Tips How to point a 3rd party domain name to a 123-reg website

brownswan984

## Cách trỏ tên miền của bên thứ 3 vào trang web 123 reg

### Giới thiệu

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách trỏ một tên miền của bên thứ ba vào một trang web 123 reg.Quá trình này tương đối đơn giản, nhưng có một vài bước liên quan.Chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua từng bước một cách chi tiết, vì vậy bạn có thể đưa tên miền của bạn được trỏ đến trang web 123-reg của bạn ngay lập tức.

### Bước 1: Nhận tên miền của bạn

Bước đầu tiên là lấy tên miền của bạn.Nếu bạn chưa có tên miền, bạn có thể mua một tên từ Nhà đăng ký tên miền như 123-reg.Khi bạn đã mua tên miền của mình, bạn sẽ cần cập nhật các bản ghi DNS cho tên miền của bạn.

### Bước 2: Cập nhật bản ghi DNS cho tên miền của bạn

Các bản ghi DNS cho tên miền của bạn cho Internet biết nơi tìm trang web của bạn.Để trỏ tên miền của bạn vào trang web 123-reg của bạn, bạn sẽ cần cập nhật bản ghi A và bản ghi CNAME cho tên miền của bạn.

Để cập nhật bản ghi A, bạn sẽ cần tìm địa chỉ IP của trang web 123-reg của bạn.Bạn có thể tìm thấy địa chỉ IP bằng cách đăng nhập vào tài khoản 123-reg của bạn và chuyển đến tab ** của tôi **.Trong phần ** trang web **, nhấp vào tên trang web của bạn.Sau đó, bạn sẽ xem địa chỉ IP của trang web của bạn được liệt kê trên tab ** Tổng quan **.

Khi bạn có địa chỉ IP của trang web 123-reg của bạn, bạn có thể cập nhật bản ghi A cho tên miền của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần phải đăng nhập vào tài khoản của Nhà đăng ký tên miền.Khi bạn đã đăng nhập, hãy truy cập phần ** DNS ** và tìm bản ghi A cho tên miền của bạn.Nhập địa chỉ IP của trang web 123-reg của bạn vào trường ** giá trị ** và nhấp vào ** Lưu **.

Để cập nhật bản ghi CNAME cho tên miền của bạn, bạn sẽ cần tìm tên máy chủ của trang web 123-reg của bạn.Tên máy chủ là một phần của tên miền xuất hiện sau ký hiệu **@**.Ví dụ: nếu tên miền của bạn là ** example.com **, tên máy chủ là ** www **.

Khi bạn có tên máy chủ của trang web 123-reg của bạn, bạn có thể cập nhật bản ghi CNAME cho tên miền của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần phải đăng nhập vào tài khoản của Nhà đăng ký tên miền.Khi bạn đã đăng nhập, hãy truy cập phần ** DNS ** và tìm bản ghi CNAME cho tên miền của bạn.Nhập tên máy chủ của trang web 123 reg của bạn vào trường ** máy chủ ** và nhập tên miền của trang web 123-reg của bạn vào trường ** giá trị **.Nhấp vào để lưu**.

### Bước 3: Chờ các thay đổi DNS để nhân giống

Khi bạn đã cập nhật các bản ghi DNS cho tên miền của mình, bạn sẽ cần phải chờ các thay đổi DNS để lan truyền.Quá trình này có thể mất đến 24 giờ, nhưng thường mất ít hơn một giờ.

Khi các thay đổi DNS đã lan truyền, bạn sẽ có thể truy cập trang web 123-reg của mình bằng cách nhập tên miền của bạn vào trình duyệt web.

### Phần kết luận

Trong hướng dẫn này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách trỏ một tên miền của bên thứ ba vào một trang web 123 reg.Quá trình này tương đối đơn giản, nhưng có một vài bước liên quan.Chúng tôi hy vọng hướng dẫn này đã giúp bạn có được tên miền của bạn được trỏ đến trang web 123-reg của bạn.

### 5 hashtags

* #tên miền
* #dns
* #123-reg
* #Trang mạng
* #Pointdomain
=======================================
## How to Point a 3rd Party Domain Name to a 123-Reg Website

### Introduction

In this guide, we will show you how to point a third-party domain name to a 123-Reg website. This process is relatively simple, but there are a few steps involved. We will walk you through each step in detail, so you can get your domain name pointed to your 123-Reg website in no time.

### Step 1: Get your domain name

The first step is to get your domain name. If you don't already have a domain name, you can purchase one from a domain name registrar like 123-Reg. Once you have purchased your domain name, you will need to update the DNS records for your domain name.

### Step 2: Update the DNS records for your domain name

The DNS records for your domain name tell the internet where to find your website. To point your domain name to your 123-Reg website, you will need to update the A record and the CNAME record for your domain name.

To update the A record, you will need to find the IP address of your 123-Reg website. You can find the IP address by logging into your 123-Reg account and going to the **My Services** tab. Under the **Websites** section, click on the name of your website. You will then see the IP address of your website listed on the **Overview** tab.

Once you have the IP address of your 123-Reg website, you can update the A record for your domain name. To do this, you will need to log into your domain name registrar's account. Once you are logged in, go to the **DNS** section and find the A record for your domain name. Enter the IP address of your 123-Reg website into the **Value** field and click **Save**.

To update the CNAME record for your domain name, you will need to find the host name of your 123-Reg website. The host name is the part of the domain name that comes after the **@** symbol. For example, if your domain name is **example.com**, the host name is **www**.

Once you have the host name of your 123-Reg website, you can update the CNAME record for your domain name. To do this, you will need to log into your domain name registrar's account. Once you are logged in, go to the **DNS** section and find the CNAME record for your domain name. Enter the host name of your 123-Reg website into the **Host** field and enter the domain name of your 123-Reg website into the **Value** field. Click **Save**.

### Step 3: Wait for the DNS changes to propagate

Once you have updated the DNS records for your domain name, you will need to wait for the DNS changes to propagate. This process can take up to 24 hours, but it usually takes less than an hour.

Once the DNS changes have propagated, you should be able to access your 123-Reg website by typing your domain name into a web browser.

### Conclusion

In this guide, we showed you how to point a third-party domain name to a 123-Reg website. This process is relatively simple, but there are a few steps involved. We hope this guide has helped you get your domain name pointed to your 123-Reg website.

### 5 Hashtags

* #DOMAINNAME
* #dns
* #123-Reg
* #Website
* #Pointdomain

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock