Tips How to open Amazon Easy Matter This Course English Lifetime -2022

crazyswan833

## Làm thế nào để mở Amazon Easy Museter Khóa học này Lifetime -2022

#Amazon #asy #MUserter #CoStion #English

** Bước 1: Tạo tài khoản người bán Amazon **

Để bán trên Amazon, bạn cần tạo tài khoản người bán Amazon.Đây là một tài khoản miễn phí cho phép bạn truy cập vào nền tảng trung tâm của người bán Amazon, nơi bạn có thể quản lý sản phẩm, đơn đặt hàng và vận chuyển của mình.

Để tạo tài khoản người bán Amazon, hãy truy cập trang web của Amazon Sell Central và nhấp vào ** Đăng ký **.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên và địa chỉ công ty của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần xác minh tài khoản của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn mà Amazon gửi đến địa chỉ email của bạn.

** Bước 2: Thêm sản phẩm vào cửa hàng Amazon của bạn **

Khi tài khoản người bán Amazon của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** Sản phẩm ** trong Trung tâm Người bán và nhấp vào ** Thêm một sản phẩm **.Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về sản phẩm của mình:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Chi tiết vận chuyển
* Hàng tồn kho

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình, nó sẽ được liệt kê trên Amazon.

** Bước 3: Thiết lập vận chuyển và thanh toán **

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm trên Amazon, bạn cần thiết lập vận chuyển và thanh toán.

Để thiết lập vận chuyển, bạn sẽ cần chọn một hãng vận chuyển và cung cấp giá vận chuyển của bạn.Bạn cũng có thể chọn cung cấp vận chuyển miễn phí trên các sản phẩm của bạn.

Để thiết lập thanh toán, bạn sẽ cần cung cấp thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.Amazon sẽ sử dụng thông tin này để gửi tiền bán hàng của bạn vào tài khoản của bạn.

** Bước 4: Bắt đầu bán! **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán Amazon của mình, thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn và thiết lập vận chuyển và thanh toán của bạn, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!

Để bán một sản phẩm, chỉ cần chuyển đến tab ** đơn đặt hàng ** trong Trung tâm Người bán và nhấp vào ** Thêm một đơn đặt hàng mới **.Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về đơn đặt hàng:

* Tên khách hàng
* Địa chỉ của khách hàng
* Sản phẩm được đặt hàng
* Số lượng
* Phương pháp vận chuyển
* Phương thức thanh toán

Khi bạn đã thêm đơn đặt hàng, Amazon sẽ xử lý đơn đặt hàng và gửi sản phẩm cho khách hàng.

** Bước 5: Theo dõi doanh số và đơn đặt hàng của bạn **

Bạn có thể theo dõi doanh số và đơn đặt hàng của mình trong tab ** đơn đặt hàng ** trong Trung tâm Người bán.Tab này hiển thị cho bạn một danh sách tất cả các đơn đặt hàng của bạn, bao gồm trạng thái đơn hàng, ngày vận chuyển và ngày giao hàng.

Bạn cũng có thể sử dụng tab ** Báo cáo ** trong Người bán Trung tâm để xem các báo cáo về doanh số, sản phẩm và khách hàng của bạn.Những báo cáo này có thể giúp bạn theo dõi tiến trình của bạn và đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của bạn.

**Phần kết luận**

Bán trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thiết lập tài khoản người bán Amazon và bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay hôm nay.
=======================================
## How to Open Amazon Easy Museter this Course English Lifetime -2022

#Amazon #Easy #MUserter #Course #English

**Step 1: Create an Amazon Seller Account**

To sell on Amazon, you need to create an Amazon Seller account. This is a free account that gives you access to the Amazon Seller Central platform, where you can manage your products, orders, and shipping.

To create an Amazon Seller account, visit the Amazon Seller Central website and click **Sign Up**. You will need to provide your name, email address, and password. You will also need to provide your business information, such as your company name and address.

Once you have created your Amazon Seller account, you will need to verify your account. You can do this by following the instructions that Amazon sends to your email address.

**Step 2: Add Products to Your Amazon Store**

Once your Amazon Seller account is verified, you can start adding products to your store. To do this, go to the **Products** tab in Seller Central and click **Add a Product**. You will need to provide the following information about your product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Shipping details
* Inventory

Once you have added your product, it will be listed on Amazon.

**Step 3: Set Up Shipping and Payments**

Before you can start selling products on Amazon, you need to set up your shipping and payments.

To set up shipping, you will need to choose a shipping carrier and provide your shipping rates. You can also choose to offer free shipping on your products.

To set up payments, you will need to provide your bank account information. Amazon will use this information to deposit your sales proceeds into your account.

**Step 4: Start Selling!**

Once you have set up your Amazon Seller account, added products to your store, and set up your shipping and payments, you are ready to start selling!

To sell a product, simply go to the **Orders** tab in Seller Central and click **Add a New Order**. You will need to provide the following information about the order:

* Customer name
* Customer address
* Product(s) ordered
* Quantity
* Shipping method
* Payment method

Once you have added the order, Amazon will process the order and ship the product to the customer.

**Step 5: Track Your Sales and Orders**

You can track your sales and orders in the **Orders** tab in Seller Central. This tab shows you a list of all your orders, including the order status, shipping date, and delivery date.

You can also use the **Reports** tab in Seller Central to view reports on your sales, products, and customers. These reports can help you track your progress and make informed decisions about your business.

**Conclusion**

Selling on Amazon can be a great way to reach new customers and grow your business. By following these steps, you can easily set up an Amazon Seller account and start selling your products today.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock