Ask Hướng dẫn thiết lập quảng cáo Google AdSense hoặc Google

## Cách thiết lập quảng cáo Google AdSense hoặc Google

[Giới thiệu]

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.AdSense cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Quảng cáo Google cho phép bạn tạo quảng cáo xuất hiện trên các trang kết quả tìm kiếm của Google và các trang web khác.

Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập quảng cáo Google Adsense hoặc Google.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản đến việc quảng cáo của bạn được phê duyệt.

[Bước 1: Tạo tài khoản]

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản với quảng cáo Google Adsense hoặc Google.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập các liên kết sau:

* [Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/)
* [Quảng cáo Google] (https://ads.google.com/home/)

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

[Bước 2: Thiết lập chi tiết thanh toán của bạn]

Trước khi bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ Google AdSense hoặc Google ADS, bạn cần thiết lập chi tiết thanh toán của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab ** Thanh toán ** trong tài khoản của bạn.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin tài khoản ngân hàng của mình để Google có thể gửi thu nhập của bạn.

[Bước 3: Chọn loại quảng cáo của bạn]

Google Adsense cung cấp hai loại quảng cáo:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là loại quảng cáo phổ biến nhất.Chúng xuất hiện ở phía trên, dưới hoặc bên của trang web của bạn.
*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những quảng cáo lớn hơn có thể xuất hiện ở bất cứ đâu trên trang web của bạn.

Quảng cáo Google cũng cung cấp hai loại quảng cáo:

*** Quảng cáo tìm kiếm: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm của Google.
*** Quảng cáo hiển thị: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên các trang web là một phần của mạng hiển thị Google.

Bạn có thể chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị trên trang web của mình.

[Bước 4: Nhận quảng cáo của bạn được phê duyệt]

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo của mình, bạn cần phải chấp thuận quảng cáo của mình.Google sẽ xem xét trang web của bạn để đảm bảo rằng nó đáp ứng chính sách quảng cáo của họ.

Nếu trang web của bạn được chấp thuận, Google sẽ bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của bạn.

[Bước 5: Theo dõi thu nhập của bạn]

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ quảng cáo Google Adsense hoặc Google trong tài khoản của mình.Bạn có thể thấy có bao nhiêu quảng cáo đã được hiển thị trên trang web của bạn, họ đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và số tiền bạn đã kiếm được.

[Phần kết luận]

Thiết lập Google AdSense hoặc Google ADS là một quy trình tương đối đơn giản.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ trang web của mình ngay lập tức.

## 5 hashtag ở dạng #

* #google Adsense
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
* #Tiếp thị trực tuyến
=======================================
## How to Set Up Google AdSense or Google Ads

[Introduction]

Google AdSense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. AdSense allows you to place ads on your website and earn money whenever someone clicks on an ad. Google Ads allows you to create ads that appear on Google search results pages and other websites.

In this article, I will walk you through the process of setting up Google AdSense or Google Ads. I will cover everything from creating an account to getting your ads approved.

[Step 1: Create an account]

The first step is to create an account with Google AdSense or Google Ads. You can do this by visiting the following links:

* [Google AdSense](https://www.google.com/adsense/start/)
* [Google Ads](https://ads.google.com/home/)

Once you have created an account, you will need to verify your email address.

[Step 2: Set up your payment details]

Before you can start earning money from Google AdSense or Google Ads, you need to set up your payment details. You can do this by clicking on the **Payments** tab in your account.

You will need to provide your bank account information so that Google can deposit your earnings.

[Step 3: Choose your ad type]

Google AdSense offers two types of ads:

* **Text ads:** These are the most common type of ad. They appear at the top, bottom, or side of your website.
* **Display ads:** These are larger ads that can appear anywhere on your website.

Google Ads also offers two types of ads:

* **Search ads:** These ads appear at the top of Google search results pages.
* **Display ads:** These ads appear on websites that are part of the Google Display Network.

You can choose the type of ads that you want to show on your website.

[Step 4: Get your ads approved]

Once you have chosen your ad type, you need to get your ads approved. Google will review your website to make sure that it meets their advertising policies.

If your website is approved, Google will start showing ads on your website.

[Step 5: Track your earnings]

You can track your earnings from Google AdSense or Google Ads in your account. You can see how many ads have been shown on your website, how many clicks they have received, and how much money you have earned.

[Conclusion]

Setting up Google AdSense or Google Ads is a relatively simple process. By following the steps in this article, you can start earning money from your website in no time.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing
* #onlinemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock