Ask Hướng dẫn cuối cùng về Google Admob cho các nhà phát triển ứng dụng (nội dung 68%)

XMRigproxy006

## Hướng dẫn cuối cùng trên Google Admob cho các nhà phát triển ứng dụng

**Giới thiệu**

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động giúp bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập ADMOB và bắt đầu với quảng cáo.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Admob của bạn đến việc thiết lập quảng cáo của bạn và theo dõi thu nhập của bạn.

** Bắt đầu với Admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Bắt đầu".Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên, địa chỉ email và quốc gia của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm ứng dụng của mình vào ADMOB.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm ứng dụng" và nhập chi tiết ứng dụng của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp tên gói, mã phiên bản và URL lưu trữ của ứng dụng.

** Thiết lập quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã thêm ứng dụng của mình vào ADMOB, bạn có thể bắt đầu thiết lập quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm các biểu ngữ, xen kẽ và video được thưởng.

Để thiết lập quảng cáo của bạn, nhấp vào tab "Quảng cáo" trong bảng điều khiển Admob.Sau đó, bạn sẽ có thể chọn định dạng quảng cáo của mình, đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình và tạo các sáng tạo quảng cáo của bạn.

** Theo dõi thu nhập của bạn **

Admob cho phép bạn theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển Admob.Bạn có thể thấy số tiền bạn kiếm được, nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị và quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.

Để theo dõi thu nhập của bạn, hãy nhấp vào tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển Admob.Sau đó, bạn sẽ có thể thấy sự cố thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.Trong hướng dẫn này, chúng tôi đã hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập Admob và bắt đầu với quảng cáo.Chúng tôi đã bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Admob của bạn đến việc thiết lập quảng cáo của bạn và theo dõi thu nhập của bạn.

** hashtags **

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #AppMonetization
* #Ứng dụng di động
* #Earnmoneywithapps
=======================================
## Final Guide on Google Admob for Application Developers

**Introduction**

Google AdMob is a mobile advertising platform that helps you earn money by showing ads on your apps. It's a great way to monetize your app and make some extra cash. In this guide, we'll walk you through the process of setting up AdMob and getting started with advertising. We'll cover everything from creating your AdMob account to setting up your ads and tracking your earnings.

**Getting Started with AdMob**

The first step is to create an AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking the "Get Started" button. You'll need to provide some basic information, such as your name, email address, and country.

Once you've created your account, you'll need to add your app to AdMob. You can do this by clicking the "Add App" button and entering your app's details. You'll need to provide your app's package name, version code, and store URL.

**Setting Up Your Ads**

Now that you've added your app to AdMob, you can start setting up your ads. You can choose from a variety of ad formats, including banners, interstitials, and rewarded videos.

To set up your ads, click the "Ads" tab in the AdMob dashboard. You'll then be able to choose your ad format, set your targeting options, and create your ad creatives.

**Tracking Your Earnings**

AdMob allows you to track your earnings in the AdMob dashboard. You can see how much money you've earned, where your ads are being shown, and which ads are performing the best.

To track your earnings, click the "Reports" tab in the AdMob dashboard. You'll then be able to see a breakdown of your earnings by day, week, month, and year.

**Conclusion**

Google AdMob is a great way to monetize your app and make some extra cash. In this guide, we've walked you through the process of setting up AdMob and getting started with advertising. We've covered everything from creating your AdMob account to setting up your ads and tracking your earnings.

**Hashtags**

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #AppMonetization
* #MobileApps
* #Earnmoneywithapps

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock