Share How to sell on ETSY from India

Ebaypolicyagent

#etsy #Etsyindia #etsyselling #etsyshop #etsytutorial ## Cách bán trên Etsy từ Ấn Độ

Etsy là một thị trường trực tuyến toàn cầu nơi mọi người có thể mua và bán các mặt hàng thủ công, cổ điển và độc đáo.Đó là một nền tảng tuyệt vời để người bán độc lập tiếp cận đối tượng rộng hơn và phát triển doanh nghiệp của họ.Nếu bạn có trụ sở tại Ấn Độ, bạn cũng có thể bán trên Etsy.Đây là hướng dẫn từng bước về cách bắt đầu:

1. ** Tạo tài khoản Etsy. ** Truy cập Etsy.com và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.
2. ** Thiết lập cửa hàng của bạn. ** Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập cửa hàng của mình.Điều này bao gồm thêm một tên, mô tả và hình ảnh của các sản phẩm của bạn.Bạn cũng sẽ cần thiết lập mức giá vận chuyển và tùy chọn thanh toán của mình.
3. ** Liệt kê các sản phẩm của bạn. ** Khi cửa hàng của bạn được thiết lập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" và làm theo hướng dẫn.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả, hình ảnh và giá cho mỗi sản phẩm.
4. ** Quảng cáo cửa hàng của bạn. ** Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo và gửi nó cho các công cụ tìm kiếm Etsy.
5. ** Bắt đầu bán hàng! ** Khi bạn bắt đầu nhận lưu lượng truy cập đến cửa hàng của mình, bạn sẽ bắt đầu bán hàng.Etsy lấy một khoản hoa hồng 5% cho mỗi lần bán.

Dưới đây là một vài lời khuyên để bán trên Etsy từ Ấn Độ:

*** Sử dụng ảnh chất lượng cao. ** Điều đầu tiên mọi người sẽ thấy khi họ đến cửa hàng của bạn là ảnh sản phẩm của bạn.Hãy chắc chắn rằng chúng rõ ràng, được chiếu sáng tốt và hiển thị các sản phẩm của bạn trong ánh sáng tốt nhất có thể.
*** Viết mô tả chi tiết. ** Mọi người muốn biết họ đang mua gì trước khi mua hàng.Hãy chắc chắn rằng mô tả sản phẩm của bạn là chi tiết và thông tin.
*** Cung cấp giá cạnh tranh. ** Etsy là một thị trường cạnh tranh, vì vậy bạn cần đảm bảo giá của bạn cạnh tranh.Tuy nhiên, đừng ngại tính phí bảo hiểm cho các sản phẩm chất lượng cao.
*** Cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời. ** Khi khách hàng có trải nghiệm tích cực, họ có nhiều khả năng quay lại và mua lại từ bạn.Hãy chắc chắn rằng bạn trả lời các yêu cầu của khách hàng một cách nhanh chóng và giải quyết mọi vấn đề một cách kịp thời.

Bán trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả toàn cầu và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội thành công.

## hashtags

* #Etsyindia
* #etsyselling
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsytips
=======================================
#etsy #Etsyindia #etsyselling #etsyshop #etsytutorial ## How to sell on Etsy from India

Etsy is a global online marketplace where people can buy and sell handmade, vintage, and unique items. It's a great platform for independent sellers to reach a wider audience and grow their businesses. If you're based in India, you can sell on Etsy too. Here's a step-by-step guide on how to get started:

1. **Create an Etsy account.** Visit Etsy.com and click the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and a few other details.
2. **Set up your shop.** Once you've created your account, you'll need to set up your shop. This includes adding a name, description, and photos of your products. You'll also need to set your shipping rates and payment options.
3. **List your products.** Once your shop is set up, you can start listing your products. To do this, click the "Add a listing" button and follow the instructions. You'll need to provide a title, description, photos, and price for each product.
4. **Promote your shop.** Once you've listed your products, you need to promote your shop so that people can find it. You can do this by sharing it on social media, running ads, and submitting it to Etsy search engines.
5. **Start selling!** Once you start getting traffic to your shop, you'll start making sales. Etsy takes a 5% commission on each sale.

Here are a few tips for selling on Etsy from India:

* **Use high-quality photos.** The first thing people will see when they come to your shop is your product photos. Make sure they're clear, well-lit, and show your products in the best possible light.
* **Write detailed descriptions.** People want to know what they're buying before they make a purchase. Make sure your product descriptions are detailed and informative.
* **Offer competitive prices.** Etsy is a competitive marketplace, so you need to make sure your prices are competitive. However, don't be afraid to charge a premium for high-quality products.
* **Provide excellent customer service.** When customers have a positive experience, they're more likely to come back and buy from you again. Make sure you respond to customer inquiries quickly and resolve any issues in a timely manner.

Selling on Etsy can be a great way to reach a global audience and grow your business. By following these tips, you can increase your chances of success.

## Hashtags

* #Etsyindia
* #etsyselling
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsytips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock