Share How to Sell on Amazon in 60 Seconds! FBA for beginners!

orangemouse545

### Cách bán trên Amazon trong 60 giây (dành cho người mới bắt đầu)

## Giới thiệu

Amazon là một trong những nhà bán lẻ lớn nhất thế giới và đó là một nơi tuyệt vời để bán sản phẩm của bạn.Nếu bạn chưa quen với việc bán trên Amazon, bạn có thể tự hỏi làm thế nào để bắt đầu.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán hàng trên Amazon trong 60 giây.

## Bước 1: Tạo tài khoản người bán Amazon

Bước đầu tiên là tạo tài khoản người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên, địa chỉ email và địa chỉ doanh nghiệp của bạn.

## Bước 2: Thiết lập tài khoản người bán Amazon của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần thiết lập nó.Điều này bao gồm thêm sản phẩm của bạn, thiết lập giá của bạn và chọn các tùy chọn vận chuyển của bạn.

Để thêm sản phẩm của bạn, bạn có thể tải lên một nguồn cấp dữ liệu sản phẩm hoặc liệt kê các sản phẩm của bạn riêng lẻ.Nguồn cấp dữ liệu sản phẩm là một tệp chứa thông tin về các sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tên sản phẩm, giá cả và mô tả của bạn.Bạn có thể tạo nguồn cấp dữ liệu sản phẩm bằng chương trình bảng tính, chẳng hạn như Microsoft Excel.

Để liệt kê các sản phẩm của bạn riêng lẻ, bạn có thể sử dụng trang web Amazon Seller Central.Bạn sẽ cần cung cấp thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tên sản phẩm, giá cả, mô tả và hình ảnh của bạn.

Bạn cũng có thể đặt giá của bạn và chọn các tùy chọn vận chuyển của bạn.Giá của bạn nên cạnh tranh với những người bán khác trên Amazon.Bạn có thể chọn từ một loạt các tùy chọn vận chuyển, bao gồm vận chuyển miễn phí, vận chuyển tiêu chuẩn và vận chuyển nhanh.

## Bước 3: Liệt kê các sản phẩm của bạn

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán Amazon của mình và thêm sản phẩm của mình, bạn đã sẵn sàng liệt kê các sản phẩm của mình.Để liệt kê các sản phẩm của bạn, bạn có thể sử dụng trang web Amazon Seller Central.Bạn sẽ cần cung cấp thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tên sản phẩm, giá cả, mô tả và hình ảnh của bạn.

## Bước 4: Quảng cáo sản phẩm của bạn

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon hoặc bằng cách quảng bá sản phẩm của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.

Nền tảng quảng cáo của Amazon cho phép bạn tạo quảng cáo sẽ xuất hiện trên trang web và ứng dụng di động của Amazon.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến các đối tượng cụ thể, chẳng hạn như những người đã xem sản phẩm của bạn hoặc những người đã tìm kiếm các sản phẩm tương tự.

Bạn cũng có thể quảng bá sản phẩm của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.Bạn có thể chia sẻ liên kết đến các sản phẩm của mình trên Facebook, Twitter và Instagram.Bạn cũng có thể tạo video và hình ảnh của các sản phẩm của mình và chia sẻ chúng trên phương tiện truyền thông xã hội.

## Bước 5: Bắt đầu bán hàng!

Khi bạn đã liệt kê và quảng bá sản phẩm của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Bạn có thể theo dõi doanh số và đơn đặt hàng của mình trong trang web Amazon Seller Central.

Bán trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon trong 60 giây!

## 5 hashtags cho bài viết này

* #Amazonseller
* #FBA
* #amazonfba
* #bán hàng trên Amazon
* #startsellingonamazon
=======================================
### How to Sell on Amazon in 60 Seconds (for Beginners)

## Introduction

Amazon is one of the world's largest retailers, and it's a great place to sell your products. If you're new to selling on Amazon, you may be wondering how to get started. In this article, I'll walk you through the process of selling on Amazon in 60 seconds.

## Step 1: Create an Amazon Seller Account

The first step is to create an Amazon seller account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign Up" button. You'll need to provide some basic information, such as your name, email address, and business address.

## Step 2: Set Up Your Amazon Seller Account

Once you've created your Amazon seller account, you'll need to set it up. This includes adding your products, setting your prices, and choosing your shipping options.

To add your products, you can either upload a product feed or list your products individually. A product feed is a file that contains information about your products, such as your product name, price, and description. You can create a product feed using a spreadsheet program, such as Microsoft Excel.

To list your products individually, you can use the Amazon Seller Central website. You'll need to provide information about your product, such as your product name, price, description, and images.

You can also set your prices and choose your shipping options. Your prices should be competitive with other sellers on Amazon. You can choose from a variety of shipping options, including free shipping, standard shipping, and expedited shipping.

## Step 3: List Your Products

Once you've set up your Amazon seller account and added your products, you're ready to list your products. To list your products, you can use the Amazon Seller Central website. You'll need to provide information about your product, such as your product name, price, description, and images.

## Step 4: Promote Your Products

Once you've listed your products, you need to promote them. You can do this by using Amazon's advertising platform, or by promoting your products on social media.

Amazon's advertising platform allows you to create ads that will appear on Amazon's website and mobile app. You can target your ads to specific audiences, such as people who have viewed your products or people who have searched for similar products.

You can also promote your products on social media. You can share links to your products on Facebook, Twitter, and Instagram. You can also create videos and images of your products and share them on social media.

## Step 5: Start Selling!

Once you've listed and promoted your products, you're ready to start selling! You can track your sales and orders in the Amazon Seller Central website.

Selling on Amazon can be a great way to reach new customers and grow your business. By following these steps, you can get started selling on Amazon in 60 seconds!

## 5 Hashtags for This Article

* #Amazonseller
* #FBA
* #amazonfba
* #sellonamazon
* #startsellingonamazon

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock