Ask Hướng Dẫn Cách Xác Nhận Số Điện Thoại Trong AdSense

brownrabbit958

## Cách xác nhận số điện thoại của bạn trong AdSense

1. ** Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn. **
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Thông tin cá nhân **.
4. Dưới ** Số điện thoại **, nhập số điện thoại của bạn và nhấp vào ** Xác nhận **.
5. Bạn sẽ nhận được mã xác minh qua SMS.Nhập mã trong trường được cung cấp và nhấp ** Xác minh **.

Số điện thoại của bạn bây giờ sẽ được xác nhận trong tài khoản AdSense của bạn.

## Lợi ích của việc xác nhận số điện thoại của bạn trong AdSense

Có một số lợi ích để xác nhận số điện thoại của bạn trong AdSense, bao gồm:

*** Tăng cường bảo mật: ** Khi bạn xác nhận số điện thoại của mình, nó sẽ giúp bảo vệ tài khoản AdSense của bạn khỏi gian lận.Nếu ai đó cố gắng truy cập vào tài khoản của bạn, họ sẽ cần nhập mã xác minh được gửi đến số điện thoại của bạn.
*** Hiệu suất được cải thiện: ** Google có thể sử dụng số điện thoại của bạn để cải thiện hiệu suất của quảng cáo AdSense của bạn.Ví dụ: Google có thể sử dụng số điện thoại của bạn để nhắm mục tiêu quảng cáo cho những người ở gần bạn.
*** Truy cập vào các tính năng bổ sung: ** Một số tính năng AdSense, chẳng hạn như ứng dụng di động AdSense, chỉ có sẵn cho người dùng đã xác nhận số điện thoại của họ.

## Cách thay đổi số điện thoại của bạn trong AdSense

Nếu bạn cần thay đổi số điện thoại của mình trong AdSense, bạn có thể làm như vậy bằng cách làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn.
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Thông tin cá nhân **.
4. Dưới ** Số điện thoại **, nhấp vào ** Thay đổi **.
5. Nhập số điện thoại mới của bạn và nhấp vào ** Xác nhận **.
6. Bạn sẽ nhận được mã xác minh qua SMS.Nhập mã trong trường được cung cấp và nhấp ** Xác minh **.

Số điện thoại của bạn bây giờ sẽ được thay đổi trong tài khoản AdSense của bạn.

## Câu hỏi thường gặp

** Q: Điều gì xảy ra nếu tôi không xác nhận số điện thoại của mình trong adsense? **

A: Nếu bạn không xác nhận số điện thoại của mình trong AdSense, bạn có thể gặp một số hạn chế, chẳng hạn như:

* Bạn có thể không thể truy cập tất cả các tính năng trong AdSense.
* Tài khoản AdSense của bạn có thể kém an toàn hơn.
* Quảng cáo AdSense của bạn có thể không hoạt động.

** Q: Tôi có thể xác nhận số điện thoại của mình trong AdSense với số điện thoại cố định không? **

A: Có, bạn có thể xác nhận số điện thoại của mình trong AdSense với số điện thoại cố định.

** Q: Nếu tôi nhận được số điện thoại mới thì sao? **

Trả lời: Nếu bạn nhận được số điện thoại mới, bạn có thể cập nhật tài khoản AdSense của mình bằng số mới bằng cách làm theo các bước trong phần có tiêu đề "Cách thay đổi số điện thoại của bạn trong AdSense".

## Tài nguyên

* [Trung tâm trợ giúp AdSense: Xác nhận số điện thoại của bạn] (https://support.google.com/adsense/answer/7005988?hl=en)
* [Trung tâm trợ giúp AdSense: Thay đổi số điện thoại của bạn] (https://support.google.com/adsense/answer/7005990?hl=en)

## hashtags

* #Quảng cáo
* #google Adsense
* #PhoneVerization
* #bảo vệ
* #hiệu suất
=======================================
## How to confirm your phone number in AdSense

1. **Sign in to your AdSense account.**
2. Click **Settings**.
3. Click **Personal info**.
4. Under **Phone number**, enter your phone number and click **Confirm**.
5. You will receive a verification code via SMS. Enter the code in the field provided and click **Verify**.

Your phone number will now be confirmed in your AdSense account.

## Benefits of confirming your phone number in AdSense

There are several benefits to confirming your phone number in AdSense, including:

* **Increased security:** When you confirm your phone number, it helps to protect your AdSense account from fraud. If someone tries to access your account, they will need to enter the verification code that is sent to your phone number.
* **Improved performance:** Google may use your phone number to improve the performance of your AdSense ads. For example, Google may use your phone number to target ads to people who are located near you.
* **Access to additional features:** Some AdSense features, such as the AdSense mobile app, are only available to users who have confirmed their phone number.

## How to change your phone number in AdSense

If you need to change your phone number in AdSense, you can do so by following these steps:

1. Sign in to your AdSense account.
2. Click **Settings**.
3. Click **Personal info**.
4. Under **Phone number**, click **Change**.
5. Enter your new phone number and click **Confirm**.
6. You will receive a verification code via SMS. Enter the code in the field provided and click **Verify**.

Your phone number will now be changed in your AdSense account.

## FAQs

**Q: What happens if I don't confirm my phone number in AdSense?**

A: If you don't confirm your phone number in AdSense, you may experience some limitations, such as:

* You may not be able to access all of the features in AdSense.
* Your AdSense account may be less secure.
* Your AdSense ads may not perform as well.

**Q: Can I confirm my phone number in AdSense with a landline number?**

A: Yes, you can confirm your phone number in AdSense with a landline number.

**Q: What if I get a new phone number?**

A: If you get a new phone number, you can update your AdSense account with your new number by following the steps in the section titled "How to change your phone number in AdSense".

## Resources

* [AdSense Help Center: Confirm your phone number](https://support.google.com/adsense/answer/7005988?hl=en)
* [AdSense Help Center: Change your phone number](https://support.google.com/adsense/answer/7005990?hl=en)

## Hashtags

* #Adsense
* #Googleadsense
* #phoneverification
* #security
* #performance

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock