Tips I Bought a BROKEN Pokemon NEW 3DS XL From eBay But Can I Fix It?

thanhthuybamboo

** Tôi đã mua một Pokemon bị hỏng 3DS XL từ eBay, nhưng tôi có cần sửa nó không? **

## Giới thiệu

Nintendo 3DS XL là một bảng điều khiển chơi game cầm tay phổ biến được phát hành vào năm 2012. Đó là một cách tuyệt vời để chơi game, xem phim và nghe nhạc.Tuy nhiên, giống như bất kỳ thiết bị điện tử nào, 3DS XL có thể bị hỏng.Nếu bạn đã mua một chiếc Pokemon mới 3DS XL mới từ eBay, bạn có thể tự hỏi liệu bạn có cần sửa nó không.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về những ưu và nhược điểm của việc sửa lỗi Pokemon XL mới của Pokemon mới.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp một số lời khuyên về cách tự sửa bàn điều khiển nếu bạn quyết định làm như vậy.

## Ưu và nhược điểm của việc sửa một Pokemon bị hỏng 3DS XL

Có một vài ưu và nhược điểm cần xem xét khi quyết định có nên sửa lỗi Pokemon XL mới bị hỏng hay không.

** Ưu điểm: **

*** Bạn có thể tiết kiệm tiền. ** Khắc phục Pokemon mới 3DS XL mới có thể rẻ hơn nhiều so với việc mua một cái mới.
*** Bạn có thể đưa bảng điều khiển của mình trở lại đơn hàng làm việc. ** Nếu bạn được đính kèm với Pokemon mới 3DS XL của bạn, bạn có thể muốn sửa nó để bạn có thể tiếp tục sử dụng nó.
*** Bạn có thể học một kỹ năng mới. ** Khắc phục thiết bị điện tử bị hỏng có thể là một cách tuyệt vời để học các kỹ năng mới.Bạn sẽ tìm hiểu về cách thức hoạt động của bảng điều khiển và cách khắc phục sự cố.

** Nhược điểm: **

*** Điều đó có thể khó khăn. ** Khắc phục Pokemon XL mới bị hỏng, đặc biệt là nếu bạn không có bất kỳ kinh nghiệm nào với thiết bị điện tử.
*** Bạn có thể không thể sửa chữa nó. ** Nếu thiệt hại cho Pokemon 3DS XL mới của bạn quá nghiêm trọng, bạn có thể không thể tự sửa nó.
*** Bạn có thể làm mất hiệu lực bảo hành của mình. ** Nếu bạn tự sửa Pokemon mới 3DS XL, bạn có thể làm mất hiệu lực bảo hành của mình.

## Cách khắc phục Pokemon bị hỏng 3DS XL mới

Nếu bạn quyết định sửa lỗi Pokemon XL mới bị hỏng, đây là một vài mẹo để giúp bạn bắt đầu:

1. ** Xác định vấn đề. ** Bước đầu tiên là xác định vấn đề với Pokemon 3DS XL mới của bạn.Điều này sẽ giúp bạn xác định những phần bạn cần sửa hoặc thay thế.
2. ** Thu thập nguồn cung cấp của bạn. ** Bạn sẽ cần một vài nguồn cung cấp để sửa lỗi Pokemon 3DS XL mới của bạn.Chúng bao gồm một tuốc nơ vít đầu Phillips, tuốc nơ vít ba cánh, bàn ủi hàn và một số hàn.
3. ** Tháo rời bảng điều khiển của bạn. ** Bạn sẽ cần tháo rời Pokemon 3DS XL mới của mình để truy cập các phần cần được sửa hoặc thay thế.Hãy cẩn thận không làm hỏng bất kỳ thành phần nội bộ.
4. ** Sửa hoặc thay thế các bộ phận bị hư hỏng. ** Khi bạn đã xác định các bộ phận bị hư hỏng, bạn có thể sửa hoặc thay thế chúng.Nếu bạn không thoải mái hàn, bạn có thể đưa bảng điều khiển của mình đến một cửa hàng sửa chữa.
5. ** Lắp lại bảng điều khiển của bạn. ** Sau khi bạn đã sửa hoặc thay thế các bộ phận bị hư hỏng, bạn có thể lắp lại Pokemon 3DS XL mới của mình.Hãy cẩn thận không làm hỏng bất kỳ thành phần nội bộ.

## Phần kết luận

Khắc phục Pokemon mới 3DS XL có thể là một trải nghiệm bổ ích, nhưng điều quan trọng là phải cân nhắc những ưu và nhược điểm trước khi bạn quyết định làm điều đó.Nếu bạn không thoải mái với các thiết bị điện tử hoặc nếu thiệt hại cho bảng điều khiển của bạn quá nghiêm trọng, bạn có thể tốt hơn khi đưa nó đến một cửa hàng sửa chữa.

## hashtags

* #3DSXL
* #Pokemon
* #nintendo
* #Gaming
* #sửa chữa
=======================================
**I Bought a Broken Pokemon New 3DS XL from eBay, But Do I Need to Fix It?**

## Introduction

The Nintendo 3DS XL is a popular handheld gaming console that was released in 2012. It's a great way to play games, watch movies, and listen to music. However, like any electronic device, the 3DS XL can break down. If you've bought a broken Pokemon New 3DS XL from eBay, you may be wondering if you need to fix it.

In this article, we'll discuss the pros and cons of fixing a broken Pokemon New 3DS XL. We'll also provide some tips on how to fix the console yourself if you decide to do so.

## Pros and Cons of Fixing a Broken Pokemon New 3DS XL

There are a few pros and cons to consider when deciding whether to fix a broken Pokemon New 3DS XL.

**Pros:**

* **You can save money.** Fixing a broken Pokemon New 3DS XL yourself can be much cheaper than buying a new one.
* **You can get your console back to working order.** If you're attached to your Pokemon New 3DS XL, you may want to fix it so that you can continue to use it.
* **You can learn a new skill.** Fixing a broken electronic device can be a great way to learn new skills. You'll learn about how the console works and how to troubleshoot problems.

**Cons:**

* **It can be difficult.** Fixing a broken Pokemon New 3DS XL can be difficult, especially if you don't have any experience with electronics.
* **You may not be able to fix it.** If the damage to your Pokemon New 3DS XL is too severe, you may not be able to fix it yourself.
* **You may void your warranty.** If you fix your Pokemon New 3DS XL yourself, you may void your warranty.

## How to Fix a Broken Pokemon New 3DS XL

If you decide to fix your broken Pokemon New 3DS XL, here are a few tips to help you get started:

1. **Identify the problem.** The first step is to identify the problem with your Pokemon New 3DS XL. This will help you determine what parts you need to fix or replace.
2. **Gather your supplies.** You'll need a few supplies to fix your Pokemon New 3DS XL. These include a Phillips head screwdriver, a tri-wing screwdriver, a soldering iron, and some solder.
3. **Disassemble your console.** You'll need to disassemble your Pokemon New 3DS XL to access the parts that need to be fixed or replaced. Be careful not to damage any of the internal components.
4. **Fix or replace the damaged parts.** Once you've identified the damaged parts, you can fix or replace them. If you're not comfortable soldering, you can take your console to a repair shop.
5. **Reassemble your console.** Once you've fixed or replaced the damaged parts, you can reassemble your Pokemon New 3DS XL. Be careful not to damage any of the internal components.

## Conclusion

Fixing a broken Pokemon New 3DS XL can be a rewarding experience, but it's important to weigh the pros and cons before you decide to do it. If you're not comfortable with electronics or if the damage to your console is too severe, you may be better off taking it to a repair shop.

## Hashtags

* #3DSXL
* #Pokemon
* #nintendo
* #Gaming
* #Repair

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock