Ask Hướng dẫn từng bước về cách thiết lập Google Admob

** Cách thiết lập Google Admob (Hướng dẫn từng bước) **

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng Android hoặc iOS của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong hướng dẫn từng bước này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google Admob từ đầu đến cuối.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản admob đến thêm quảng cáo vào ứng dụng của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ Admob.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Admob.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản Admob của mình và theo dõi thu nhập của bạn.

** Bước 2: Thêm ứng dụng của bạn vào admob **

Bước tiếp theo là thêm ứng dụng của bạn vào admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút ** Thêm ứng dụng ** trong bảng điều khiển Admob.

Bạn sẽ cần cung cấp tên, tên gói và phiên bản của ứng dụng.Bạn cũng sẽ cần cung cấp dấu vân tay SHA-1 cho chứng chỉ ký kết của ứng dụng.

Bạn có thể tìm thấy dấu vân tay SHA-1 trong chứng chỉ ký kết của ứng dụng trong tab ** Build ** của dự án Android Studio của ứng dụng.

Khi bạn đã thêm ứng dụng của mình vào ADMOB, bạn sẽ cần xác minh ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút ** Xác minh ** trong bảng điều khiển Admob.

Bạn sẽ cần tải lên một tệp APK đã ký của ứng dụng của mình.Bạn có thể tìm thấy một tệp APK đã ký của ứng dụng của mình trong tab ** Build ** của dự án Android Studio của ứng dụng.

Khi bạn đã xác minh ứng dụng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trong ứng dụng của mình.

** Bước 3: Chọn định dạng quảng cáo của bạn **

Admob cung cấp nhiều định dạng quảng cáo mà bạn có thể sử dụng để kiếm tiền từ ứng dụng của mình.Các định dạng quảng cáo phổ biến nhất là:

*** Quảng cáo biểu ngữ: ** Đây là những quảng cáo nhỏ xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của màn hình ứng dụng của bạn.
*** Quảng cáo kẽ: ** Đây là những quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng rời khỏi ứng dụng của bạn hoặc chuyển đổi giữa các màn hình.
*** Quảng cáo video được thưởng: ** Đây là những video mà người dùng có thể xem để kiếm phần thưởng, chẳng hạn như tiền hoặc đá quý.
*** Quảng cáo gốc: ** Đây là những quảng cáo trông giống như nội dung của ứng dụng của bạn.

Bạn có thể chọn định dạng quảng cáo bạn muốn hiển thị trong ứng dụng của mình.Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của riêng mình, chẳng hạn như số lượng quảng cáo tối đa có thể được hiển thị mỗi giờ.

** Bước 4: Thêm quảng cáo vào ứng dụng của bạn **

Khi bạn đã chọn định dạng quảng cáo của mình, bạn có thể thêm quảng cáo vào ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng SDK ADMOB.

ADMOB SDK là một thư viện mà bạn có thể thêm vào mã ứng dụng của mình.SDK sẽ tự động hiển thị quảng cáo trong ứng dụng của bạn theo tùy chọn quảng cáo của bạn.

Bạn có thể tìm thêm thông tin về SDK ADMOB trên trang web Admob.

** Bước 5: Theo dõi thu nhập của bạn **

Bảng điều khiển Admob cho phép bạn theo dõi thu nhập của mình từ ADMOB ADS.Bạn có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, số lượng quảng cáo đã được hiển thị và bao nhiêu lần nhấp đã được tạo ra.

Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển Admob để xem các định dạng quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.Thông tin này có thể giúp bạn tối ưu hóa chiến lược quảng cáo của mình và kiếm được nhiều tiền hơn từ quảng cáo ADMOB.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng Android hoặc iOS của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều định dạng quảng cáo mà bạn có thể sử dụng để tiếp cận đối tượng mục tiêu của mình.

Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để tạo thu nhập thụ động từ ứng dụng của mình, thì Google Admob là một lựa chọn tuyệt vời.

** 5 hashtags: **

* #Googleadmob
* #
=======================================
**How to Set Up Google AdMob (Step-by-Step Guide)**

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your Android or iOS app. It's a great way to monetize your app and generate passive income.

In this step-by-step guide, I'll show you how to set up Google AdMob from start to finish. I'll cover everything you need to know, from creating an AdMob account to adding ads to your app.

**Step 1: Create an AdMob account**

The first step is to create an AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking the **Create an Account** button.

You'll need to provide your email address, name, and country. You'll also need to agree to the AdMob terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to the AdMob dashboard. This is where you'll manage your AdMob account and track your earnings.

**Step 2: Add your app to AdMob**

The next step is to add your app to AdMob. You can do this by clicking the **Add app** button in the AdMob dashboard.

You'll need to provide your app's name, package name, and version. You'll also need to provide the SHA-1 fingerprint of your app's signing certificate.

You can find the SHA-1 fingerprint of your app's signing certificate in the **Build** tab of your app's Android Studio project.

Once you've added your app to AdMob, you'll need to verify your app. You can do this by clicking the **Verify app** button in the AdMob dashboard.

You'll need to upload a signed APK file of your app. You can find a signed APK file of your app in the **Build** tab of your app's Android Studio project.

Once you've verified your app, you'll be able to start showing ads in your app.

**Step 3: Choose your ad formats**

AdMob offers a variety of ad formats that you can use to monetize your app. The most common ad formats are:

* **Banner ads:** These are small ads that appear at the top or bottom of your app's screen.
* **Interstitial ads:** These are full-screen ads that appear when the user leaves your app or switches between screens.
* **Rewarded video ads:** These are videos that the user can watch to earn rewards, such as coins or gems.
* **Native ads:** These are ads that look like your app's content.

You can choose which ad formats you want to show in your app. You can also set your own ad preferences, such as the maximum number of ads that can be shown per hour.

**Step 4: Add ads to your app**

Once you've chosen your ad formats, you can add ads to your app. You can do this by using the AdMob SDK.

The AdMob SDK is a library that you can add to your app's code. The SDK will automatically show ads in your app according to your ad preferences.

You can find more information about the AdMob SDK on the AdMob website.

**Step 5: Track your earnings**

The AdMob dashboard allows you to track your earnings from AdMob ads. You can see how much money you've earned, how many ads have been shown, and how many clicks have been generated.

You can also use the AdMob dashboard to see which ad formats are performing the best. This information can help you optimize your ad strategy and earn more money from AdMob ads.

**Conclusion**

Google AdMob is a great way to monetize your Android or iOS app. It's easy to set up and use, and it offers a variety of ad formats that you can use to reach your target audience.

If you're looking for a way to generate passive income from your app, then Google AdMob is a great option.

**5 Hashtags:**

* #Googleadmob
* #

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock