Ask Hướng dẫn từng bước về cách thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên trang web của bạn

Etsyinomementor

## Cách thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên trang web của bạn

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Để bắt đầu với Google Adsense, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo mật khẩu và đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển AdSense của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và theo dõi thu nhập của mình.

** Bước 2: Thêm trang web của bạn vào AdSense **

Bước tiếp theo là thêm trang web của bạn vào AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm thuộc tính" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

Bạn sẽ cần nhập URL của trang web của mình và chọn loại nội dung bạn xuất bản.Bạn cũng sẽ cần cung cấp một mô tả về trang web của bạn.

Khi bạn đã thêm trang web của mình, bạn sẽ cần xác minh nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trong email mà Google gửi cho bạn.

** Bước 3: Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

Bây giờ trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu chọn các đơn vị quảng cáo của mình.Các đơn vị quảng cáo là các loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trên trang web của mình.

Bạn có thể chọn từ một loạt các đơn vị quảng cáo, bao gồm:

* Văn bản quảng cáo
* Quảng cáo hình ảnh
* Quảng cáo video
* Quảng cáo mua sắm
* Quảng cáo cục bộ

Bạn cũng có thể chọn kích thước và vị trí của các đơn vị quảng cáo của bạn.

** Bước 4: Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn **

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của bạn.Điều này bao gồm chọn đối tượng mục tiêu, ngân sách và phương thức phân phối quảng cáo của bạn.

Bạn có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho mọi người dựa trên tuổi, giới tính, sở thích và địa điểm của họ.Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho quảng cáo của bạn.

Bạn có thể chọn gửi quảng cáo của mình thông qua trao đổi quảng cáo Google hoặc thông qua mạng tìm kiếm Google.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình và thêm các đơn vị quảng cáo vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền khi mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bạn sẽ kiếm được một số tiền nhất định cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào loại quảng cáo, vị trí của quảng cáo và tỷ lệ nhấp qua.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #Googleads
* #Quảng cáo trực tuyến
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
=======================================
## How to Set Up Google AdSense and Google Ads on Your Site

**Step 1: Create a Google AdSense account**

To get started with Google AdSense, you'll need to create an account. You can do this by visiting the [Google AdSense website](https://www.google.com/adsense/start/) and clicking the "Create an Account" button.

You'll need to provide your name, email address, and country. You'll also need to create a password and agree to the Google AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to your AdSense dashboard. This is where you'll manage your AdSense account and track your earnings.

**Step 2: Add your website to AdSense**

The next step is to add your website to AdSense. You can do this by clicking the "Add a Property" button in your AdSense dashboard.

You'll need to enter the URL of your website and select the type of content you publish. You'll also need to provide a description of your website.

Once you've added your website, you'll need to verify it. You can do this by following the instructions in the email that Google sends you.

**Step 3: Choose your ad units**

Now that your website is verified, you can start choosing your ad units. Ad units are the different types of ads that you can display on your website.

You can choose from a variety of ad units, including:

* Text ads
* Image ads
* Video ads
* Shopping ads
* Local ads

You can also choose the size and placement of your ad units.

**Step 4: Set your ad preferences**

You can also set your ad preferences. This includes choosing your target audience, your budget, and your ad delivery method.

You can choose to target your ads to people based on their age, gender, interests, and location. You can also set a budget for your ads.

You can choose to have your ads delivered through the Google Ad Exchange or through the Google Search Network.

**Step 5: Start earning money**

Once you've set up your AdSense account and added your ad units to your website, you'll start earning money when people click on your ads.

You'll earn a certain amount of money for each click on your ads. The amount of money you earn will depend on the type of ad, the location of the ad, and the click-through rate.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #Googleads
* #onlineadvertising
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock