Ask Hướng dẫn cuối cùng về Google Admob cho người mới bắt đầu (hướng dẫn từng bước)

Niemcyebay3637

### Hướng dẫn cuối cùng cho Google Admob cho người mới bắt đầu (hướng dẫn từng bước)

**Giới thiệu**

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình thiết lập Google Admob cho ứng dụng của bạn, từ đầu đến cuối.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, bao gồm cách tạo tài khoản Admob, cách thêm quảng cáo vào ứng dụng của bạn và cách theo dõi thu nhập của bạn.

** Bắt đầu với Google Admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần thêm ứng dụng của mình vào ADMOB.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Thêm ứng dụng ** và nhập chi tiết ứng dụng của bạn.

Tiếp theo, bạn sẽ cần bật quảng cáo trong ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào cài đặt quảng cáo ** và chọn tùy chọn ** Bật **.

Bạn cũng sẽ cần chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị trong ứng dụng của mình.Bạn có thể chọn từ các biểu ngữ, xen kẽ, quảng cáo được khen thưởng và quảng cáo gốc.

** Thêm quảng cáo vào ứng dụng của bạn **

Khi bạn đã bật quảng cáo trong ứng dụng, bạn có thể bắt đầu thêm chúng vào nội dung của ứng dụng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng SDK ADMOB.

ADMOB SDK là một tập hợp các công cụ mà bạn có thể sử dụng để tích hợp quảng cáo vào ứng dụng của mình.Bạn có thể tìm thấy SDK ADMOB cho nền tảng ứng dụng của bạn trên trang web Admob.

Khi bạn đã thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào nội dung của ứng dụng.Bạn có thể làm điều này bằng cách tạo các đơn vị quảng cáo và thêm chúng vào bố cục của ứng dụng của bạn.

** Theo dõi thu nhập của bạn **

Google Admob cung cấp một bảng điều khiển nơi bạn có thể theo dõi thu nhập của mình.Bạn có thể tìm thấy bảng điều khiển của mình bằng cách nhấp vào ** admob của tôi ** và sau đó nhấp vào ** báo cáo **.

Bảng điều khiển của bạn sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo, cũng như các thông tin khác như ấn tượng, nhấp chuột và cài đặt.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo thu nhập thụ động.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể thiết lập admob cho ứng dụng của mình và bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #AppMonetization
* #Passiveincome
* #Androiddevelopment
=======================================
### The Final Guide to Google AdMob for Beginners (Step-by-Step Instructions)

**Introduction**

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your apps. It's a great way to monetize your app and generate passive income.

In this guide, I'll walk you through the process of setting up Google AdMob for your app, from start to finish. I'll cover everything you need to know, including how to create an AdMob account, how to add ads to your app, and how to track your earnings.

**Getting Started with Google AdMob**

The first step is to create an AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking **Create an Account**.

Once you've created an account, you'll need to add your app to AdMob. You can do this by clicking **Add App** and entering your app's details.

Next, you'll need to enable ads in your app. You can do this by clicking **Ad Settings** and selecting the **Enable** option.

You'll also need to choose the type of ads you want to show in your app. You can choose from banners, interstitials, rewarded ads, and native ads.

**Adding Ads to Your App**

Once you've enabled ads in your app, you can start adding them to your app's content. You can do this by using the AdMob SDK.

The AdMob SDK is a set of tools that you can use to integrate ads into your app. You can find the AdMob SDK for your app's platform on the AdMob website.

Once you've added the AdMob SDK to your app, you can start adding ads to your app's content. You can do this by creating ad units and adding them to your app's layout.

**Tracking Your Earnings**

Google AdMob provides a dashboard where you can track your earnings. You can find your dashboard by clicking **My AdMob** and then clicking **Reports**.

Your dashboard will show you how much money you've earned from ads, as well as other information such as impressions, clicks, and installs.

**Conclusion**

Google AdMob is a great way to monetize your app and generate passive income. By following the steps in this guide, you can set up AdMob for your app and start earning money from ads.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #AppMonetization
* #Passiveincome
* #Androiddevelopment

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock