Share How To Make a WordPress Website

aivanphamkieu

..

## Cách tạo trang web WordPress

WordPress là một hệ thống quản lý nội dung phổ biến (CMS) cho phép bạn dễ dàng tạo và quản lý một trang web.Nó hoàn hảo cho người mới bắt đầu, vì nó dễ sử dụng và có một loạt các tính năng.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một trang web WordPress từ đầu.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc chọn một tên miền và lưu trữ web đến cài đặt WordPress và tạo bài đăng trên blog đầu tiên của bạn.

### 1. Chọn tên miền và lưu trữ web

Bước đầu tiên là chọn một tên miền cho trang web của bạn.Đây là địa chỉ mà mọi người sẽ nhập vào trình duyệt của họ để truy cập trang web của bạn.Ví dụ: tên miền của chúng tôi là www.example.com.

Bạn có thể mua một tên miền thông qua một nhà đăng ký tên miền như Godaddy hoặc Namecheap.Giá thường bắt đầu vào khoảng \ $ 10 mỗi năm.

Khi bạn đã mua một tên miền, bạn sẽ cần tìm nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web.Đây là một công ty sẽ lưu trữ các tệp trang web của bạn trên máy chủ của họ và giao chúng cho khách truy cập khi họ nhập tên miền của bạn vào trình duyệt của họ.

Có nhiều nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web khác nhau ngoài kia, vì vậy điều quan trọng là phải thực hiện nghiên cứu của bạn và chọn một nhà cung cấp có uy tín và đáng tin cậy.Đối với người mới bắt đầu, tôi khuyên bạn nên sử dụng nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ chung như Bluehost hoặc Hostgator.Giá thường bắt đầu vào khoảng \ $ 5 mỗi tháng.

### 2. Cài đặt WordPress

Khi bạn đã mua một tên miền và lưu trữ web, bạn có thể cài đặt WordPress.Đây là một quá trình tương đối đơn giản và bạn thường có thể tự làm điều đó trong vài phút.

Để cài đặt WordPress, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản lưu trữ web của mình và truy cập bảng điều khiển cPanel.Từ đó, bạn sẽ cần tìm trình cài đặt phần mềm và nhấp vào biểu tượng WordPress.

Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để hoàn thành quá trình cài đặt.Sau khi kết thúc, bạn sẽ có thể truy cập bảng điều khiển WordPress của mình.

### 3. Tạo bài đăng trên blog đầu tiên của bạn

Bây giờ WordPress đã được cài đặt, bạn có thể bắt đầu tạo bài đăng trên blog đầu tiên của mình.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào bảng điều khiển WordPress của bạn và nhấp vào tab "Bài viết".

Từ đó, bạn có thể nhấp vào nút "Thêm mới" để tạo một bài đăng mới.Trong trường "Tiêu đề", hãy nhập một tiêu đề cho bài đăng của bạn.Trong trường "Nội dung", hãy nhập phần thân bài viết của bạn.

Bạn cũng có thể thêm hình ảnh, video và phương tiện khác vào bài đăng của bạn.Khi bạn hoàn thành, nhấp vào nút "Xuất bản" để xuất bản bài đăng của bạn.

### 4. Quảng cáo trang web của bạn

Khi bạn đã tạo trang web của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Có một số cách để làm điều này, bao gồm:

* Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO): Điều này liên quan đến việc tối ưu hóa trang web của bạn để nó xuất hiện cao hơn trong các trang kết quả công cụ tìm kiếm (SERPs).Bạn có thể làm điều này bằng cách bao gồm các từ khóa có liên quan trong tiêu đề, nội dung và hình ảnh của bạn.
* Phương tiện truyền thông xã hội: Thúc đẩy trang web của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả mới.Chia sẻ bài viết của bạn trên Facebook, Twitter và các nền tảng truyền thông xã hội khác.
* Quảng cáo trả phí: Bạn cũng có thể sử dụng quảng cáo trả tiền để quảng bá trang web của mình.Điều này liên quan đến việc thanh toán một nền tảng như Google AdWords để hiển thị quảng cáo của bạn trên các trang web có liên quan.

### 5. Giám sát trang web của bạn

Khi bạn đã ra mắt trang web của mình, điều quan trọng là phải theo dõi hiệu suất của nó.Điều này sẽ giúp bạn xác định bất kỳ vấn đề và cải thiện.

Bạn có thể theo dõi hiệu suất của trang web của mình bằng một số công cụ, bao gồm Google Analytics và WordPress States.Các công cụ này sẽ theo dõi lưu lượng truy cập của trang web, khách truy cập và các số liệu khác.

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng tạo một trang web WordPress.WordPress là một nền tảng mạnh mẽ và linh hoạt có thể được sử dụng để tạo bất kỳ loại trang web nào.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu từ hôm nay!

## 5 hashtag ở dạng #

* #Wordpress
* #Trang mạng
* #Tutorial
* #Làm cách nào để
* #Người bắt đầu
=======================================
#Wordpress #Website #Tutorial #howto #Beginner

## How to Make a WordPress Website

WordPress is a popular content management system (CMS) that allows you to easily create and manage a website. It's perfect for beginners, as it's easy to use and has a wide range of features.

In this tutorial, I'll show you how to create a WordPress website from scratch. We'll cover everything from choosing a domain name and web hosting to installing WordPress and creating your first blog post.

### 1. Choose a domain name and web hosting

The first step is to choose a domain name for your website. This is the address that people will type into their browsers to access your site. For example, our domain name is www.example.com.

You can purchase a domain name through a domain name registrar like GoDaddy or Namecheap. Prices typically start at around \$10 per year.

Once you've purchased a domain name, you'll need to find a web hosting provider. This is a company that will store your website files on their servers and deliver them to visitors when they type your domain name into their browsers.

There are many different web hosting providers out there, so it's important to do your research and choose one that's reputable and reliable. For beginners, I recommend using a shared hosting provider like Bluehost or HostGator. Prices typically start at around \$5 per month.

### 2. Install WordPress

Once you've purchased a domain name and web hosting, you can install WordPress. This is a relatively simple process, and you can usually do it yourself in a few minutes.

To install WordPress, you'll need to log into your web hosting account and access the cPanel dashboard. From there, you'll need to find the software installer and click on the WordPress icon.

Follow the on-screen instructions to complete the installation process. Once it's finished, you'll be able to access your WordPress dashboard.

### 3. Create your first blog post

Now that WordPress is installed, you can start creating your first blog post. To do this, log into your WordPress dashboard and click on the "Posts" tab.

From there, you can click on the "Add New" button to create a new post. In the "Title" field, enter a title for your post. In the "Content" field, enter the body of your post.

You can also add images, videos, and other media to your post. When you're finished, click on the "Publish" button to publish your post.

### 4. Promote your website

Once you've created your website, you need to promote it so that people can find it. There are a number of ways to do this, including:

* Search engine optimization (SEO): This involves optimizing your website so that it appears higher in search engine results pages (SERPs). You can do this by including relevant keywords in your title, content, and images.
* Social media: Promoting your website on social media is a great way to reach new audiences. Share your posts on Facebook, Twitter, and other social media platforms.
* Paid advertising: You can also use paid advertising to promote your website. This involves paying a platform like Google AdWords to display your ads on relevant websites.

### 5. Monitor your website

Once you've launched your website, it's important to monitor its performance. This will help you identify any problems and make improvements.

You can monitor your website's performance using a number of tools, including Google Analytics and WordPress Stats. These tools will track your website's traffic, visitors, and other metrics.

By following these steps, you can easily create a WordPress website. WordPress is a powerful and versatile platform that can be used to create any type of website. So what are you waiting for? Get started today!

## 5 Hashtags in the form of #

* #Wordpress
* #Website
* #Tutorial
* #howto
* #Beginner

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock