Tips HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN ETSY CHI TIẾT BẰNG VIDEO-MỖI NGÀY 1 BƯỚC #EP2-2 Tạo buyer Etsy và lưu ý

hanhphuong536

** Cách tạo tài khoản Etsy (hướng dẫn từng bước + video) **

## 1. Giới thiệu

Etsy là một thị trường trực tuyến nơi mọi người có thể mua và bán các mặt hàng thủ công, cổ điển và các mặt hàng độc đáo.Đó là một nền tảng tuyệt vời để các doanh nhân sáng tạo bán sản phẩm của họ và tiếp cận khán giả toàn cầu.

Nếu bạn quan tâm đến việc bắt đầu một cửa hàng Etsy, bước đầu tiên là tạo một tài khoản.Quá trình này nhanh chóng và dễ dàng, và bạn có thể có tài khoản của mình và chạy trong vài phút.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước tạo tài khoản Etsy, từ đầu đến cuối.Tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo và lời khuyên để giúp bạn tận dụng tối đa cửa hàng Etsy của bạn.

## 2. Bước 1: Tạo tài khoản Etsy

Để tạo tài khoản Etsy, hãy truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

Bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email, mật khẩu và họ và họ.Bạn cũng sẽ cần tạo tên người dùng và chọn tên cửa hàng.

Khi bạn đã nhập thông tin của mình, nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Sau đó, bạn sẽ được gửi một liên kết xác nhận email.Nhấp vào liên kết để xác minh địa chỉ email của bạn và kích hoạt tài khoản của bạn.

## 3. Bước 2: Thiết lập cửa hàng của bạn

Bây giờ bạn đã tạo tài khoản Etsy của mình, đã đến lúc thiết lập cửa hàng của bạn.Điều này bao gồm thêm một hình ảnh hồ sơ, tiểu sử và mô tả về cửa hàng của bạn.

Bạn cũng có thể thêm một hình ảnh biểu ngữ và logo vào cửa hàng của bạn.Những hình ảnh này sẽ giúp xây dựng thương hiệu cửa hàng của bạn và làm cho nó hấp dẫn hơn.

## 4. Bước 3: Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

Bạn sẽ được nhắc nhập một tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh của sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể thêm thông tin vận chuyển và thẻ.

Khi bạn đã nhập tất cả các thông tin cần thiết, hãy nhấp vào nút "Danh sách".Sản phẩm của bạn sau đó sẽ được xuất bản trên Etsy và được bán để bán.

## 5. Bước 4: Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình, đã đến lúc bắt đầu quảng bá nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, bao gồm:

*** Chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội: ** Chia sẻ cửa hàng của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội như Facebook, Twitter và Instagram.
*** đang chạy quảng cáo: ** Bạn có thể chạy quảng cáo trên Etsy để quảng bá cửa hàng của bạn và tiếp cận đối tượng rộng hơn.
*** Viết bài viết blog: ** Viết bài viết blog về sản phẩm của bạn và cửa hàng của bạn.Điều này có thể giúp tạo lưu lượng truy cập đến cửa hàng của bạn.
*** Tham gia vào các sự kiện Etsy: ** Etsy tổ chức nhiều sự kiện trong suốt cả năm, chẳng hạn như hội chợ và hội thảo thủ công.Những sự kiện này là một cách tuyệt vời để kết nối với những người bán khác và quảng bá cửa hàng của bạn.

## 6. Bước 5: Bắt đầu bán hàng!

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình và quảng bá nó, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Khi khách hàng đặt hàng, bạn sẽ chịu trách nhiệm vận chuyển sản phẩm cho họ.

ETSY cung cấp một trình tạo nhãn vận chuyển mà bạn có thể sử dụng để tạo nhãn vận chuyển.Bạn cũng có thể in nhãn vận chuyển từ máy in của riêng bạn.

Khi bạn đã vận chuyển sản phẩm, ETSY sẽ thông báo cho khách hàng và phát hành tiền từ việc bán vào tài khoản của bạn.

## Phần kết luận

Tạo một tài khoản Etsy là một cách tuyệt vời để bắt đầu bán các mặt hàng thủ công, cổ điển hoặc độc đáo của bạn.Quá trình này nhanh chóng và dễ dàng, và bạn có thể có tài khoản của mình và chạy trong vài phút.

Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo một cửa hàng Etsy thành công và bắt đầu bán sản phẩm của mình cho khán giả toàn cầu.

## 5 hashtag ở dạng #

* #etsy
* #etsyseller
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsytips
=======================================
**How to Create an Etsy Account (Step-by-Step Instructions + Video)**

## 1. Introduction

Etsy is an online marketplace where people can buy and sell handmade, vintage, and unique items. It's a great platform for creative entrepreneurs to sell their products and reach a global audience.

If you're interested in starting an Etsy shop, the first step is to create an account. This process is quick and easy, and you can have your account up and running in minutes.

In this tutorial, I'll walk you through the steps of creating an Etsy account, from start to finish. I'll also provide tips and advice to help you get the most out of your Etsy shop.

## 2. Step 1: Create an Etsy account

To create an Etsy account, visit the Etsy website and click the "Sign Up" button in the top right corner of the screen.

You'll be prompted to enter your email address, password, and first and last name. You'll also need to create a username and choose a shop name.

Once you've entered your information, click the "Create Account" button. You'll then be sent an email confirmation link. Click the link to verify your email address and activate your account.

## 3. Step 2: Set up your shop

Now that you've created your Etsy account, it's time to set up your shop. This includes adding a profile picture, a bio, and a description of your shop.

You can also add a banner image and a logo to your shop. These images will help to brand your shop and make it more visually appealing.

## 4. Step 3: Add products to your shop

The next step is to add products to your shop. To do this, click the "Add a listing" button in the top right corner of the screen.

You'll be prompted to enter a title, description, price, and photos of your product. You can also add shipping information and tags.

Once you've entered all of the necessary information, click the "List" button. Your product will then be published on Etsy and made available for sale.

## 5. Step 4: Promote your shop

Once you've added products to your shop, it's time to start promoting it. There are a number of ways to promote your shop, including:

* **Sharing your shop on social media:** Share your shop on social media platforms like Facebook, Twitter, and Instagram.
* **Running ads:** You can run ads on Etsy to promote your shop and reach a wider audience.
* **Writing blog posts:** Write blog posts about your products and your shop. This can help to generate traffic to your shop.
* **Participating in Etsy events:** Etsy hosts a variety of events throughout the year, such as craft fairs and workshops. These events are a great way to connect with other sellers and promote your shop.

## 6. Step 5: Start selling!

Once you've set up your shop and promoted it, you're ready to start selling! When a customer places an order, you'll be responsible for shipping the product to them.

Etsy provides a shipping label generator that you can use to create shipping labels. You can also print shipping labels from your own printer.

Once you've shipped the product, Etsy will notify the customer and release the funds from the sale to your account.

## Conclusion

Creating an Etsy account is a great way to start selling your handmade, vintage, or unique items. The process is quick and easy, and you can have your account up and running in minutes.

By following the steps in this tutorial, you can create a successful Etsy shop and start selling your products to a global audience.

## 5 Hashtags in the form of #

* #etsy
* #etsyseller
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsytips

Làm thế nào sau đây bạn có thể truy cập vào tài khoản Etsy người mua của mình sau khi tạo nó?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock