Ask Hướng dẫn cuối cùng cho YouTube cho người mới bắt đầu (hướng dẫn từng bước)

Alexaloverte

## Hướng dẫn cuối cùng cho YouTube cho người mới bắt đầu (hướng dẫn từng bước)

### Giới thiệu

YouTube là một trong những trang web phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động.Đó là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và nó có thể là một cách tuyệt vời để phát triển doanh nghiệp của bạn, xây dựng thương hiệu của bạn hoặc đơn giản là kết nối với người khác.

Nếu bạn chưa quen với YouTube, nó có thể hơi áp đảo để bắt đầu.Có rất nhiều điều khác nhau để học, và thật khó để biết bắt đầu từ đâu.

Đó là lý do tại sao tôi đã tạo hướng dẫn này.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn mọi thứ bạn cần biết để bắt đầu trên YouTube.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo kênh của bạn và tải lên video đầu tiên của bạn, để phát triển khán giả của bạn và kiếm tiền từ các video của bạn.

Vì vậy, cho dù bạn chỉ mới bắt đầu trên YouTube hay bạn đang tìm cách đưa kênh của mình lên cấp độ tiếp theo, hướng dẫn này là dành cho bạn.

### Bước 1: Tạo kênh YouTube

Bước đầu tiên để bắt đầu một kênh YouTube là tạo một kênh.Để làm điều này, chỉ cần truy cập youtube.com và nhấp vào nút "Tạo kênh".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập tên, tên kênh và ảnh hồ sơ.Bạn cũng có thể chọn một URL tùy chỉnh cho kênh của bạn.

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tải lên video.

### Bước 2: Tải lên video đầu tiên của bạn

Bước tiếp theo là tải lên video đầu tiên của bạn.Để làm điều này, chỉ cần nhấp vào nút "Tải lên" ở góc trên cùng bên phải của bảng điều khiển YouTube của bạn.

Sau đó, bạn có thể kéo và thả tệp video của mình vào cửa sổ hoặc nhấp vào nút "Chọn Tệp" để chọn tệp từ máy tính của bạn.

Khi bạn đã chọn video của mình, bạn có thể nhập tiêu đề, mô tả và thẻ cho video của mình.Bạn cũng có thể chọn hình ảnh thu nhỏ cho video của bạn.

Khi bạn đã hoàn tất, nhấp vào nút "Tải lên" để bắt đầu tải lên video của bạn.

### Bước 3: Tùy chỉnh kênh của bạn

Khi bạn đã tải lên video đầu tiên của mình, bạn sẽ muốn tùy chỉnh kênh của mình.Để làm điều này, nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của bảng điều khiển YouTube của bạn.

Sau đó, bạn có thể thay đổi chủ đề, hình ảnh tiêu đề và màu nền của kênh.Bạn cũng có thể thêm một đoạn giới thiệu kênh, đây là một video ngắn sẽ phát khi mọi người truy cập kênh của bạn.

Bạn cũng có thể thêm các liên kết đến hồ sơ và trang web truyền thông xã hội của bạn.

### Bước 4: Phát triển khán giả của bạn

Khi bạn đã tạo kênh của mình và tải lên video đầu tiên của mình, bạn sẽ cần bắt đầu phát triển khán giả của mình.Có một vài cách khác nhau để làm điều này:

*** Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Khi bạn tải lên một video mới, hãy chia sẻ nó trên hồ sơ phương tiện truyền thông xã hội của bạn.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn.
*** Sử dụng tính năng video được đề xuất của YouTube. ** Khi mọi người xem video trên YouTube, chúng thường được hiển thị các video được đề xuất ở cuối video.Đây là một cách tuyệt vời để có được video của bạn trước người xem mới.
*** Quảng cáo kênh của bạn thông qua quảng cáo trả phí. ** Nếu bạn muốn tăng tốc quá trình phát triển khán giả của mình, bạn có thể sử dụng quảng cáo trả tiền để quảng bá kênh của mình.

### Bước 5: Kiếm tiền từ video của bạn

Khi bạn có một lượng khán giả đủ lớn, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Có một vài cách khác nhau để làm điều này:

*** Doanh thu quảng cáo. ** Khi mọi người xem video của bạn, bạn có thể kiếm tiền từ các quảng cáo được hiển thị trên video của bạn.
*** Tài trợ. ** Bạn có thể hợp tác với các thương hiệu để tạo video được tài trợ hoặc đánh giá sản phẩm.
*** Hàng hóa. ** Bạn có thể bán hàng hóa, chẳng hạn như áo phông, mũ và cốc, trên kênh YouTube của bạn.

### Phần kết luận

Bắt đầu một kênh YouTube có thể là một cách tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới, phát triển doanh nghiệp của bạn, xây dựng thương hiệu của bạn hoặc đơn giản là kết nối với người khác.

Hướng dẫn này đã đề cập đến mọi thứ bạn cần biết để bắt đầu trên YouTube.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu tạo của bạn
=======================================
## The Final Guide to YouTube for Beginners (Step-by-Step Instructions)

### Introduction

YouTube is one of the most popular websites in the world, with over 2 billion active users. It's a great platform for sharing your videos with the world, and it can be a great way to grow your business, build your brand, or simply connect with others.

If you're new to YouTube, it can be a bit overwhelming to get started. There are so many different things to learn, and it can be hard to know where to start.

That's why I've created this guide. In this guide, I'll walk you through everything you need to know to get started on YouTube. I'll cover everything from creating your channel and uploading your first video, to growing your audience and making money from your videos.

So whether you're just starting out on YouTube, or you're looking to take your channel to the next level, this guide is for you.

### Step 1: Create a YouTube Channel

The first step to starting a YouTube channel is creating a channel. To do this, simply go to YouTube.com and click on the "Create a Channel" button.

You'll then be asked to enter your name, a channel name, and a profile picture. You can also choose a custom URL for your channel.

Once you've created your channel, you'll be able to start uploading videos.

### Step 2: Upload Your First Video

The next step is to upload your first video. To do this, simply click on the "Upload" button in the top right corner of your YouTube dashboard.

You can then drag and drop your video file into the window, or click on the "Choose File" button to select a file from your computer.

Once you've selected your video, you can enter a title, description, and tags for your video. You can also choose a thumbnail image for your video.

When you're finished, click on the "Upload" button to start uploading your video.

### Step 3: Customize Your Channel

Once you've uploaded your first video, you'll want to customize your channel. To do this, click on the "Settings" icon in the top right corner of your YouTube dashboard.

You can then change your channel's theme, header image, and background color. You can also add a channel trailer, which is a short video that will play when people visit your channel.

You can also add links to your social media profiles and website.

### Step 4: Grow Your Audience

Once you've created your channel and uploaded your first video, you'll need to start growing your audience. There are a few different ways to do this:

* **Share your videos on social media.** When you upload a new video, share it on your social media profiles. This will help you reach a wider audience.
* **Use YouTube's suggested videos feature.** When people watch a video on YouTube, they're often shown suggested videos at the end of the video. This is a great way to get your videos in front of new viewers.
* **Promote your channel through paid advertising.** If you want to speed up the process of growing your audience, you can use paid advertising to promote your channel.

### Step 5: Make Money from Your Videos

Once you have a large enough audience, you can start making money from your videos. There are a few different ways to do this:

* **Ad revenue.** When people watch your videos, you can earn money from ads that are displayed on your videos.
* **Sponsorships.** You can partner with brands to create sponsored videos or product reviews.
* **Merchandise.** You can sell merchandise, such as t-shirts, hats, and mugs, on your YouTube channel.

### Conclusion

Starting a YouTube channel can be a great way to share your videos with the world, grow your business, build your brand, or simply connect with others.

This guide has covered everything you need to know to get started on YouTube. So what are you waiting for? Start creating your

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock