Ask Hướng dẫn về cách sử dụng Google của tôi doanh nghiệp

quynhdao422

** Cách sử dụng Google của tôi doanh nghiệp của tôi (Hướng dẫn từng bước) **

Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp bạn quản lý danh sách doanh nghiệp của mình trên Google, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web, giờ hoạt động và hình ảnh của bạn.Nó cũng cho phép bạn đăng cập nhật, cung cấp và sự kiện và phản hồi các đánh giá của khách hàng.

** Đây là các bước về cách sử dụng Google của tôi doanh nghiệp: **

1. ** Đăng ký Google Doanh nghiệp của tôi. ** Bạn có thể đăng ký Google Doanh nghiệp của tôi tại [https://www.google.com/business/THER(https://www.google.com/business/).
2. ** Xác minh doanh nghiệp của bạn. ** Khi bạn đã đăng ký Google Doanh nghiệp của tôi, bạn sẽ cần xác minh doanh nghiệp của mình.Bạn có thể làm điều này bằng một trong hai:
*** Cuộc gọi điện thoại: ** Google sẽ gửi một cuộc gọi điện thoại đến số điện thoại kinh doanh của bạn.Bạn sẽ cần nhập mã xác minh mà bạn nhận được trong cuộc gọi điện thoại.
*** Bưu thiếp: ** Google sẽ gửi một tấm bưu thiếp đến địa chỉ doanh nghiệp của bạn.Bạn sẽ cần nhập mã xác minh mà bạn tìm thấy trên bưu thiếp.
3. ** Thêm thông tin kinh doanh của bạn. ** Khi bạn đã xác minh doanh nghiệp của mình, bạn có thể thêm thông tin kinh doanh của mình, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web, giờ hoạt động và hình ảnh.
4. ** Đăng cập nhật, ưu đãi và sự kiện. ** Bạn có thể sử dụng Google của tôi để đăng cập nhật, ưu đãi và sự kiện.Đây là một cách tuyệt vời để giữ cho khách hàng của bạn cập nhật những gì đang xảy ra với doanh nghiệp của bạn.
5. ** Trả lời đánh giá của khách hàng. ** Khách hàng có thể để lại đánh giá về doanh nghiệp của bạn trên Google Doanh nghiệp của tôi.Điều quan trọng là phải trả lời các đánh giá của khách hàng, ngay cả khi chúng tiêu cực.Điều này cho thấy bạn quan tâm đến khách hàng của mình và bạn sẵn sàng giải quyết mối quan tâm của họ.

** Lợi ích của việc sử dụng Google của tôi doanh nghiệp của tôi: **

*** Tăng khả năng hiển thị: ** Google Doanh nghiệp của tôi giúp doanh nghiệp của bạn hiển thị cao hơn trong kết quả tìm kiếm địa phương.Điều này có nghĩa là nhiều người sẽ có thể tìm thấy doanh nghiệp của bạn khi họ đang tìm kiếm sản phẩm hoặc dịch vụ như của bạn.
*** Sự tham gia của khách hàng tốt hơn: ** Google Doanh nghiệp của tôi cho phép bạn kết nối với khách hàng của mình ở cấp độ cá nhân hơn.Bạn có thể đăng cập nhật, cung cấp và sự kiện và trả lời đánh giá của khách hàng.Điều này cho thấy bạn đang hoạt động và tham gia với khách hàng của mình, điều này có thể dẫn đến tăng lòng trung thành và kinh doanh lặp lại.
*** Tiếp thị miễn phí: ** Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí, vì vậy bạn có thể sử dụng nó để quảng bá doanh nghiệp của mình mà không phải chi tiêu tiền.

** Nếu bạn là chủ doanh nghiệp, tôi khuyên bạn nên sử dụng Google của tôi.Đó là một cách tuyệt vời để tăng khả năng hiển thị của bạn, tham gia với khách hàng của bạn và nhận được tiếp thị miễn phí. **

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #googlemybusiness
* #LocalSearch
* #Customereng Quản lý
* #Freemarketing
* #Doanh nghiệp nhỏ
=======================================
**How to Use Google My Business (Step-by-Step Guide)**

Google My Business is a free tool that helps you manage your business listing on Google, including your business name, address, phone number, website, hours of operation, and photos. It also allows you to post updates, offers, and events, and respond to customer reviews.

**Here are the steps on how to use Google My Business:**

1. **Sign up for Google My Business.** You can sign up for Google My Business at [https://www.google.com/business/](https://www.google.com/business/).
2. **Verify your business.** Once you've signed up for Google My Business, you'll need to verify your business. You can do this by either:
* **Phone call:** Google will send a phone call to your business phone number. You'll need to enter the verification code that you receive in the phone call.
* **Postcard:** Google will send a postcard to your business address. You'll need to enter the verification code that you find on the postcard.
3. **Add your business information.** Once you've verified your business, you can add your business information, including your business name, address, phone number, website, hours of operation, and photos.
4. **Post updates, offers, and events.** You can use Google My Business to post updates, offers, and events. This is a great way to keep your customers up-to-date on what's happening with your business.
5. **Respond to customer reviews.** Customers can leave reviews of your business on Google My Business. It's important to respond to customer reviews, even if they're negative. This shows that you care about your customers and that you're willing to address their concerns.

**Benefits of using Google My Business:**

* **Increased visibility:** Google My Business helps your business to show up higher in local search results. This means that more people will be able to find your business when they're searching for products or services like yours.
* **Better customer engagement:** Google My Business allows you to connect with your customers on a more personal level. You can post updates, offers, and events, and respond to customer reviews. This shows that you're active and engaged with your customers, which can lead to increased loyalty and repeat business.
* **Free marketing:** Google My Business is a free tool, so you can use it to promote your business without spending any money.

**If you're a business owner, I highly recommend using Google My Business. It's a great way to increase your visibility, engage with your customers, and get free marketing.**

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #googlemybusiness
* #LocalSearch
* #Customerengagement
* #Freemarketing
* #SmallBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock