Ask Hướng dẫn cuối cùng để bắt đầu với quảng cáo Google trên một tên miền phụ

Mlolgf29

### Hướng dẫn cuối cùng để bắt đầu với quảng cáo Google trên một tên miền bổ sung

**Giới thiệu**

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn muốn quảng bá một sản phẩm hoặc dịch vụ không liên quan đến trang web chính của bạn thì sao?Hoặc nếu bạn muốn thử nghiệm một chiến dịch tiếp thị mới mà không ảnh hưởng đến lưu lượng truy cập hiện tại của bạn?

Trong các trường hợp như thế này, bạn có thể sử dụng một tên miền bổ sung để tạo một trang web riêng cho các chiến dịch Google ADS của bạn.Điều này cung cấp cho bạn sự linh hoạt để nhắm mục tiêu các đối tượng khác nhau, kiểm tra các chiến lược tiếp thị khác nhau và theo dõi kết quả của bạn chặt chẽ hơn.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập tài khoản Google ADS cho một tên miền bổ sung, tạo chiến dịch đầu tiên của bạn và theo dõi kết quả của bạn.

** Bước 1: Thiết lập tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ được yêu cầu cung cấp tên doanh nghiệp, thông tin liên lạc và chi tiết thanh toán của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Google ADS.

** Bước 2: Tạo một chiến dịch mới **

Khi bạn đã đăng nhập vào tài khoản Google ADS của mình, bạn có thể tạo một chiến dịch mới.Để thực hiện việc này, nhấp vào các chiến dịch ** ** trong menu bên trái và sau đó nhấp vào chiến dịch mới **.

Bạn sẽ được yêu cầu chọn loại chiến dịch.Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo một chiến dịch tìm kiếm.

** Bước 3: Đặt mục tiêu chiến dịch của bạn **

Tiếp theo, bạn sẽ cần đặt mục tiêu chiến dịch của mình.Điều này sẽ giúp bạn xác định cách bạn sẽ tối ưu hóa chiến dịch của mình và theo dõi kết quả của mình.

Ví dụ: nếu bạn đang cố gắng tạo khách hàng tiềm năng, bạn có thể muốn đặt mục tiêu của mình thành ** Chuyển đổi trang web **.Điều này sẽ bảo Google hiển thị quảng cáo của bạn cho những người có nhiều khả năng truy cập trang web của bạn và hoàn thành chuyển đổi.

** Bước 4: Đặt chiến lược ngân sách và đấu thầu của bạn **

Bây giờ bạn cần thiết lập ngân sách và chiến lược đấu thầu của bạn.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch của mình.

Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.Bạn có thể chọn từ một loạt các chiến lược đấu thầu, bao gồm ** Tối đa hóa nhấp chuột **, ** Chi phí mục tiêu cho mỗi hành động ** và ** chia sẻ ấn tượng mục tiêu **.

** Bước 5: Tạo các nhóm quảng cáo và quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo các nhóm quảng cáo và quảng cáo của bạn.Một nhóm AD là một tập hợp các quảng cáo nhắm vào một từ khóa hoặc cụm từ cụ thể.

Để tạo một nhóm AD, nhấp vào ** Nhóm quảng cáo ** trong menu bên trái và sau đó nhấp vào ** Nhóm quảng cáo mới **.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập tên cho nhóm quảng cáo của mình và chọn từ khóa hoặc cụm từ để nhắm mục tiêu.

Khi bạn đã tạo nhóm AD của mình, bạn có thể tạo quảng cáo của mình.Để làm điều này, nhấp vào ** Quảng cáo ** trong menu bên trái và sau đó nhấp vào ** AD MỚI **.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập tiêu đề, mô tả và URL cho quảng cáo của bạn.

** Bước 6: Xem lại chiến dịch của bạn **

Trước khi bạn bắt đầu chiến dịch của mình, bạn nên xem lại cài đặt của mình để đảm bảo mọi thứ đều chính xác.

Bạn có thể xem lại chiến dịch của mình bằng cách nhấp vào ** Chiến dịch ** trong menu bên trái và sau đó nhấp vào tên của chiến dịch của bạn.

** Bước 7: Bắt đầu chiến dịch của bạn **

Khi bạn hài lòng với cài đặt của mình, bạn có thể bắt đầu chiến dịch của mình bằng cách nhấp vào ** Bắt đầu **.

Chiến dịch của bạn sẽ bắt đầu chạy ngay lập tức và bạn sẽ bắt đầu thấy kết quả trong một vài ngày.

** Theo dõi kết quả của bạn **

Để theo dõi kết quả của chiến dịch của bạn, bạn có thể sử dụng báo cáo ** chuyển đổi ** trong bảng điều khiển Google ADS.

Báo cáo này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu chuyển đổi bạn đã tạo, chi phí trung bình cho mỗi chuyển đổi và các số liệu khác.

**Phần kết luận**

Thiết lập tài khoản Google ADS cho một tên miền bổ sung là một cách tuyệt vời để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ không liên quan đến trang web chính của bạn.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kiểm tra mới
=======================================
### The Final Guide to Start with Google Ads on an Extra Domain Name

**Introduction**

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach a wider audience and grow your business. But what if you want to promote a product or service that's not related to your main website? Or what if you want to test out a new marketing campaign without affecting your existing traffic?

In cases like these, you can use an extra domain name to create a separate website for your Google Ads campaigns. This gives you the flexibility to target different audiences, test different marketing strategies, and track your results more closely.

In this guide, we'll show you how to set up a Google Ads account for an extra domain name, create your first campaign, and track your results.

**Step 1: Set up a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Create an account**.

You'll be asked to provide your business name, contact information, and payment details. Once you've created your account, you'll be able to log in to the Google Ads dashboard.

**Step 2: Create a new campaign**

Once you're logged in to your Google Ads account, you can create a new campaign. To do this, click **Campaigns** in the left-hand menu and then click **New campaign**.

You'll be asked to choose a campaign type. For this guide, we'll be creating a search campaign.

**Step 3: Set your campaign goals**

Next, you'll need to set your campaign goals. This will help you determine how you'll optimize your campaign and track your results.

For example, if you're trying to generate leads, you might want to set your goal to **Website conversions**. This will tell Google to show your ads to people who are more likely to visit your website and complete a conversion.

**Step 4: Set your budget and bidding strategy**

Now you need to set your budget and bidding strategy. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your campaign.

Your bidding strategy determines how much you're willing to pay for each click on your ad. You can choose from a variety of bidding strategies, including **Maximize clicks**, **Target cost-per-action**, and **Target impression share**.

**Step 5: Create your ad groups and ads**

Now it's time to create your ad groups and ads. An ad group is a collection of ads that target a specific keyword or phrase.

To create an ad group, click **Ad groups** in the left-hand menu and then click **New ad group**.

You'll be asked to enter a name for your ad group and choose a keyword or phrase to target.

Once you've created your ad group, you can create your ads. To do this, click **Ads** in the left-hand menu and then click **New ad**.

You'll be asked to enter a headline, a description, and a URL for your ad.

**Step 6: Review your campaign**

Before you start your campaign, you should review your settings to make sure everything is correct.

You can review your campaign by clicking **Campaigns** in the left-hand menu and then clicking the name of your campaign.

**Step 7: Start your campaign**

Once you're satisfied with your settings, you can start your campaign by clicking **Start**.

Your campaign will start running immediately and you'll start seeing results in a few days.

**Tracking your results**

To track the results of your campaign, you can use the **Conversions** report in the Google Ads dashboard.

This report will show you how many conversions you've generated, the average cost per conversion, and other metrics.

**Conclusion**

Setting up a Google Ads account for an extra domain name is a great way to promote a product or service that's not related to your main website. It's also a great way to test out new

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock