Tips Hướng dẫn cách tạo tài khoản Ebay Seller USA

## Cách tạo tài khoản người bán ebay USA

** Bước 1: Tạo tài khoản eBay **

Nếu bạn chưa có tài khoản ebay, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web eBay và nhấp vào liên kết "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** Bước 2: Thiết lập tài khoản người bán của bạn **

Khi địa chỉ email của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập tài khoản người bán của mình.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng cần chọn tên người dùng và mật khẩu.

** Bước 3: Thêm thông tin thanh toán của bạn **

Bạn sẽ cần thêm thông tin thanh toán của mình để eBay có thể thu phí bán hàng của bạn.Bạn có thể thêm thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng.

** Bước 4: Thiết lập chính sách vận chuyển của bạn **

Bạn sẽ cần thiết lập các chính sách vận chuyển của mình để người mua biết sẽ chi phí bao nhiêu để vận chuyển các mặt hàng của bạn.Bạn có thể chọn từ một loạt các tùy chọn vận chuyển, bao gồm vận chuyển giá phẳng, vận chuyển tính toán và vận chuyển miễn phí.

** Bước 5: Liệt kê mục đầu tiên của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán của mình, bạn có thể bắt đầu liệt kê các mục của mình.Bạn có thể liệt kê các mục bằng cách nhấp vào liên kết "Bán" và sau đó chọn tùy chọn "Liệt kê một mục".

Khi bạn liệt kê một mặt hàng, bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho mặt hàng của bạn.

** Bước 6: Quảng cáo các mặt hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các mặt hàng của mình, bạn sẽ cần quảng bá chúng để người mua có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể quảng bá các mục của mình bằng cách sử dụng các công cụ tiếp thị của eBay, chẳng hạn như chương trình danh sách được quảng bá.

** Bước 7: Gửi các mặt hàng của bạn **

Khi bạn đã bán một mặt hàng, bạn sẽ cần gửi nó cho người mua.Bạn có thể gửi các mặt hàng của mình bằng nhiều phương thức vận chuyển, bao gồm USPS, UPS và FedEx.

** Bước 8: Nhận khoản thanh toán của bạn **

Khi người mua đã nhận được mặt hàng của bạn, họ sẽ phát hành tiền từ tài khoản eBay của bạn.Sau đó, bạn có thể rút tiền vào tài khoản ngân hàng của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #ebaysellerusa
* #ebayselling
* #ebaylisting
* #ebayshipping
* #Ebaypayment
=======================================
## How to Create an eBay Seller USA Account

**Step 1: Create an eBay account**

If you don't already have an eBay account, you'll need to create one. You can do this by visiting the eBay website and clicking on the "Sign Up" link.

Once you've created an account, you'll need to verify your email address.

**Step 2: Set up your seller account**

Once your email address has been verified, you can start setting up your seller account. You'll need to provide your name, address, and phone number. You'll also need to choose a username and password.

**Step 3: Add your payment information**

You'll need to add your payment information so that eBay can collect your sales fees. You can add a credit card or a bank account.

**Step 4: Set up your shipping policies**

You'll need to set up your shipping policies so that buyers know how much it will cost to ship your items. You can choose from a variety of shipping options, including flat rate shipping, calculated shipping, and free shipping.

**Step 5: List your first item**

Once you've set up your seller account, you can start listing your items. You can list items by clicking on the "Sell" link and then choosing the "List an Item" option.

When you're listing an item, you'll need to provide a title, description, price, and photos. You'll also need to choose a category for your item.

**Step 6: Promote your items**

Once you've listed your items, you'll need to promote them so that buyers can find them. You can promote your items by using eBay's marketing tools, such as the Promoted Listings program.

**Step 7: Ship your items**

Once you've sold an item, you'll need to ship it to the buyer. You can ship your items using a variety of shipping methods, including USPS, UPS, and FedEx.

**Step 8: Receive your payment**

Once the buyer has received your item, they'll release the funds from your eBay account. You can then withdraw the funds to your bank account.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #ebaysellerusa
* #ebayselling
* #ebaylisting
* #ebayshipping
* #Ebaypayment

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock