Ask Hướng dẫn về cách sử dụng quảng cáo Google AdSense và Google

amazondailoan

## Cách sử dụng quảng cáo Google AdSense và Google

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.AdSense cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn và bạn kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Quảng cáo của Google cho phép bạn tạo quảng cáo xuất hiện trên Google Search và các trang web khác và bạn trả tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập và sử dụng cả quảng cáo Google Adsense và Google.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến theo dõi thu nhập của bạn.

### Thiết lập Google AdSense

Để bắt đầu với Google Adsense, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/).

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web hoặc blog của mình.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm một đoạn mã nhỏ vào HTML của trang web của bạn.

Khi trang web của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab ** ADS ** trong tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào ** Tạo một đơn vị quảng cáo **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một loại đơn vị quảng cáo.Loại đơn vị quảng cáo phổ biến nhất là quảng cáo văn bản ** **, hiển thị quảng cáo văn bản cùng với nội dung của bạn.Bạn cũng có thể chọn tạo quảng cáo hiển thị **, hiển thị hình ảnh hoặc video.

Khi bạn đã chọn một loại đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần nhập một vài chi tiết, chẳng hạn như kích thước của đơn vị quảng cáo và vị trí trên trang web của bạn nơi bạn muốn nó xuất hiện.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền.Bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo trên trang web của bạn, bạn sẽ kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

### Thiết lập quảng cáo Google

Google ADS là một nền tảng quảng cáo trả tiền cho mỗi lần nhấp.Điều này có nghĩa là bạn chỉ trả tiền khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Để bắt đầu với quảng cáo của Google, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web của Google ADS] (https://www.google.com/ads/start/).

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập một chiến dịch.Một chiến dịch là một nhóm các quảng cáo đều liên quan đến một chủ đề cụ thể.

Khi bạn thiết lập chiến dịch của mình, bạn sẽ cần chọn một mục tiêu, chẳng hạn như lái lưu lượng truy cập đến trang web của bạn hoặc tạo khách hàng tiềm năng.Bạn cũng sẽ cần chọn ngân sách và đặt giá thầu của mình.

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab ** Quảng cáo ** trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào ** Tạo quảng cáo **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một loại quảng cáo.Loại quảng cáo phổ biến nhất là quảng cáo tìm kiếm ** **, xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm khi ai đó tìm kiếm từ khóa có liên quan.Bạn cũng có thể chọn tạo quảng cáo hiển thị ** **, xuất hiện trên các trang web có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu chạy nó.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu xuất hiện bất cứ khi nào ai đó tìm kiếm một từ khóa có liên quan hoặc truy cập một trang web có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.

### Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ quảng cáo Google AdSense và Google trong tài khoản tương ứng của bạn.

Để theo dõi thu nhập của bạn từ Google AdSense, hãy truy cập tab ** Thu nhập ** trong tài khoản AdSense của bạn.Bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.

Để theo dõi thu nhập của bạn từ quảng cáo Google, hãy truy cập tab ** Báo cáo ** trong tài khoản Google ADS của bạn.Bạn sẽ thấy sự cố của các nhấp chuột, ấn tượng và chuyển đổi của bạn.

### Phần kết luận

Google AdSense và Google ADS là hai công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn kiếm tiền trực tuyến.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập và bắt đầu sử dụng cả hai nền tảng ngay lập tức.

### hashtags

* #google Adsense
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #PayperClickAdvertising
* #Tiếp thị trực tuyến
=======================================
## How to Use Google Adsense and Google Ads

Google Adsense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. Adsense allows you to place ads on your website or blog, and you earn money whenever someone clicks on an ad. Google Ads allows you to create ads that appear on Google Search and other websites, and you pay whenever someone clicks on your ad.

In this article, we'll walk you through the process of setting up and using both Google Adsense and Google Ads. We'll cover everything from creating your account to tracking your earnings.

### Setting up Google Adsense

To get started with Google Adsense, you'll need to create an account. You can do this by visiting the [Google Adsense website](https://www.google.com/adsense/start/).

Once you've created your account, you'll need to verify your website or blog. This can be done by adding a small piece of code to your website's HTML.

Once your website is verified, you can start adding ads. You can do this by going to the **Ads** tab in your Adsense account and clicking **Create an ad unit**.

You'll then be asked to choose a type of ad unit. The most common type of ad unit is a **text ad**, which displays text ads alongside your content. You can also choose to create a **display ad**, which displays images or videos.

Once you've chosen a type of ad unit, you'll need to enter a few details, such as the size of the ad unit and the location on your website where you want it to appear.

Once you've created your ad unit, you can start earning money. Whenever someone clicks on an ad on your website, you'll earn a small commission.

### Setting up Google Ads

Google Ads is a pay-per-click advertising platform. This means that you only pay when someone clicks on your ad.

To get started with Google Ads, you'll need to create an account. You can do this by visiting the [Google Ads website](https://www.google.com/ads/start/).

Once you've created your account, you'll need to set up a campaign. A campaign is a group of ads that are all related to a specific topic.

When you're setting up your campaign, you'll need to choose a goal, such as driving traffic to your website or generating leads. You'll also need to choose a budget and set your bids.

Once you've set up your campaign, you can start creating ads. You can do this by going to the **Ads** tab in your Google Ads account and clicking **Create an ad**.

You'll then be asked to choose a type of ad. The most common type of ad is a **search ad**, which appears at the top of the search results page when someone searches for a relevant keyword. You can also choose to create a **display ad**, which appears on websites that are relevant to your target audience.

Once you've created your ad, you can start running it. Your ads will start appearing whenever someone searches for a relevant keyword or visits a website that's relevant to your target audience.

### Tracking your earnings

You can track your earnings from Google Adsense and Google Ads in your respective accounts.

To track your earnings from Google Adsense, go to the **Earnings** tab in your Adsense account. You'll see a breakdown of your earnings by day, week, month, and year.

To track your earnings from Google Ads, go to the **Reports** tab in your Google Ads account. You'll see a breakdown of your clicks, impressions, and conversions.

### Conclusion

Google Adsense and Google Ads are two powerful tools that can help you make money online. By following the steps in this article, you can set up and start using both platforms in no time.

### Hashtags

* #Googleadsense
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline
* #PayperClickAdvertising
* #onlinemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock