Tips How to Use Amazon Music App - Find & Listen to Music for Free!

smalltiger154

## Cách sử dụng ứng dụng Amazon Music - Tìm và nghe nhạc miễn phí!

** #AmazonMusic #MusicApp #ListentOmusic #Freemusic #musicsstreaming **

**Giới thiệu**

Amazon Music là một dịch vụ phát trực tuyến âm nhạc cung cấp một thư viện rộng lớn gồm các bài hát, album và danh sách phát.Bạn có thể nghe nhạc trên Amazon Music miễn phí với quảng cáo hoặc bạn có thể đăng ký Amazon Music Unlimited để nghe quảng cáo và truy cập vào nhiều tính năng hơn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng ứng dụng Amazon Music trên thiết bị Android hoặc iOS của bạn.Chúng tôi sẽ đề cập đến những điều cơ bản về cách tìm và nghe nhạc, cũng như cách sử dụng một số tính năng của ứng dụng, chẳng hạn như tạo danh sách phát và nghe nhạc ngoại tuyến.

**Bắt đầu**

Để bắt đầu với Amazon Music, bạn sẽ cần tạo một tài khoản Amazon.Nếu bạn đã có tài khoản Amazon, bạn có thể đăng nhập vào ứng dụng Amazon Music bằng chi tiết đăng nhập hiện có của bạn.Nếu bạn không có tài khoản Amazon, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang web Amazon Music.

Khi bạn đã đăng nhập vào ứng dụng Amazon Music, bạn sẽ có thể truy cập thư viện nhạc của mình.Nếu bạn chưa thêm bất kỳ nhạc nào vào thư viện của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách tìm kiếm các bài hát, album hoặc danh sách phát.Bạn cũng có thể thêm nhạc vào thư viện của mình bằng cách nhập nó từ máy tính của bạn hoặc từ một dịch vụ phát trực tuyến khác.

** Tìm kiếm và nghe nhạc **

Ứng dụng Amazon Music giúp bạn dễ dàng tìm và nghe nhạc.Bạn có thể tìm kiếm âm nhạc của nghệ sĩ, tiêu đề bài hát, tiêu đề album hoặc thể loại.Bạn cũng có thể duyệt qua các danh mục khác nhau của ứng dụng, chẳng hạn như "Bản phát hành mới", "Biểu đồ hàng đầu" và "Khám phá".

Khi bạn tìm thấy một bài hát hoặc album mà bạn muốn nghe, chỉ cần nhấn vào nó để bắt đầu chơi.Bạn cũng có thể nhấn vào biểu tượng trái tim để thêm bài hát hoặc album vào danh sách "yêu thích" của bạn.

Nếu bạn muốn nghe nhạc ngoại tuyến, bạn có thể tải các bài hát hoặc album vào thiết bị của mình.Để làm điều này, chỉ cần nhấn vào biểu tượng ba chấm bên cạnh bài hát hoặc album và chọn "Tải xuống".

** Sử dụng các tính năng khác **

Ngoài việc tìm kiếm và nghe nhạc, ứng dụng Amazon Music còn cung cấp một số tính năng khác, chẳng hạn như:

* Tạo danh sách phát: Bạn có thể tạo danh sách phát các bài hát yêu thích của mình để nghe sau.
* Nghe nhạc ngoại tuyến: Bạn có thể tải các bài hát hoặc album về thiết bị của mình để nghe ngoại tuyến.
* Chia sẻ nhạc: Bạn có thể chia sẻ các bài hát hoặc danh sách phát với bạn bè và gia đình của bạn.
* Kiểm soát phát lại: Bạn có thể kiểm soát phát lại nhạc trên thiết bị của mình bằng ứng dụng Amazon Music.

**Phần kết luận**

Ứng dụng Amazon Music là một cách tuyệt vời để tìm và nghe nhạc.Nó cung cấp một thư viện rộng lớn gồm các bài hát, album và danh sách phát, và nó giúp bạn dễ dàng tìm thấy âm nhạc bạn muốn nghe.Ứng dụng này cũng cung cấp một số tính năng khác, chẳng hạn như tạo danh sách phát, nghe nhạc ngoại tuyến và chia sẻ âm nhạc với bạn bè và gia đình của bạn.

## Tài nguyên

* [Trang web âm nhạc Amazon] (https://music.amazon.com/)
* [Ứng dụng âm nhạc Amazon cho Android] (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.amazon.music)
* [Ứng dụng âm nhạc Amazon cho iOS] (https://apps.apple.com/us/app/amazon-music/id971911365)
=======================================
## How to use Amazon Music App - Find and Listen to Music for Free!

**#AmazonMusic #MusicApp #ListentOmusic #Freemusic #MusicStreaming**

**Introduction**

Amazon Music is a music streaming service that offers a vast library of songs, albums, and playlists. You can listen to music on Amazon Music for free with ads, or you can subscribe to Amazon Music Unlimited for ad-free listening and access to more features.

In this article, we will show you how to use the Amazon Music app on your Android or iOS device. We will cover the basics of how to find and listen to music, as well as how to use some of the app's features, such as creating playlists and listening to music offline.

**Getting Started**

To get started with Amazon Music, you will need to create an Amazon account. If you already have an Amazon account, you can sign in to the Amazon Music app using your existing login details. If you do not have an Amazon account, you can create one for free by following the instructions on the Amazon Music website.

Once you have signed in to the Amazon Music app, you will be able to access your music library. If you have not added any music to your library yet, you can do so by searching for songs, albums, or playlists. You can also add music to your library by importing it from your computer or from another streaming service.

**Finding and Listening to Music**

The Amazon Music app makes it easy to find and listen to music. You can search for music by artist, song title, album title, or genre. You can also browse through the app's different categories, such as "New Releases," "Top Charts," and "Discover."

When you find a song or album that you want to listen to, simply tap on it to start playing. You can also tap on the heart icon to add the song or album to your "Favorites" list.

If you want to listen to music offline, you can download songs or albums to your device. To do this, simply tap on the three dots icon next to the song or album and select "Download."

**Using Other Features**

In addition to finding and listening to music, the Amazon Music app also offers a number of other features, such as:

* Creating playlists: You can create playlists of your favorite songs to listen to later.
* Listening to music offline: You can download songs or albums to your device to listen to offline.
* Sharing music: You can share songs or playlists with your friends and family.
* Controlling playback: You can control playback of music on your device using the Amazon Music app.

**Conclusion**

The Amazon Music app is a great way to find and listen to music. It offers a vast library of songs, albums, and playlists, and it makes it easy to find the music you want to listen to. The app also offers a number of other features, such as creating playlists, listening to music offline, and sharing music with your friends and family.

## Resources

* [Amazon Music website](https://music.amazon.com/)
* [Amazon Music app for Android](https://play.google.com/store/apps/details?id=com.amazon.music)
* [Amazon Music app for iOS](https://apps.apple.com/us/app/amazon-music/id971911365)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock