Share How To List Digital Products On Etsy

angrygorilla996

#etsy #digitalproducts #etsyseller #etsytutorial #etsyshop ** Cách liệt kê các sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể bán các sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy?Đây có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn, chẳng hạn như nghệ thuật kỹ thuật số, sách điện tử, âm nhạc hoặc mẫu.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách liệt kê các sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo danh sách của bạn đến việc thiết lập giá của bạn.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán các sản phẩm kỹ thuật số của mình trên Etsy, hãy bắt đầu!

** 1.Tạo danh sách **

Bước đầu tiên là tạo một danh sách cho sản phẩm kỹ thuật số của bạn.Để làm điều này, hãy vào bảng điều khiển Etsy của bạn và nhấp vào tab "Bán".Sau đó, nhấp vào nút "Tạo danh sách".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập một tiêu đề, mô tả và giá cả cho sản phẩm của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên ảnh và thêm một danh mục và thẻ.

Hãy chắc chắn bao gồm một tiêu đề rõ ràng và súc tích cho sản phẩm của bạn.Mô tả của bạn nên được chi tiết và thông tin, và nó nên bao gồm thông tin về kích thước, định dạng và bất kỳ chi tiết liên quan nào khác.

Giá của bạn nên cạnh tranh, nhưng nó cũng nên công bằng.Bạn không muốn định giá mình ra khỏi thị trường, nhưng bạn cũng không muốn tự hạ mình.

** 2.Đặt chính sách vận chuyển của bạn **

Khi bạn đang tạo danh sách của mình, bạn sẽ cần đặt chính sách vận chuyển của mình.Điều này sẽ cho người mua biết họ sẽ cần trả bao nhiêu để gửi sản phẩm của bạn.

Bạn có thể chọn cung cấp vận chuyển miễn phí, hoặc bạn có thể tính tốc độ cố định hoặc tỷ lệ tính toán.Nếu bạn không chắc chắn nên sạc gì, bạn có thể kiểm tra máy tính vận chuyển của Etsy.

** 3.Thêm tải xuống kỹ thuật số **

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn cần thêm các bản tải xuống kỹ thuật số.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm một bản tải xuống kỹ thuật số".

Bạn sẽ được yêu cầu tải lên tệp của mình.Bạn có thể tải lên một tệp duy nhất hoặc bạn có thể tải lên tệp zip.

Bạn cũng sẽ cần nhập một mô tả cho tải xuống kỹ thuật số của bạn.Mô tả này nên bao gồm thông tin về kích thước tệp, định dạng và bất kỳ chi tiết liên quan nào khác.

**4.Đặt các điều khoản bán hàng của bạn **

Khi bạn đang tạo danh sách của mình, bạn sẽ cần thiết lập các điều khoản bán hàng của mình.Điều này sẽ cho người mua nói những gì họ có thể và không thể làm với sản phẩm kỹ thuật số của bạn.

Bạn có thể chọn cho phép người mua tự bán sản phẩm kỹ thuật số của mình hoặc bạn có thể hạn chế họ làm như vậy.Bạn cũng có thể chọn cho phép người mua chia sẻ sản phẩm kỹ thuật số của bạn với người khác hoặc bạn có thể hạn chế họ làm như vậy.

** 5.Quảng bá danh sách của bạn **

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn cần quảng bá nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội hoặc bạn có thể trả tiền cho quảng cáo trên Etsy.

Bạn cũng có thể sử dụng các công cụ tiếp thị của Etsy để quảng bá danh sách của mình.Các công cụ này bao gồm tính năng Danh sách được quảng bá và tính năng ETSY ADS.

** 6.Được trả tiền**

Khi người mua mua sản phẩm kỹ thuật số của bạn, ETSY sẽ tự động gửi cho họ một liên kết để tải xuống tệp.Bạn sẽ được trả tiền cho việc bán hàng khi người mua đã tải xuống tệp.

Etsy sẽ nhận được một khoản hoa hồng 5% cho mỗi lần bán.

**Phần kết luận**

Bán các sản phẩm kỹ thuật số trên ETSY có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng liệt kê và bán các sản phẩm kỹ thuật số của mình trên Etsy.

** 5 hashtags: **

#etsyseller #etsyshop #etsytutorial #etsytips #Etsysuccess
=======================================
#etsy #digitalproducts #etsyseller #etsytutorial #etsyshop **How to List Digital Products on Etsy**

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. But did you know that you can also sell digital products on Etsy? This can be a great way to make money from your creative work, such as digital art, eBooks, music, or templates.

In this tutorial, I'll show you how to list digital products on Etsy. I'll cover everything from creating your listing to setting your prices. So if you're ready to start selling your digital products on Etsy, let's get started!

**1. Create a listing**

The first step is to create a listing for your digital product. To do this, go to your Etsy dashboard and click the "Sell" tab. Then, click the "Create a listing" button.

You'll be asked to enter a title, description, and price for your product. You'll also need to upload a photo and add a category and tags.

Be sure to include a clear and concise title for your product. Your description should be detailed and informative, and it should include information about the size, format, and any other relevant details.

Your price should be competitive, but it should also be fair. You don't want to price yourself out of the market, but you also don't want to undercut yourself.

**2. Set your shipping policy**

When you're creating your listing, you'll need to set your shipping policy. This will tell buyers how much they'll need to pay to ship your product.

You can choose to offer free shipping, or you can charge a flat rate or a calculated rate. If you're not sure what to charge, you can check out Etsy's shipping calculator.

**3. Add digital downloads**

Once you've created your listing, you need to add the digital downloads. To do this, click the "Add a digital download" button.

You'll be asked to upload your file. You can upload a single file, or you can upload a ZIP file.

You'll also need to enter a description for your digital download. This description should include information about the file size, format, and any other relevant details.

**4. Set your sales terms**

When you're creating your listing, you'll need to set your sales terms. This will tell buyers what they can and can't do with your digital product.

You can choose to allow buyers to sell your digital product on their own, or you can restrict them from doing so. You can also choose to allow buyers to share your digital product with others, or you can restrict them from doing so.

**5. Promote your listing**

Once you've created your listing, you need to promote it. You can do this by sharing it on social media, or you can pay for advertising on Etsy.

You can also use Etsy's marketing tools to promote your listing. These tools include the Promoted Listings feature and the Etsy Ads feature.

**6. Get paid**

When a buyer purchases your digital product, Etsy will automatically send them a link to download the file. You'll be paid for the sale once the buyer has downloaded the file.

Etsy will take a 5% commission on each sale.

**Conclusion**

Selling digital products on Etsy can be a great way to make money from your creative work. By following these steps, you can easily list and sell your digital products on Etsy.

**5 hashtags:**

#etsyseller #etsyshop #etsytutorial #etsytips #Etsysuccess

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock