Ask Hướng Dẫn Cách Thêm Website vào Tài Khoản AdSense

## Hướng dẫn về cách thêm trang web vào tài khoản AdSense

### 1. AdSense là gì?

AdSense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Khi người dùng nhấp vào quảng cáo, nhà xuất bản kiếm được một khoản hoa hồng.

### 2. Cách thêm trang web vào AdSense

1. Đăng ký tài khoản AdSense.
2. Xác minh trang web của bạn.
3. Thêm mã AdSense vào trang web của bạn.

### 3. Đăng ký tài khoản AdSense

Để đăng ký tài khoản AdSense, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.

### 4. Xác minh trang web của bạn

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn sẽ cần xác minh trang web của mình.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm mã xác minh vào mã HTML của trang web của bạn.

### 5. Thêm mã AdSense vào trang web của bạn

Để thêm mã AdSense vào trang web của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Mở tab ** AdSense ** trong tài khoản AdSense của bạn.
2. Nhấp vào ** Nhận mã **.
3. Sao chép mã được tạo.
4. Dán mã vào tiêu đề của mã HTML của trang web của bạn.

### 6. Kiếm tiền trang web của bạn

Khi bạn đã thêm mã AdSense vào trang web của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ trang web của mình bằng cách hiển thị quảng cáo.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo.

Để tạo một đơn vị AD, hãy làm theo các bước sau:

1. Mở tab ** AdSense ** trong tài khoản AdSense của bạn.
2. Nhấp vào ** Tạo một đơn vị quảng cáo **.
3. Chọn loại đơn vị quảng cáo bạn muốn tạo.
4. Nhập kích thước của đơn vị quảng cáo của bạn.
5. Nhấp vào ** Tạo **.

Đơn vị quảng cáo của bạn sẽ được tạo và bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.

### 7. Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense trong tài khoản AdSense của mình.Để làm điều này, nhấp vào tab ** Thu nhập **.Bạn sẽ thấy một sự cố thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.

### 8. Nhận trợ giúp với AdSense

Nếu bạn cần trợ giúp với AdSense, bạn có thể ghé thăm Trung tâm trợ giúp Adsense.Trung tâm trợ giúp có các bài viết, video và hướng dẫn về cách sử dụng AdSense.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Quảng cáo
* #google Adsense
* #Monetizeyourwebsite
* #DisplayAds
* #Quảng cáo trực tuyến
=======================================
## Instructions on how to add website to AdSense account

### 1. What is AdSense?

AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. When a user clicks on an ad, the publisher earns a commission.

### 2. How to add a website to AdSense

1. Sign up for an AdSense account.
2. Verify your website.
3. Add the AdSense code to your website.

### 3. Sign up for an AdSense account

To sign up for an AdSense account, visit the AdSense website and click **Create an account**. You will need to provide your email address, name, and country.

### 4. Verify your website

Once you have created an AdSense account, you will need to verify your website. This can be done by adding a verification code to your website's HTML code.

### 5. Add the AdSense code to your website

To add the AdSense code to your website, follow these steps:

1. Open the **AdSense** tab in your AdSense account.
2. Click **Get Code**.
3. Copy the code that is generated.
4. Paste the code into the header of your website's HTML code.

### 6. Monetize your website

Once you have added the AdSense code to your website, you can start monetizing your website by displaying ads. To do this, you will need to create an ad unit.

To create an ad unit, follow these steps:

1. Open the **AdSense** tab in your AdSense account.
2. Click **Create an ad unit**.
3. Select the type of ad unit you want to create.
4. Enter the dimensions of your ad unit.
5. Click **Create**.

Your ad unit will be created and you will be able to start displaying ads on your website.

### 7. Track your earnings

You can track your earnings from AdSense in your AdSense account. To do this, click the **Earnings** tab. You will see a breakdown of your earnings by day, week, month, and year.

### 8. Get help with AdSense

If you need help with AdSense, you can visit the AdSense help center. The help center has articles, videos, and tutorials on how to use AdSense.

### 5 hashtags in the form of #

* #Adsense
* #Googleadsense
* #Monetizeyourwebsite
* #DisplayAds
* #onlineadvertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock