Share How to setup Snapchat ads Events

diemhang704

là một cách tuyệt vời để kết nối với khán giả của bạn trên Snapchat.Bạn có thể sử dụng chúng để quảng bá sản phẩm, dịch vụ của bạn hoặc thậm chí chỉ để có một số niềm vui.Và bây giờ, bạn thậm chí có thể sử dụng chúng để chạy quảng cáo.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Snapchat cho sự kiện tiếp theo của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo quảng cáo của bạn đến nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.

## 1. Tạo quảng cáo của bạn

Để tạo quảng cáo Snapchat của bạn, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản Trình quản lý doanh nghiệp Snapchat của mình.Khi bạn đã đăng nhập, nhấp vào tab ** "Quảng cáo" ** và sau đó nhấp vào nút ** "Tạo" **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn loại chiến dịch.Đối với các sự kiện, bạn sẽ muốn chọn loại chiến dịch ** "Sự kiện" **.

Tiếp theo, bạn sẽ cần đặt tên cho quảng cáo của mình và chọn mục tiêu.Đối với các sự kiện, bạn có thể chọn từ các mục tiêu sau:

*** Cài đặt ứng dụng **
*** Lưu lượng truy cập trang web **
*** Thế hệ chì **
*** Nhận thức về thương hiệu **

Khi bạn đã chọn mục tiêu, bạn sẽ cần chọn đối tượng của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu đối tượng của mình bằng nhân khẩu học, sở thích và hành vi.

Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu đối tượng của bạn theo vị trí.Đây là một cách tuyệt vời để tiếp cận những người thực sự tham dự sự kiện của bạn.

## 2. Đặt ngân sách và lịch trình của bạn

Tiếp theo, bạn sẽ cần thiết lập ngân sách và lịch trình của mình.Bạn có thể chọn đặt ngân sách hàng ngày hoặc ngân sách trọn đời.

Bạn cũng có thể chọn chạy quảng cáo của mình trong một khoảng thời gian cụ thể hoặc vô thời hạn.

## 3. Tạo sáng tạo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo ra sự sáng tạo của bạn.Đây là hình ảnh hoặc video sẽ xuất hiện trong quảng cáo của bạn.

Bạn có thể sử dụng hình ảnh hoặc video của riêng bạn hoặc bạn có thể sử dụng một trong các mẫu của Snapchat.

Khi tạo sáng tạo của bạn, hãy nhớ rằng Snapchat là một nền tảng trực quan.Sáng tạo của bạn nên bắt mắt và hấp dẫn.

## 4. Xem lại quảng cáo của bạn

Trước khi bạn xuất bản quảng cáo của mình, bạn sẽ cần xem lại nó.Hãy chắc chắn rằng tất cả các thông tin là chính xác và sáng tạo của bạn có vẻ tốt.

## 5. Xuất bản quảng cáo của bạn

Khi bạn hài lòng với quảng cáo của mình, bạn có thể xuất bản nó.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu chạy ngay lập tức.

## 6. Theo dõi kết quả của bạn

Bạn có thể theo dõi kết quả của quảng cáo Snapchat trong tài khoản Trình quản lý doanh nghiệp Snapchat của mình.Bạn có thể thấy có bao nhiêu người đã nhìn thấy quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và có bao nhiêu người chuyển đổi.

## Mẹo để tạo quảng cáo Snapchat thành công

Dưới đây là một vài mẹo để tạo quảng cáo Snapchat thành công:

* Sử dụng hình ảnh bắt mắt.
* Giữ quảng cáo của bạn ngắn và ngọt ngào.
* Sử dụng lời kêu gọi hành động.
* Nhắm mục tiêu khán giả của bạn một cách cẩn thận.
* Theo dõi kết quả của bạn và tối ưu hóa quảng cáo của bạn.

## 5 hashtags cho quảng cáo Snapchat

* #SnapChatads
* #SnapChatMarketing
* #EventMarketing
* #SocialMediaMarketing
* #Quảng cáo
=======================================
are a great way to connect with your audience on Snapchat. You can use them to promote your products, services, or even just to have some fun. And now, you can even use them to run ads.

In this article, we'll show you how to set up Snapchat ads for your next event. We'll cover everything from creating your ad to targeting your audience.

## 1. Create your ad

To create your Snapchat ad, you'll need to log in to your Snapchat Business Manager account. Once you're logged in, click on the **"Ads"** tab and then click on the **"Create"** button.

You'll then be prompted to choose a campaign type. For events, you'll want to choose the **"Event"** campaign type.

Next, you'll need to give your ad a name and choose a goal. For events, you can choose from the following goals:

* **App Installs**
* **Website Traffic**
* **Lead Generation**
* **Brand Awareness**

Once you've chosen a goal, you'll need to select your audience. You can target your audience by demographics, interests, and behaviors.

You can also target your audience by location. This is a great way to reach people who are actually attending your event.

## 2. Set your budget and schedule

Next, you'll need to set your budget and schedule. You can choose to set a daily budget or a lifetime budget.

You can also choose to run your ad for a specific period of time or indefinitely.

## 3. Create your creative

Now it's time to create your creative. This is the image or video that will appear in your ad.

You can use your own images or videos, or you can use one of Snapchat's templates.

When creating your creative, keep in mind that Snapchat is a visual platform. Your creative should be eye-catching and engaging.

## 4. Review your ad

Before you publish your ad, you'll need to review it. Make sure that all of the information is correct and that your creative looks good.

## 5. Publish your ad

Once you're happy with your ad, you can publish it. Your ad will start running immediately.

## 6. Track your results

You can track the results of your Snapchat ads in your Snapchat Business Manager account. You can see how many people saw your ad, how many people clicked on your ad, and how many people converted.

## Tips for creating successful Snapchat ads

Here are a few tips for creating successful Snapchat ads:

* Use eye-catching visuals.
* Keep your ad short and sweet.
* Use a call to action.
* Target your audience carefully.
* Track your results and optimize your ads.

## 5 hashtags for Snapchat ads

* #SnapChatads
* #SnapChatMarketing
* #EventMarketing
* #SocialMediaMarketing
* #Advertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock