Ask Hướng dẫn từng bước về cách thiết lập Google AdSense trên trang web của bạn

uyennhutoby

### Cách thiết lập Google AdSense trên trang web của bạn

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên trang web của bạn chỉ bằng một vài bước đơn giản.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và URL trang web của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn cần xác minh trang web của mình.Điều này là để đảm bảo rằng bạn sở hữu trang web và bạn là người duy nhất có thể hiển thị quảng cáo trên đó.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã bạn cần thêm vào bảng điều khiển AdSense.

Khi bạn đã thêm mã vào trang web của mình, bạn sẽ cần đợi Google xác minh trang web của mình.Điều này thường mất một vài ngày.

** Bước 3: Tạo một đơn vị quảng cáo **

Bây giờ trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một thùng chứa sẽ giữ quảng cáo của bạn.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy vào bảng điều khiển AdSense và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần chọn kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học hoặc sở thích cụ thể.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn sẽ có thể sao chép mã bạn cần thêm vào trang web của mình.

** Bước 4: Thêm mã quảng cáo vào trang web của bạn **

Để thêm mã quảng cáo vào trang web của bạn, chỉ cần dán nó vào tiêu đề hoặc thân máy của trang web của bạn.

Bạn có thể tìm thấy vị trí chính xác nơi bạn cần thêm mã trong bảng điều khiển AdSense.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã thêm mã quảng cáo vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #Quảng cáo
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Passiveincome
* #Websitemonetization
=======================================
### How to Set Up Google AdSense on Your Website

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website. It's a great way to monetize your content and generate passive income.

In this tutorial, I'll show you how to set up Google AdSense on your website in just a few simple steps.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Sign Up" button.

You'll need to provide your email address, name, and website URL. Once you've created your account, you'll be able to log in to the AdSense dashboard.

**Step 2: Verify your website**

Before you can start displaying ads on your website, you need to verify your website. This is to ensure that you own the website and that you're the only one who can display ads on it.

To verify your website, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find the code you need to add in the AdSense dashboard.

Once you've added the code to your website, you'll need to wait for Google to verify your website. This usually takes a few days.

**Step 3: Create an ad unit**

Now that your website has been verified, you can create an ad unit. An ad unit is a container that will hold your ads.

To create an ad unit, go to the AdSense dashboard and click the "Create an Ad Unit" button.

You'll need to choose a size for your ad unit and select the type of ads you want to display. You can also choose to target your ads to specific demographics or interests.

Once you've created your ad unit, you'll be able to copy the code you need to add to your website.

**Step 4: Add the ad code to your website**

To add the ad code to your website, simply paste it into the header or body of your website.

You can find the exact location where you need to add the code in the AdSense dashboard.

**Step 5: Start earning money!**

Once you've added the ad code to your website, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad.

You can track your earnings in the AdSense dashboard.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #Adsense
* #MakeMoneyOnline
* #Passiveincome
* #Websitemonetization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock