Ask Hướng dẫn cuối cùng về Google Admob cho người mới bắt đầu ở Việt Nam

#Googleadmob #admob #Googleads #MakeMoneyOnline #beginnersinvietnam ## Hướng dẫn cuối cùng về Google Admob cho người mới bắt đầu ở Việt Nam

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng Android của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn mọi thứ bạn cần biết để bắt đầu với Google Admob, bao gồm cách tạo tài khoản, thiết lập ứng dụng của bạn và bắt đầu hiển thị quảng cáo.

## 1. Tạo tài khoản Google Admob

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và quốc gia của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Admob.

## 2. Thiết lập ứng dụng của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản Admob của mình, bạn cần thiết lập ứng dụng của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau:

* Tên gói của ứng dụng của bạn
* Mã phiên bản của ứng dụng của bạn
* Giấy chứng nhận ký của ứng dụng của bạn

Bạn có thể tìm thấy thông tin này trong tệp kê khai của ứng dụng.

## 3. Bắt đầu hiển thị quảng cáo

Khi bạn đã thiết lập ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo.Để làm điều này, bạn sẽ cần thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của bạn.

Bạn có thể tìm thấy SDK ADMOB trên trang web Admob.Khi bạn đã tải xuống SDK, bạn có thể thêm nó vào ứng dụng của mình bằng cách làm theo các hướng dẫn trong tài liệu SDK.

## 4. Kiếm tiền ứng dụng của bạn

Khi bạn đã thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình bằng cách chọn một đơn vị AD.Các đơn vị quảng cáo là các loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trong ứng dụng của mình.

Bạn có thể chọn từ một loạt các đơn vị quảng cáo, bao gồm các biểu ngữ, xen kẽ và video được thưởng.

## 5. Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ ADMOB trong bảng điều khiển Admob.Bảng điều khiển cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị và số lượng người đang nhấp vào quảng cáo của bạn.

## Phần kết luận

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng Android của bạn và kiếm thêm tiền.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể bắt đầu với Admob và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Googleadmob
* #admob
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #beginnersinvietnam
=======================================
#Googleadmob #admob #Googleads #MakeMoneyOnline #beginnersinvietnam ##The final guide on Google Admob for beginners in Vietnam

Google Admob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your Android app. It's a great way to monetize your app and make some extra cash.

In this guide, I'll show you everything you need to know to get started with Google Admob, including how to create an account, set up your app, and start showing ads.

## 1. Create a Google Admob account

The first step is to create a Google Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking the "Create an account" button.

You'll need to provide your email address, a password, and your country. Once you've created your account, you'll be able to log in to the Admob dashboard.

## 2. Set up your app

Once you've created your Admob account, you need to set up your app. To do this, you'll need to provide the following information:

* Your app's package name
* Your app's version code
* Your app's signing certificate

You can find this information in your app's manifest file.

## 3. Start showing ads

Once you've set up your app, you can start showing ads. To do this, you'll need to add the Admob SDK to your app.

You can find the Admob SDK on the Admob website. Once you've downloaded the SDK, you can add it to your app by following the instructions in the SDK documentation.

## 4. Monetize your app

Once you've added the Admob SDK to your app, you can start monetizing your app by choosing an ad unit. Ad units are different types of ads that you can show in your app.

You can choose from a variety of ad units, including banners, interstitials, and rewarded videos.

## 5. Track your earnings

You can track your earnings from Admob in the Admob dashboard. The dashboard shows you how much money you've earned, where your ads are being shown, and how many people are clicking on your ads.

## Conclusion

Google Admob is a great way to monetize your Android app and make some extra cash. By following the steps in this guide, you can get started with Admob and start earning money today.

## 5 hashtags in the form of #

* #Googleadmob
* #admob
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline
* #beginnersinvietnam

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock