Share InShot Video Editing Tutorial (2023)

LEDUCMMOS1

## Hướng dẫn chỉnh sửa video inShot (2023)

InShot là một ứng dụng chỉnh sửa video miễn phí và dễ sử dụng cho Android và iOS.Nó cung cấp nhiều tính năng để tạo và chỉnh sửa video, bao gồm cắt tỉa, cắt, thêm âm nhạc, hiệu ứng và văn bản.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng InShot để tạo một bản chỉnh sửa video đơn giản.

### 1. Bắt đầu

Để bắt đầu với Inshot, hãy mở ứng dụng và tạo một dự án mới.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấn vào nút **+** ở góc dưới bên phải của màn hình.

### 2. Nhập khẩu phương tiện

Khi bạn đã tạo một dự án mới, bạn có thể nhập phương tiện để sử dụng trong chỉnh sửa của mình.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab ** Media ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, chọn các tệp phương tiện bạn muốn thêm vào dự án của mình.

### 3. Cắt tỉa và cắt

Bạn có thể cắt và cắt video của bạn bằng công cụ ** Trim **.Để làm điều này, hãy nhấn vào tab ** Trim ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, kéo tay cầm trên dòng thời gian để chọn phần video bạn muốn giữ.

### 4. Thêm nhạc

Bạn có thể thêm nhạc vào video của mình bằng công cụ ** Music **.Để làm điều này, hãy nhấn vào tab ** nhạc ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, chọn tệp nhạc bạn muốn thêm vào dự án của mình.

### 5. Thêm hiệu ứng

Bạn có thể thêm hiệu ứng vào video của mình bằng công cụ ** Effects **.Để làm điều này, hãy nhấn vào tab ** hiệu ứng ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, chọn hiệu ứng bạn muốn thêm vào dự án của mình.

### 6. Thêm văn bản

Bạn có thể thêm văn bản vào video của mình bằng công cụ ** văn bản **.Để làm điều này, hãy nhấn vào tab ** văn bản ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, nhập văn bản bạn muốn thêm vào dự án của bạn.

### 7. Xuất video của bạn

Khi bạn đã chỉnh sửa xong video của mình, bạn có thể xuất nó vào thiết bị của mình.Để thực hiện việc này, nhấn nút ** Xuất ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.Sau đó, chọn định dạng bạn muốn xuất video của bạn vào.

### 8. Chia sẻ video của bạn

Khi bạn đã xuất video của mình, bạn có thể chia sẻ nó với người khác.Để thực hiện việc này, nhấn nút ** chia sẻ ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.Sau đó, chọn nền tảng bạn muốn chia sẻ video của bạn trên.

### Phần kết luận

InShot là một ứng dụng chỉnh sửa video mạnh mẽ và dễ sử dụng, có thể giúp bạn tạo các video chất lượng cao.Với các tính năng đa dạng của nó, Inshot có thể được sử dụng để tạo ra nhiều loại video khác nhau, từ các chỉnh sửa đơn giản đến các dự án phức tạp hơn.

## 5 hashtag ở dạng #

* #chỉnh sửa video
* #inshot
* #Tutorial
* #iOS
* #Android
=======================================
## InShot Video Editing Tutorial (2023)

InShot is a free and easy-to-use video editing app for Android and iOS. It offers a variety of features for creating and editing videos, including trimming, cutting, adding music, effects, and text. In this tutorial, we'll show you how to use InShot to create a simple video edit.

### 1. Getting Started

To get started with InShot, open the app and create a new project. You can do this by tapping the **+** button in the bottom right corner of the screen.

### 2. Importing Media

Once you've created a new project, you can import media to use in your edit. To do this, tap the **Media** tab at the bottom of the screen. Then, select the media files you want to add to your project.

### 3. Trimming and Cutting

You can trim and cut your videos using the **Trim** tool. To do this, tap the **Trim** tab at the bottom of the screen. Then, drag the handles on the timeline to select the part of the video you want to keep.

### 4. Adding Music

You can add music to your videos using the **Music** tool. To do this, tap the **Music** tab at the bottom of the screen. Then, select the music file you want to add to your project.

### 5. Adding Effects

You can add effects to your videos using the **Effects** tool. To do this, tap the **Effects** tab at the bottom of the screen. Then, select the effect you want to add to your project.

### 6. Adding Text

You can add text to your videos using the **Text** tool. To do this, tap the **Text** tab at the bottom of the screen. Then, type in the text you want to add to your project.

### 7. Exporting Your Video

Once you've finished editing your video, you can export it to your device. To do this, tap the **Export** button in the top right corner of the screen. Then, select the format you want to export your video in.

### 8. Sharing Your Video

Once you've exported your video, you can share it with others. To do this, tap the **Share** button in the top right corner of the screen. Then, select the platform you want to share your video on.

### Conclusion

InShot is a powerful and easy-to-use video editing app that can help you create high-quality videos. With its variety of features, InShot can be used to create a variety of different types of videos, from simple edits to more complex projects.

## 5 Hashtags in the form of #

* #videoediting
* #inshot
* #Tutorial
* #iOS
* #Android

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock