Ask Hướng dẫn về cách thiết lập Google Admob trên TK Gà MS 1 ngày

#Googleadmob #ChickenMS #admob #MobileAds #Android #iOS ### Cách thiết lập Google Admob trên gà MS

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Gà MS là một nền tảng phát triển trò chơi di động cho phép bạn tạo và xuất bản các trò chơi di động.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google Admob trên Chicken MS để bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các trò chơi của mình.

** Điều kiện tiên quyết **

Trước khi bạn có thể thiết lập Google Admob trên Chicken MS, bạn sẽ cần những điều sau:

* Tài khoản admob của Google
* Một tài khoản gà MS
* Một thiết bị di động đang chạy Android hoặc iOS

** Bước 1: Tạo tài khoản Google Admob **

Để tạo tài khoản Google Admob, hãy truy cập [trang web của Google Admob] (https://admob.google.com/) và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để tạo tài khoản của bạn.

** Bước 2: Tạo tài khoản MS gà **

Để tạo tài khoản MS gà, hãy truy cập [Trang web Gà MS] (https://chickenms.com/) và nhấp ** Tạo tài khoản **.Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để tạo tài khoản của bạn.

** Bước 3: Thêm tài khoản Google Admob của bạn vào Chicken MS **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google Admob và tài khoản Gà MS, bạn có thể thêm tài khoản Google Admob của mình vào Chicken MS.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản MS gà của bạn.
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Admob **.
4. Nhập ID tài khoản Google Admob của bạn.
5. Nhấp vào ** Lưu **.

** Bước 4: Tạo một đơn vị quảng cáo **

Bây giờ bạn đã thêm tài khoản Google Admob của mình vào Chicken MS, bạn cần tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị AD là một mã định danh duy nhất được sử dụng để theo dõi hiệu suất của quảng cáo của bạn.Để tạo một đơn vị AD, hãy làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản Google Admob của bạn.
2. Nhấp vào ** Tạo **.
3. Chọn ** Đơn vị quảng cáo **.
4. Nhập tên cho đơn vị quảng cáo của bạn.
5. Chọn loại đơn vị quảng cáo bạn muốn tạo.
6. Nhấp vào ** Tạo **.

** Bước 5: Thêm đơn vị quảng cáo của bạn vào trò chơi của bạn **

Khi bạn đã tạo một đơn vị quảng cáo, bạn cần thêm nó vào trò chơi của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Mở trò chơi của bạn trong trình soạn thảo gà.
2. Nhấp vào ** Tài sản **.
3. Nhấp vào ** Quảng cáo **.
4. Nhấp vào ** Thêm đơn vị quảng cáo **.
5. Chọn đơn vị quảng cáo của bạn.
6. Nhấp vào ** Thêm **.

** Bước 6: Kiểm tra quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thêm đơn vị quảng cáo của mình vào trò chơi của mình, bạn cần kiểm tra quảng cáo của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Xây dựng trò chơi của bạn và triển khai nó cho thiết bị của bạn.
2. Mở trò chơi của bạn và chơi nó.
3. Bạn sẽ thấy quảng cáo được hiển thị trong trò chơi của bạn.

** Bước 7: Kiếm tiền trò chơi của bạn **

Khi bạn đã kiểm tra quảng cáo của mình và bạn hài lòng với kết quả, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ trò chơi của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản Google Admob của bạn.
2. Nhấp vào ** Monetize **.
3. Nhấp vào ** Ứng dụng **.
4. Chọn trò chơi của bạn.
5. Nhấp vào ** Monetize **.

Trò chơi của bạn hiện đã được kiếm tiền và bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleadmob
* #ChickenMS
* #admob
* #MobileAds
* #Android #iOS
=======================================
#Googleadmob #ChickenMS #admob #MobileAds #Android #iOS ### How to set up Google AdMob on Chicken MS

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your app. Chicken MS is a mobile game development platform that allows you to create and publish mobile games. In this tutorial, we will show you how to set up Google AdMob on Chicken MS so that you can start earning money from your games.

**Prerequisites**

Before you can set up Google AdMob on Chicken MS, you will need the following:

* A Google AdMob account
* A Chicken MS account
* A mobile device running Android or iOS

**Step 1: Create a Google AdMob account**

To create a Google AdMob account, visit the [Google AdMob website](https://admob.google.com/) and click **Create an account**. Follow the instructions on the screen to create your account.

**Step 2: Create a Chicken MS account**

To create a Chicken MS account, visit the [Chicken MS website](https://chickenms.com/) and click **Create an account**. Follow the instructions on the screen to create your account.

**Step 3: Add your Google AdMob account to Chicken MS**

Once you have created a Google AdMob account and a Chicken MS account, you can add your Google AdMob account to Chicken MS. To do this, follow these steps:

1. Log in to your Chicken MS account.
2. Click **Settings**.
3. Click **AdMob**.
4. Enter your Google AdMob account ID.
5. Click **Save**.

**Step 4: Create an ad unit**

Now that you have added your Google AdMob account to Chicken MS, you need to create an ad unit. An ad unit is a unique identifier that is used to track the performance of your ads. To create an ad unit, follow these steps:

1. Log in to your Google AdMob account.
2. Click **Create**.
3. Select **Ad unit**.
4. Enter a name for your ad unit.
5. Select the type of ad unit you want to create.
6. Click **Create**.

**Step 5: Add your ad unit to your game**

Once you have created an ad unit, you need to add it to your game. To do this, follow these steps:

1. Open your game in the Chicken MS editor.
2. Click **Assets**.
3. Click **Ads**.
4. Click **Add ad unit**.
5. Select your ad unit.
6. Click **Add**.

**Step 6: Test your ads**

Once you have added your ad unit to your game, you need to test your ads. To do this, follow these steps:

1. Build your game and deploy it to your device.
2. Open your game and play it.
3. You should see ads displayed in your game.

**Step 7: Monetize your game**

Once you have tested your ads and you are satisfied with the results, you can start monetizing your game. To do this, follow these steps:

1. Log in to your Google AdMob account.
2. Click **Monetize**.
3. Click **Apps**.
4. Select your game.
5. Click **Monetize**.

Your game is now monetized and you will start earning money from ads.

### 5 hashtags in the form of #

* #Googleadmob
* #ChickenMS
* #admob
* #MobileAds
* #Android #iOS

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock