Tips How to verify your site with Google and submit a sitemap

tranvuminhhien

### Cách xác minh trang web của bạn với Google và gửi SITEMAP

** 1.Xác minh trang web của bạn bằng bảng điều khiển tìm kiếm Google **

Bước đầu tiên để nhận trang web của bạn được Google lập chỉ mục là xác minh quyền sở hữu của bạn đối với tên miền.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm thẻ meta vào trang chủ của trang web của bạn hoặc bằng cách tải tệp lên máy chủ web của bạn.

** Để thêm thẻ meta: **

1. Mở mã HTML cho trang chủ của bạn.
2. Thêm thẻ meta sau ngay trước khi đóng thẻ </head> đóng:

`` `
không
`` `

** Để tải lên một tệp: **

1. Tạo một tệp có tên là `Google-site-verification.txt`.
2. Thêm mã xác minh của bạn vào tệp.
3. Tải tệp lên thư mục gốc của trang web của bạn.

** Khi bạn đã xác minh trang web của mình, bạn có thể gửi siteMap cho Google.Sơ đồ trang web là một tệp liệt kê tất cả các trang trên trang web của bạn và nó giúp Google thu thập dữ liệu và lập chỉ mục trang web của bạn nhanh hơn. **

** Để gửi SITEMAP: **

1. Đăng nhập vào tài khoản bảng điều khiển tìm kiếm Google của bạn.
2. Nhấp vào tab ** SITEMAPS **.
3. Nhập URL của trang web của bạn và nhấp vào ** Gửi **.

** Google thường sẽ thu thập thông tin về trang web của bạn trong vòng vài ngày kể từ khi gửi trang web của bạn.Khi trang web của bạn đã được bò, bạn có thể bắt đầu theo dõi hiệu suất của mình trong bảng điều khiển tìm kiếm của Google. **

### 2. Lợi ích của việc xác minh trang web của bạn với Google

Có một số lợi ích để xác minh trang web của bạn với Google, bao gồm:

*** Lập chỉ mục được cải thiện: ** Google có nhiều khả năng lập chỉ mục trang web của bạn nếu nó được xác minh.Điều này có nghĩa là các trang của bạn sẽ có nhiều khả năng xuất hiện trong kết quả tìm kiếm, điều này có thể dẫn đến tăng lưu lượng truy cập vào trang web của bạn.
*** Xếp hạng tốt hơn: ** Các trang web được xác minh thường xếp hạng cao hơn trong kết quả tìm kiếm so với các trang web chưa được xác minh.Điều này là do Google tin tưởng các trang web đã xác minh nhiều hơn và tin rằng họ có nhiều khả năng cung cấp nội dung chất lượng cao.
*** Truy cập vào nhiều tính năng hơn: ** Các trang web đã được xác minh có quyền truy cập vào nhiều tính năng hơn trong bảng điều khiển tìm kiếm của Google, chẳng hạn như khả năng theo dõi hiệu suất của bạn, xem từ khóa nào trang web của bạn đang xếp hạng và nhận phản hồi về chất lượng trang web của bạn.

### 3. Cách gửi Sơ đồ trang web cho Google

Gửi trang web cho Google là dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản bảng điều khiển tìm kiếm Google của bạn.
2. Nhấp vào tab ** SITEMAPS **.
3. Nhập URL của trang web của bạn và nhấp vào ** Gửi **.

Google thường sẽ thu thập thông tin về trang web của bạn trong vòng vài ngày kể từ khi gửi trang web của bạn.Khi trang web của bạn đã được bò, bạn có thể bắt đầu theo dõi hiệu suất của mình trong bảng điều khiển tìm kiếm của Google.

### 4. Câu hỏi thường gặp

** Q: Sơ đồ trang web là gì? **

Sơ đồ trang web là một tệp liệt kê tất cả các trang trên trang web của bạn.Nó giúp Google thu thập dữ liệu và lập chỉ mục trang web của bạn nhanh hơn.

** Q: Làm cách nào để tạo sơ đồ trang web? **

Có một số cách khác nhau để tạo ra một sơ đồ trang web.Bạn có thể sử dụng một plugin cho trang web WordPress của mình hoặc bạn có thể tạo một trang web theo cách thủ công.

** Q: Tôi nên gửi trang web của mình lên google bao lâu một lần? **

Bạn nên gửi SITEMAP của mình lên Google bất cứ khi nào bạn thực hiện các thay đổi đáng kể cho trang web của mình.Điều này sẽ giúp Google cập nhật trang web của bạn.

** Q: Điều gì xảy ra nếu tôi không xác minh trang web của mình bằng google? **

Trang web của bạn vẫn sẽ được Google lập chỉ mục, nhưng nó có thể không xếp hạng cao như các trang web được xác minh.Bạn cũng sẽ có quyền truy cập hạn chế vào các tính năng trong bảng điều khiển tìm kiếm của Google.

### 5. Kết luận

Xác minh trang web của bạn với Google và gửi sơ đồ trang web là các bước quan trọng để thực hiện nếu bạn muốn cải thiện thứ hạng của công cụ tìm kiếm.Bằng cách làm theo các bước đơn giản này, bạn có thể giúp Google tìm và lập chỉ mục trang web của mình dễ dàng hơn, điều này có thể dẫn đến tăng lưu lượng truy cập và khả năng hiển thị.

#### hashtags

* #Googleseo
* #SiteVerification
* #SITEMAP
* #Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm
* #WebMaster
=======================================
### How to Verify Your Site with Google and Submit a Sitemap

**1. Verify your site with Google Search Console**

The first step to getting your site indexed by Google is to verify your ownership of the domain. This can be done by adding a meta tag to your website's homepage or by uploading a file to your web server.

**To add a meta tag:**

1. Open the HTML code for your homepage.
2. Add the following meta tag just before the closing </head> tag:

```
<meta name="google-site-verification" content="YOUR_VERIFICATION_CODE">
```

**To upload a file:**

1. Create a file called `google-site-verification.txt`.
2. Add your verification code to the file.
3. Upload the file to the root directory of your website.

**Once you have verified your site, you can submit a sitemap to Google. A sitemap is a file that lists all of the pages on your website, and it helps Google to crawl and index your site more quickly.**

**To submit a sitemap:**

1. Log in to your Google Search Console account.
2. Click on the **Sitemaps** tab.
3. Enter the URL of your sitemap and click **Submit**.

**Google will typically crawl your site within a few days of submitting your sitemap. Once your site has been crawled, you can start tracking your performance in Google Search Console.**

### 2. Benefits of verifying your site with Google

There are several benefits to verifying your site with Google, including:

* **Improved indexing:** Google is more likely to index your site if it is verified. This means that your pages will be more likely to appear in search results, which can lead to increased traffic to your site.
* **Better ranking:** Verified sites typically rank higher in search results than unverified sites. This is because Google trusts verified sites more and believes that they are more likely to provide high-quality content.
* **Access to more features:** Verified sites have access to more features in Google Search Console, such as the ability to track your performance, see which keywords your site is ranking for, and get feedback on your site's quality.

### 3. How to submit a sitemap to Google

Submitting a sitemap to Google is easy. Just follow these steps:

1. Log in to your Google Search Console account.
2. Click on the **Sitemaps** tab.
3. Enter the URL of your sitemap and click **Submit**.

Google will typically crawl your site within a few days of submitting your sitemap. Once your site has been crawled, you can start tracking your performance in Google Search Console.

### 4. FAQs

**Q: What is a sitemap?**

A sitemap is a file that lists all of the pages on your website. It helps Google to crawl and index your site more quickly.

**Q: How do I create a sitemap?**

There are a number of different ways to create a sitemap. You can use a plugin for your WordPress site, or you can create a sitemap manually.

**Q: How often should I submit my sitemap to Google?**

You should submit your sitemap to Google whenever you make significant changes to your website. This will help Google to keep your site up-to-date.

**Q: What happens if I don't verify my site with Google?**

Your site will still be indexed by Google, but it may not rank as high as verified sites. You will also have limited access to features in Google Search Console.

### 5. Conclusion

Verifying your site with Google and submitting a sitemap are important steps to take if you want to improve your search engine rankings. By following these simple steps, you can make it easier for Google to find and index your site, which can lead to increased traffic and visibility.

#### Hashtags

* #Googleseo
* #SiteVerification
* #SITEMAP
* #searchengineoptimization
* #WebMaster

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock