảnh của các sản phẩm của mình.

** 3.Bắt đầu bán sản phẩm **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng Tiktok của mình, bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng Tiktok và nhấn vào biểu tượng "+" ở trung tâm dưới cùng của màn hình.Sau đó, chọn "Mua sắm" và khai thác sản phẩm bạn muốn bán.

Sau đó, bạn có thể chia sẻ sản phẩm của mình với những người theo dõi bằng cách nhấn vào nút "Chia sẻ".Bạn cũng có thể thêm sản phẩm của mình vào bộ sưu tập Tiktok Shop.

**4.Quảng bá sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu bán sản phẩm trên Tiktok Shop, bạn sẽ cần quảng bá sản phẩm của mình để tiếp cận khách hàng mới.Bạn có thể làm điều này bằng cách tạo các video tiktok có tính năng sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể sử dụng nền tảng quảng cáo của Tiktok để quảng bá sản phẩm của mình lên đối tượng rộng hơn.

** 5.Theo dõi doanh số của bạn **

Tiktok Shop cung cấp cho bạn phân tích để bạn có thể theo dõi doanh số của mình.Để xem phân tích của bạn, hãy mở ứng dụng Tiktok và nhấn vào biểu tượng hồ sơ ở góc dưới bên phải.Sau đó, nhấn vào tab "Me" và chọn "Cửa hàng".Nhấn vào "Analytics" để xem dữ liệu bán hàng của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

#Tiktokshop #howtocreatiKtokshop #Tiktokselling #Tiktokec Commerce #tiktokmarketing
=======================================
#Tiktokshop #Howtocreatetiktokshop #Tiktokselling #TikTokEcommerce #tiktokmarketing ### How to Create a TikTok Shop (2024)

TikTok is a popular social media platform that allows users to create and share short videos. In 2024, TikTok launched its own shopping feature, TikTok Shop, which allows users to buy and sell products directly from the app.

If you're a business owner, you can use TikTok Shop to reach new customers and sell your products to a wider audience. In this article, we'll show you how to create a TikTok Shop and start selling your products.

**1. Create a TikTok Business Account**

The first step is to create a TikTok Business Account. To do this, open the TikTok app and tap on the profile icon in the bottom right corner. Then, tap on the "Me" tab and select "Settings". Scroll down and tap on "Switch to Business Account".

You'll need to provide some information about your business, such as your name, business category, and website address. Once you've entered all of the required information, tap on "Create".

**2. Set Up TikTok Shop**

Once you've created a TikTok Business Account, you can set up TikTok Shop. To do this, open the TikTok app and tap on the profile icon in the bottom right corner. Then, tap on the "Me" tab and select "Shop".

Tap on "Get Started" and follow the instructions to set up your TikTok Shop. You'll need to provide some information about your products, such as your product name, price, and description. You'll also need to upload images of your products.

**3. Start Selling Products**

Once you've set up your TikTok Shop, you can start selling products. To do this, open the TikTok app and tap on the "+" icon in the bottom center of the screen. Then, select "Shop" and tap on the product you want to sell.

You can then share your product with your followers by tapping on the "Share" button. You can also add your product to a TikTok Shop collection.

**4. Promote Your Products**

Once you've started selling products on TikTok Shop, you'll need to promote your products to reach new customers. You can do this by creating TikTok videos that feature your products. You can also use TikTok's advertising platform to promote your products to a wider audience.

**5. Track Your Sales**

TikTok Shop provides you with analytics so you can track your sales. To view your analytics, open the TikTok app and tap on the profile icon in the bottom right corner. Then, tap on the "Me" tab and select "Shop". Tap on "Analytics" to view your sales data.

### 5 Hashtags in the form of #

#Tiktokshop #Howtocreatetiktokshop #Tiktokselling #TikTokEcommerce #tiktokmarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock