Tips Hướng dẫn bán hàng online Việt Nam trên Amazon

heavygoose603

..

** Hướng dẫn bán Việt Nam trực tuyến trên Amazon **

Amazon là một nền tảng thương mại điện tử toàn cầu cho phép người bán tiếp cận khách hàng tại hơn 190 quốc gia.Nếu bạn là người bán Việt Nam, bạn có thể sử dụng Amazon để bán sản phẩm của mình cho khách hàng trên toàn thế giới.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn các hướng dẫn từng bước về cách bán Việt Nam trực tuyến trên Amazon.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản đến liệt kê các sản phẩm của bạn và vận chuyển chúng cho khách hàng.

** 1.Tạo tài khoản Amazon **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon và nhấp vào liên kết "Đăng nhập" ở góc trên cùng bên phải của trang.

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** 2.Thiết lập tài khoản người bán của bạn **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ cần thiết lập tài khoản người bán của mình.Để làm điều này, nhấp vào liên kết "Người bán trung tâm" ở góc trên cùng bên phải của trang.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên công ty, địa chỉ và số ID thuế của bạn.

Bạn cũng sẽ cần chọn một phương thức thanh toán và thiết lập tùy chọn vận chuyển của bạn.

** 3.Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán của mình, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào liên kết "Thêm một sản phẩm" trong phần "Hàng tồn kho" của Người bán Trung tâm.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh của nó.

Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình và thiết lập giá vận chuyển của bạn.

**4.Gửi sản phẩm của bạn cho khách hàng **

Khi bạn đã bán một sản phẩm, bạn sẽ cần gửi nó cho khách hàng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các dịch vụ vận chuyển của Amazon hoặc bằng cách sử dụng nhà cung cấp dịch vụ vận chuyển của riêng bạn.

Nếu bạn đang sử dụng các dịch vụ vận chuyển của Amazon, bạn sẽ cần in nhãn vận chuyển từ Người bán Trung tâm.Sau đó, bạn có thể bỏ gói hàng của mình tại một tủ khóa Amazon cục bộ hoặc tại một vị trí USPS.

Nếu bạn đang sử dụng nhà cung cấp dịch vụ vận chuyển của riêng mình, bạn sẽ cần tạo nhãn vận chuyển và tự mình vận chuyển gói hàng.

** 5.Quản lý đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu bán sản phẩm trên Amazon, bạn sẽ cần quản lý các đơn đặt hàng của mình.Để làm điều này, nhấp vào phần "Đơn đặt hàng" của Trung tâm Người bán.

Bạn sẽ có thể thấy một danh sách tất cả các đơn đặt hàng của bạn, bao gồm trạng thái của từng đơn đặt hàng và bất kỳ tin nhắn nào từ khách hàng.

Bạn cũng có thể sử dụng phần này để theo dõi đơn đặt hàng của mình và hoàn trả cho khách hàng nếu cần thiết.

** Bán Việt Nam trực tuyến trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon ngay hôm nay. **

## hashtags

* #Amazonvietnam
* #bán hàng trên Amazon
* #Amazon
* #bán hàng trực tuyến
* #Việt Nam
=======================================
#Amazonvietnam #sellonamazon #Amazon #OnlineSelling #Vietnam ##

**Instructions for selling online Vietnam on Amazon**

Amazon is a global e-commerce platform that allows sellers to reach customers in over 190 countries. If you're a Vietnamese seller, you can use Amazon to sell your products to customers all over the world.

In this article, we will provide you with step-by-step instructions on how to sell online Vietnam on Amazon. We will cover everything from creating an account to listing your products and shipping them to customers.

**1. Create an Amazon account**

The first step is to create an Amazon account. You can do this by visiting the Amazon website and clicking on the "Sign in" link in the top right corner of the page.

Once you've created an account, you will need to verify your email address.

**2. Set up your seller account**

Once you've verified your email address, you will need to set up your seller account. To do this, click on the "Seller Central" link in the top right corner of the page.

You will then be prompted to enter your business information, such as your company name, address, and tax ID number.

You will also need to choose a payment method and set up your shipping preferences.

**3. List your products**

Once you've set up your seller account, you can start listing your products. To do this, click on the "Add a product" link in the "Inventory" section of Seller Central.

You will then be prompted to enter information about your product, such as its title, description, price, and images.

You will also need to choose a category for your product and set up your shipping rates.

**4. Ship your products to customers**

Once you've sold a product, you will need to ship it to the customer. You can do this by using Amazon's shipping services or by using your own shipping carrier.

If you're using Amazon's shipping services, you will need to print a shipping label from Seller Central. You can then drop off your package at a local Amazon locker or at a USPS location.

If you're using your own shipping carrier, you will need to create a shipping label and ship the package yourself.

**5. Manage your orders**

Once you've started selling products on Amazon, you will need to manage your orders. To do this, click on the "Orders" section of Seller Central.

You will be able to see a list of all of your orders, including the status of each order and any messages from customers.

You can also use this section to track your orders and to refund customers if necessary.

**Selling online Vietnam on Amazon can be a great way to reach new customers and grow your business. By following these steps, you can get started selling on Amazon today.**

## Hashtags

* #Amazonvietnam
* #sellonamazon
* #Amazon
* #OnlineSelling
* #Vietnam

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock