Hướng dẫn đăng kí VPS cấu hình mạnh chỉ với 5$/tháng.

ngobaolamtuyen

#Vps #cheapvps #LowCostVPS #StrongConfigureSt

## Hướng dẫn đăng ký VPS cấu hình mạnh chỉ với $ 5/tháng

VPS (Máy chủ riêng ảo) là một loại dịch vụ điện toán đám mây cung cấp cho bạn một máy chủ ảo chuyên dụng mà bạn có thể sử dụng để lưu trữ trang web, ứng dụng và các dịch vụ khác của bạn.VPSS mạnh mẽ và linh hoạt hơn các kế hoạch lưu trữ được chia sẻ, nhưng chúng cũng đắt hơn.Tuy nhiên, có một số nhà cung cấp VPS giá cả phải chăng cung cấp giá trị lớn cho tiền.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách đăng ký một VPS cấu hình mạnh chỉ với 5 đô la/tháng.Chúng tôi sẽ sử dụng Vultr, một nhà cung cấp VPS phổ biến cung cấp nhiều kế hoạch để lựa chọn.

### Bước 1: Tạo tài khoản Vultr

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Vultr.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Vultr và nhấp vào nút "Đăng ký".

Nhập địa chỉ email và mật khẩu của bạn, sau đó nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu xác minh địa chỉ email của bạn.Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào tài khoản Vultr của mình.

### Bước 2: Chọn gói VPS

Bước tiếp theo là chọn một kế hoạch VPS.Vultr cung cấp nhiều kế hoạch khác nhau để lựa chọn, vì vậy bạn có thể tìm thấy một kế hoạch phù hợp với nhu cầu và ngân sách của bạn.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng gói "Tính toán tần số cao".Kế hoạch này là hoàn hảo để chạy các tác vụ chuyên sâu CPU, chẳng hạn như mã hóa video và xử lý hình ảnh.

Để chọn gói này, nhấp vào tab "Sản phẩm" và sau đó nhấp vào liên kết "Tính toán tần số cao".

Chọn gói "1GB RAM" và sau đó nhấp vào nút "Thêm vào giỏ hàng".

### Bước 3: Tạo VPS

Bây giờ bạn đã chọn gói VPS, bạn có thể tạo VPS.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "phiên bản" và sau đó nhấp vào nút "Tạo phiên bản".

Nhập tên cho VPS của bạn và sau đó chọn gói "Tính toán tần số cao" mà bạn đã chọn trong bước trước.

Bạn cũng có thể chọn khu vực mà bạn muốn VPS của bạn được đặt.Vultr có các trung tâm dữ liệu ở nhiều địa điểm khác nhau trên thế giới, vì vậy bạn có thể chọn vị trí gần nhất với bạn.

Khi bạn đã nhập tất cả các thông tin cần thiết, nhấp vào nút "Tạo".

### Bước 4: Kết nối với VPS của bạn

Bây giờ bạn đã tạo ra một VPS, bạn cần kết nối với nó.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng ứng dụng khách SSH mà bạn chọn.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng máy khách Putty SSH.

Để tải xuống Putty, hãy truy cập trang web Putty và nhấp vào nút "Tải xuống Putty".

Khi bạn đã tải xuống Putty, hãy cài đặt nó trên máy tính của bạn.

Sau khi cài đặt Putty, hãy mở và nhập thông tin sau:

* Tên máy chủ: Địa chỉ IP công khai của VPS của bạn
* Cổng: 22
* Tên người dùng: root
* Mật khẩu: Mật khẩu mà bạn đã chọn khi bạn tạo VPS của mình

Nhấp vào nút "Mở".

Sau đó, bạn sẽ được kết nối với VPS của bạn.

### Bước 5: Cài đặt phần mềm trên VPS của bạn

Bây giờ bạn được kết nối với VPS của mình, bạn có thể cài đặt phần mềm trên đó.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng các lệnh sau:

`` `
Cập nhật sudo apt-get
sudo apt -get install -y nginx
`` `

Các lệnh này sẽ cài đặt máy chủ web nginx trên VPS của bạn.

Bây giờ bạn có thể sử dụng VPS của mình để lưu trữ các trang web và ứng dụng của bạn.

### Phần kết luận

Trong bài viết này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách đăng ký một VPS cấu hình mạnh chỉ với 5 đô la/tháng.Chúng tôi đã sử dụng Vultr làm ví dụ, nhưng bạn có thể sử dụng bất kỳ nhà cung cấp VPS nào mà bạn thích.

VPSS là một cách tuyệt vời để lưu trữ các trang web và ứng dụng của bạn nếu bạn cần nhiều năng lượng và linh hoạt hơn các gói lưu trữ được chia sẻ có thể cung cấp.Với VPS, bạn có thể chọn
=======================================
#Vps #cheapvps #LowCostVPS #strongconfigurationvps #affordablevps

## Instructions for registering a strong configuration VPS with only $ 5/month

A VPS (virtual private server) is a type of cloud computing service that provides you with a dedicated virtual server that you can use to host your websites, applications, and other services. VPSs are more powerful and flexible than shared hosting plans, but they are also more expensive. However, there are a number of affordable VPS providers that offer great value for money.

In this article, we will show you how to register a strong configuration VPS with only $5/month. We will be using Vultr, which is a popular VPS provider that offers a wide variety of plans to choose from.

### Step 1: Create a Vultr account

The first step is to create a Vultr account. You can do this by visiting the Vultr website and clicking on the "Sign Up" button.

Enter your email address and password, and then click on the "Create Account" button.

You will then be asked to verify your email address. Once you have verified your email address, you will be able to log in to your Vultr account.

### Step 2: Choose a VPS plan

The next step is to choose a VPS plan. Vultr offers a wide variety of plans to choose from, so you can find one that fits your needs and budget.

For this tutorial, we will be using the "High-Frequency Compute" plan. This plan is perfect for running CPU-intensive tasks, such as video encoding and image processing.

To choose this plan, click on the "Products" tab and then click on the "High-Frequency Compute" link.

Select the "1GB RAM" plan and then click on the "Add to Cart" button.

### Step 3: Create a VPS

Now that you have chosen a VPS plan, you can create a VPS. To do this, click on the "Instances" tab and then click on the "Create Instance" button.

Enter a name for your VPS and then select the "High-Frequency Compute" plan that you chose in the previous step.

You can also choose the region where you want your VPS to be located. Vultr has data centers in many different locations around the world, so you can choose the location that is closest to you.

Once you have entered all of the required information, click on the "Create" button.

### Step 4: Connect to your VPS

Now that you have created a VPS, you need to connect to it. To do this, you can use the SSH client of your choice.

For this tutorial, we will be using the PuTTY SSH client.

To download PuTTY, visit the PuTTY website and click on the "Download PuTTY" button.

Once you have downloaded PuTTY, install it on your computer.

Once PuTTY is installed, open it and enter the following information:

* Host Name: the public IP address of your VPS
* Port: 22
* Username: root
* Password: the password that you chose when you created your VPS

Click on the "Open" button.

You will then be connected to your VPS.

### Step 5: Install software on your VPS

Now that you are connected to your VPS, you can install software on it. To do this, you can use the following commands:

```
sudo apt-get update
sudo apt-get install -y nginx
```

These commands will install the nginx web server on your VPS.

You can now use your VPS to host your websites and applications.

### Conclusion

In this article, we showed you how to register a strong configuration VPS with only $5/month. We used Vultr as an example, but you can use any VPS provider that you like.

VPSs are a great way to host your websites and applications if you need more power and flexibility than shared hosting plans can offer. With a VPS, you can choose the

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock