Share how to create tiktok shop uk

** Cách tạo một cửa hàng tiktok ở Anh **

Tiktok là một nền tảng truyền thông xã hội phổ biến cho phép người dùng tạo và chia sẻ các video ngắn.Trong những năm gần đây, Tiktok đã trở thành một lực lượng lớn trong thương mại điện tử, với các thương hiệu sử dụng nền tảng để bán sản phẩm trực tiếp cho người tiêu dùng.

Nếu bạn là một doanh nghiệp có trụ sở tại Vương quốc Anh, giờ đây bạn có thể tạo một cửa hàng Tiktok để bán sản phẩm của bạn trên nền tảng.Hướng dẫn này sẽ hướng dẫn bạn qua các bước tạo ra một cửa hàng Tiktok ở Anh.

** 1.Tạo tài khoản tiktok **

Nếu bạn chưa có tài khoản Tiktok, bạn sẽ cần tạo một tài khoản trước khi bạn có thể tạo một cửa hàng tiktok.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải xuống ứng dụng Tiktok từ App Store hoặc Google Play.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn có thể đăng nhập và bắt đầu thiết lập cửa hàng Tiktok của mình.

** 2.Xác thực tài khoản của bạn**

Để tạo một cửa hàng tiktok, bạn sẽ cần xác minh tài khoản của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần cung cấp số điện thoại và địa chỉ email của bạn.Bạn cũng cần phải chụp ảnh tự sướng để xác minh danh tính của bạn.

** 3.Thêm sản phẩm của bạn **

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào cửa hàng Tiktok của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab "Cửa hàng" ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, nhấp vào nút "+" để thêm một sản phẩm mới.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau cho từng sản phẩm:

* Tên sản phẩm
* Mô tả Sản phẩm
* Giá sản phẩm
* Hình ảnh sản phẩm
* Danh mục sản phẩm

**4.Đặt giá vận chuyển của bạn **

Bạn sẽ cần đặt giá vận chuyển cho từng sản phẩm.Bạn có thể chọn cung cấp vận chuyển miễn phí, vận chuyển tốc độ phẳng hoặc vận chuyển tính toán.

** 5.Đặt phương thức thanh toán của bạn **

Bạn sẽ cần đặt phương thức thanh toán cho cửa hàng Tiktok của bạn.Bạn có thể chọn chấp nhận thanh toán thông qua thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ hoặc paypal.

** 6.Quảng bá cửa hàng tiktok của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng Tiktok của mình, bạn sẽ cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ liên kết Tiktok Shop của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, thêm nó vào trang web của bạn và chạy quảng cáo trên Tiktok.

** 7.Bắt đầu bán!**

Khi bạn đã quảng bá cửa hàng Tiktok của mình, bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm của mình!Khi khách hàng nhấp vào sản phẩm trong cửa hàng của bạn, họ sẽ được đưa đến trang thanh toán nơi họ có thể nhập thông tin vận chuyển và chi tiết thanh toán của họ.Khi đơn đặt hàng hoàn tất, bạn sẽ có thể theo dõi nó trong bảng điều khiển Tiktok Shop của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng để quảng bá cửa hàng Tiktok của mình: **

* #Tiktokshop
* #Tiktokec Commerce
* #Tiktokselling
* #Tiktokshopping
* #Tiktokretail
=======================================
**How to Create a TikTok Shop in the UK**

TikTok is a popular social media platform that allows users to create and share short videos. In recent years, TikTok has become a major force in e-commerce, with brands using the platform to sell products directly to consumers.

If you're a UK-based business, you can now create a TikTok Shop to sell your products on the platform. This guide will walk you through the steps of creating a TikTok Shop in the UK.

**1. Create a TikTok account**

If you don't already have a TikTok account, you'll need to create one before you can create a TikTok Shop. You can do this by downloading the TikTok app from the App Store or Google Play. Once you've created an account, you can log in and start setting up your TikTok Shop.

**2. Verify your account**

In order to create a TikTok Shop, you'll need to verify your account. To do this, you'll need to provide your phone number and email address. You'll also need to take a selfie to verify your identity.

**3. Add your products**

Once your account is verified, you can start adding your products to your TikTok Shop. To do this, click on the "Shop" tab at the bottom of the screen. Then, click on the "+" button to add a new product.

You'll need to provide the following information for each product:

* Product name
* Product description
* Product price
* Product images
* Product category

**4. Set your shipping rates**

You'll need to set your shipping rates for each product. You can choose to offer free shipping, flat-rate shipping, or calculated shipping.

**5. Set your payment methods**

You'll need to set your payment methods for your TikTok Shop. You can choose to accept payments through credit cards, debit cards, or PayPal.

**6. Promote your TikTok Shop**

Once you've set up your TikTok Shop, you'll need to promote it so that people can find it. You can do this by sharing your TikTok Shop link on social media, adding it to your website, and running ads on TikTok.

**7. Start selling!**

Once you've promoted your TikTok Shop, you can start selling your products! When a customer clicks on a product in your shop, they'll be taken to a checkout page where they can enter their shipping information and payment details. Once the order is complete, you'll be able to track it in your TikTok Shop dashboard.

**Here are 5 hashtags that you can use to promote your TikTok Shop:**

* #Tiktokshop
* #TikTokEcommerce
* #Tiktokselling
* #Tiktokshopping
* #Tiktokretail

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock