Tips How To Open A PayPal Account For Selling - Beginners Guide

anhvudang

#PayPal #Selling #Account #Beginners #Guide ### Cách mở tài khoản PayPal để bán - Hướng dẫn về người mới bắt đầu

PayPal là một phương thức thanh toán trực tuyến phổ biến cho phép bạn gửi và nhận tiền từ bất cứ đâu trên thế giới.Đó là một lựa chọn tuyệt vời cho các doanh nghiệp thuộc mọi quy mô, vì nó dễ dàng thiết lập và sử dụng.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các bước mở tài khoản PayPal để bán.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến việc thêm thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản PayPal **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản PayPal.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web PayPal và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email, mật khẩu và thông tin cá nhân khác.Bạn cũng sẽ cần xác minh địa chỉ email của bạn.

** Bước 2: Thêm thông tin tài khoản ngân hàng của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản PayPal của mình, bạn sẽ cần thêm thông tin tài khoản ngân hàng của mình.Điều này sẽ cho phép bạn nhận được thanh toán từ khách hàng của bạn.

Để thêm thông tin tài khoản ngân hàng của bạn, nhấp vào tab "Tài khoản ngân hàng" trong tài khoản PayPal của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Thêm tài khoản ngân hàng" và nhập thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.

** Bước 3: Thiết lập tùy chọn thanh toán PayPal của bạn **

Bạn cũng có thể thiết lập tùy chọn thanh toán PayPal của bạn.Điều này cho phép bạn chọn cách bạn muốn nhận thanh toán từ khách hàng của mình.

Để thiết lập tùy chọn thanh toán của bạn, nhấp vào tab "Tùy chọn thanh toán" trong tài khoản PayPal của bạn.Sau đó, bạn có thể chọn cách bạn muốn nhận thanh toán, chẳng hạn như thông qua tiền gửi trực tiếp hoặc số dư PayPal.

** Bước 4: Bắt đầu bán **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản PayPal của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Bạn có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn trực tuyến hoặc trực tiếp.

Để bán trực tuyến, bạn có thể tạo một danh sách trên một thị trường như eBay hoặc Etsy.Bạn cũng có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn trên trang web của riêng bạn.

Để bán trực tiếp, bạn chỉ có thể chấp nhận thanh toán PayPal từ khách hàng của mình.

** Bước 5: Quản lý tài khoản PayPal của bạn **

Bạn có thể quản lý tài khoản PayPal của mình bằng cách đăng nhập vào tài khoản của bạn trực tuyến.Bạn có thể xem các giao dịch của mình, kiểm tra số dư của bạn và cập nhật cài đặt của bạn.

Bạn cũng có thể tải xuống ứng dụng PayPal vào điện thoại thông minh của bạn.Ứng dụng cho phép bạn thực hiện thanh toán, kiểm tra số dư của bạn và hơn thế nữa.

**Phần kết luận**

Mở một tài khoản PayPal để bán là dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước trong hướng dẫn này và bạn sẽ hoạt động và chạy ngay lập tức.

### 5 hashtag ở dạng#

#PayPal #Selling #Account #Beginners #Guide
=======================================
#PayPal #Selling #Account #Beginners #Guide ### How to Open a Paypal Account for Selling - Beginners Guide

PayPal is a popular online payment method that allows you to send and receive money from anywhere in the world. It's a great option for businesses of all sizes, as it's easy to set up and use.

In this guide, we'll walk you through the steps of opening a PayPal account for selling. We'll cover everything from creating your account to adding your bank account information.

**Step 1: Create a PayPal account**

The first step is to create a PayPal account. You can do this by visiting the PayPal website and clicking on the "Sign Up" button.

You'll need to enter your email address, password, and other personal information. You'll also need to verify your email address.

**Step 2: Add your bank account information**

Once you've created your PayPal account, you'll need to add your bank account information. This will allow you to receive payments from your customers.

To add your bank account information, click on the "Bank Accounts" tab in your PayPal account. Then, click on the "Add Bank Account" button and enter your bank account information.

**Step 3: Set up your PayPal payment preferences**

You can also set up your PayPal payment preferences. This allows you to choose how you want to receive payments from your customers.

To set up your payment preferences, click on the "Payment Preferences" tab in your PayPal account. Then, you can choose how you want to receive payments, such as through direct deposit or a PayPal balance.

**Step 4: Start selling**

Once you've set up your PayPal account, you're ready to start selling! You can sell your products or services online or in person.

To sell online, you can create a listing on a marketplace like eBay or Etsy. You can also sell your products or services on your own website.

To sell in person, you can simply accept PayPal payments from your customers.

**Step 5: Manage your PayPal account**

You can manage your PayPal account by logging in to your account online. You can view your transactions, check your balance, and update your settings.

You can also download the PayPal app to your smartphone. The app allows you to make payments, check your balance, and more.

**Conclusion**

Opening a PayPal account for selling is easy. Just follow the steps in this guide and you'll be up and running in no time.

### 5 Hashtags in the form of #

#PayPal #Selling #Account #Beginners #Guide

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock