How to Easily Create an AdSense Account for Your Site

hieuphong300

### Cách dễ dàng tạo tài khoản AdSense cho trang web của bạn

**Giới thiệu**

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và tạo thu nhập thụ động.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách dễ dàng tạo tài khoản AdSense và bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập [trang web AdSense] (https://www.google.com/adsense/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình, tạo mật khẩu và đồng ý với các điều khoản dịch vụ.Khi bạn đã hoàn thành điều đó, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển adsense của mình.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Bước tiếp theo là xác minh trang web của bạn.Điều này là để đảm bảo rằng bạn sở hữu trang web và bạn là người duy nhất có thể hiển thị quảng cáo trên đó.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã bạn cần trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

Khi bạn đã thêm mã vào trang web của mình, bạn sẽ cần đợi Google xác minh trang web của mình.Điều này thường mất một vài ngày.

** Bước 3: Tạo một đơn vị quảng cáo **

Bây giờ trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn thêm vào trang web của mình để hiển thị quảng cáo.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy vào bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần chọn kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn sẽ cần sao chép mã và thêm nó vào tiêu đề của trang web của bạn.

** Bước 4: Bắt đầu hiển thị quảng cáo **

Khi bạn đã thêm mã đơn vị AD vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu hiển thị quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

**Phần kết luận**

Tạo một tài khoản AdSense và bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của bạn là dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước trong bài viết này và bạn sẽ hoạt động ngay lập tức.

### 5 hashtag ở dạng#

* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Passiveincome
* #Websitemonetization
* #Tiếp thị trực tuyến
=======================================
### How to Easily Create an AdSense Account for Your Site

**Introduction**

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website. It's a great way to monetize your content and generate passive income. In this article, I'll show you how to easily create an AdSense account and start displaying ads on your site.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. To do this, go to the [AdSense website](https://www.google.com/adsense/) and click the "Create an account" button.

You'll need to enter your email address, create a password, and agree to the terms of service. Once you've done that, you'll be taken to your AdSense dashboard.

**Step 2: Verify your website**

The next step is to verify your website. This is to ensure that you own the website and that you're the only one who can display ads on it.

To verify your website, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find the code you need in your AdSense dashboard.

Once you've added the code to your website, you'll need to wait for Google to verify your website. This usually takes a few days.

**Step 3: Create an ad unit**

Now that your website is verified, you can create an ad unit. An ad unit is a piece of code that you add to your website to display ads.

To create an ad unit, go to your AdSense dashboard and click the "Create an ad unit" button.

You'll need to choose a size for your ad unit and select the type of ads you want to display. You can also choose to target your ads to specific audiences.

Once you've created your ad unit, you'll need to copy the code and add it to your website's header.

**Step 4: Start displaying ads**

Once you've added the ad unit code to your website, you'll start displaying ads. You can track your earnings in your AdSense dashboard.

**Conclusion**

Creating an AdSense account and starting to display ads on your website is easy. Just follow the steps in this article and you'll be up and running in no time.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #Passiveincome
* #Websitemonetization
* #onlinemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock