Ask Hướng dẫn từng bước để kiếm tiền từ các video riêng với Google AdSense và Google ADS (2023)

proxymolagi

## Cách kiếm tiền từ các video riêng với Google AdSense và Google ADS (2023)

** Bước 1: Tạo kênh YouTube và tải lên video của bạn **

Bước đầu tiên là tạo kênh YouTube và tải lên video của bạn.Hãy chắc chắn rằng video của bạn có chất lượng cao và hấp dẫn, và chúng có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.

** Bước 2: Kích hoạt kiếm tiền cho video của bạn **

Khi bạn đã tải lên video của mình, bạn cần cho phép kiếm tiền cho chúng.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Sau đó, nhấp vào nút "Bật" và làm theo hướng dẫn.

** Bước 3: Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Để kiếm tiền từ các video của bạn, bạn cần thiết lập tài khoản Google AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Sau đó, làm theo các hướng dẫn để tạo tài khoản của bạn và kết nối nó với kênh YouTube của bạn.

** Bước 4: Đặt quảng cáo trên video của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản Google AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Sau đó, nhấp vào tab "Quảng cáo" và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị trên video của mình.

** Bước 5: Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ các video của mình bằng cách truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Sau đó, nhấp vào tab "Thu nhập" để xem bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ video của mình.

** Mẹo thưởng: ** Bạn cũng có thể kiếm tiền từ các video riêng tư của mình bằng cách sử dụng quảng cáo của Google.Để thực hiện việc này, hãy tạo tài khoản Google ADS và tạo một chiến dịch quảng cáo nhắm vào những người quan tâm đến video của bạn.Sau đó, đặt quảng cáo của bạn vào video của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

## 5 hashtags

* #MAKemoneyFromVideos
* #Youtubemonetization
* #google Adsense
* #Googleads
* #PrivateVideos
=======================================
## How to Make Money from Private Videos with Google Adsense and Google Ads (2023)

**Step 1: Create a YouTube channel and upload your videos**

The first step is to create a YouTube channel and upload your videos. Make sure that your videos are high-quality and engaging, and that they are relevant to your target audience.

**Step 2: Enable monetization for your videos**

Once you have uploaded your videos, you need to enable monetization for them. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Then, click on the "Enable" button and follow the instructions.

**Step 3: Set up your Google AdSense account**

In order to make money from your videos, you need to set up a Google AdSense account. To do this, go to the Google AdSense website and click on the "Create an account" button. Then, follow the instructions to create your account and connect it to your YouTube channel.

**Step 4: Place ads on your videos**

Once you have set up your Google AdSense account, you can start placing ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Then, click on the "Ads" tab and select the type of ads that you want to display on your videos.

**Step 5: Track your earnings**

You can track your earnings from your videos by going to your YouTube Studio and clicking on the "Monetization" tab. Then, click on the "Earnings" tab to see how much money you have made from your videos.

**Bonus tip:** You can also make money from your private videos by using Google Ads. To do this, create a Google Ads account and create an ad campaign that targets people who are interested in your videos. Then, place your ads on your videos and start making money.

## 5 Hashtags

* #MAKemoneyFromVideos
* #Youtubemonetization
* #Googleadsense
* #Googleads
* #PrivateVideos

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock