Tips How To Join Etsy Affiliate Program (Full Step By Step Guide)

..

** Cách tham gia chương trình liên kết Etsy (hướng dẫn từng bước đầy đủ) **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn là một blogger hoặc chủ sở hữu trang web, bạn có thể kiếm tiền bằng cách quảng bá các sản phẩm ETSY thông qua trang web của bạn.Chương trình liên kết ETSY miễn phí tham gia và đó là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền.

Trong hướng dẫn từng bước này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tham gia chương trình liên kết Etsy và bắt đầu kiếm được hoa hồng.

** 1.Đăng ký chương trình liên kết Etsy **

Bước đầu tiên là đăng ký chương trình liên kết ETSY.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang chương trình liên kết ETSY và nhấp vào nút "Tham gia".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản và điều kiện chương trình liên kết ETSY.

Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ được cung cấp một liên kết liên kết duy nhất.Liên kết này được sử dụng để theo dõi doanh số mà bạn tạo thông qua trang web của mình.

** 2.Quảng bá sản phẩm Etsy trên trang web của bạn **

Khi bạn đã có liên kết liên kết của mình, bạn có thể bắt đầu quảng bá sản phẩm Etsy trên trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách thêm các liên kết vào các sản phẩm trong bài đăng trên blog, đánh giá sản phẩm hoặc bài đăng trên phương tiện truyền thông xã hội.

Khi ai đó nhấp vào liên kết liên kết của bạn và mua hàng, bạn sẽ kiếm được hoa hồng khi bán.Tỷ lệ hoa hồng là 5% giá bán.

** 3.Theo dõi thu nhập liên kết của bạn **

Etsy cung cấp cho bạn một bảng điều khiển nơi bạn có thể theo dõi thu nhập liên kết của mình.Bạn có thể thấy số lượng doanh số bạn đã tạo ra, số tiền bạn kiếm được và sản phẩm nào là phổ biến nhất.

**4.Rút tiền lương của bạn**

Khi bạn đã đạt đến ngưỡng rút tối thiểu là 50 đô la, bạn có thể rút thu nhập của mình vào tài khoản PayPal của mình.

** 5.Thúc đẩy các sản phẩm Etsy với các chiến dịch tiếp thị sáng tạo **

Ngoài việc chỉ cần thêm các liên kết vào các sản phẩm ETSY trên trang web của bạn, bạn cũng có thể quảng bá chúng với các chiến dịch tiếp thị sáng tạo hơn.Dưới đây là một vài ý tưởng:

* Viết bài viết trên blog về các sản phẩm Etsy.
* Tạo đánh giá sản phẩm.
* Hàng tặng của các sản phẩm Etsy.
* Chạy các cuộc thi nơi mọi người có thể giành được thẻ quà tặng Etsy.
* Cung cấp giảm giá cho các sản phẩm ETSY thông qua trang web của bạn.

Bằng cách sử dụng các chiến dịch tiếp thị sáng tạo, bạn có thể tăng khả năng hiển thị của các sản phẩm ETSY trên trang web của mình và tạo ra nhiều doanh số hơn.

**Phần kết luận**

Chương trình liên kết Etsy là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền bằng cách quảng bá hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nó miễn phí tham gia, và thật dễ dàng để bắt đầu.Với một chút nỗ lực, bạn có thể bắt đầu kiếm được hoa hồng từ doanh số Etsy ngay hôm nay.

** 5 hashtags: **

..
=======================================
#EtsyAffiliateProgram #etsy #Affiliatemarketing #HowToJoinEtsyAffiliateProgram #EtsyAffiliate #MakeMoneyWithEtsy

**How to Join the Etsy Affiliate Program (Full Step-by-Step Guide)**

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're a blogger or website owner, you can earn money by promoting Etsy products through your site. The Etsy affiliate program is free to join, and it's a great way to make some extra cash.

In this step-by-step guide, I'll show you how to join the Etsy affiliate program and start earning commissions.

**1. Sign up for the Etsy affiliate program**

The first step is to sign up for the Etsy affiliate program. You can do this by visiting the Etsy affiliate program page and clicking the "Join" button.

You'll need to provide your name, email address, and website URL. You'll also need to agree to the Etsy affiliate program terms and conditions.

Once you've signed up, you'll be given a unique affiliate link. This link is used to track sales that you generate through your site.

**2. Promote Etsy products on your site**

Once you've got your affiliate link, you can start promoting Etsy products on your site. You can do this by adding links to products in your blog posts, product reviews, or social media posts.

When someone clicks on your affiliate link and makes a purchase, you'll earn a commission on the sale. The commission rate is 5% of the sale price.

**3. Track your affiliate earnings**

Etsy provides you with a dashboard where you can track your affiliate earnings. You can see how many sales you've generated, how much commission you've earned, and which products are the most popular.

**4. Withdraw your earnings**

Once you've reached the minimum withdrawal threshold of $50, you can withdraw your earnings to your PayPal account.

**5. Promote Etsy products with creative marketing campaigns**

In addition to simply adding links to Etsy products on your site, you can also promote them with more creative marketing campaigns. Here are a few ideas:

* Write blog posts about Etsy products.
* Create product reviews.
* Host giveaways of Etsy products.
* Run contests where people can win Etsy gift cards.
* Offer discounts on Etsy products through your site.

By using creative marketing campaigns, you can increase the visibility of Etsy products on your site and generate more sales.

**Conclusion**

The Etsy affiliate program is a great way to make some extra money by promoting handmade goods, vintage items, and craft supplies. It's free to join, and it's easy to get started. With a little effort, you can start earning commissions on Etsy sales today.

**5 Hashtags:**

#EtsyAffiliateProgram #etsy #Affiliatemarketing #HowToJoinEtsyAffiliateProgram #EtsyAffiliate #MakeMoneyWithEtsy

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock