Ask Kinh nghiệm chuyển hướng đến một tên miền phụ để đăng ký adsense

#Adsense #DOMAIN #google #Seo #WebMaster ** Trải nghiệm chuyển sang một tên miền bổ sung để đăng ký AdSense **

Khi bạn mới bắt đầu với AdSense, bạn có thể muốn sử dụng tên miền hiện tại của mình.Tuy nhiên, có một vài lý do tại sao bạn có thể muốn xem xét sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình.

** 1.Tăng doanh thu adsense **

Khi bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có khả năng kiếm được nhiều doanh thu hơn.Điều này là do AdSense sử dụng mô hình "Nhấp chuột cuối cùng", điều đó có nghĩa là nhà xuất bản phục vụ quảng cáo dẫn đến nhấp chuột sẽ kiếm được doanh thu, ngay cả khi người dùng nhấp vào quảng cáo từ nhà xuất bản khác.

Ví dụ: giả sử rằng người dùng nhấp vào quảng cáo từ Nhà xuất bản A, sau đó dẫn họ đến một trang web sử dụng mã AdSense của Nhà xuất bản B.Trong trường hợp này, Nhà xuất bản A sẽ kiếm được doanh thu từ nhấp chuột, mặc dù quảng cáo của Nhà xuất bản B đã được hiển thị trên trang web.

Nếu bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có thể đảm bảo rằng bạn là nhà xuất bản nhận doanh thu từ bất kỳ nhấp chuột nào đến từ trang web của bạn.

** 2.Cải thiện mục tiêu **

Khi bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có thể cải thiện việc nhắm mục tiêu quảng cáo của mình.Điều này là do AdSense sẽ có thể sử dụng thông tin từ trang web của bạn để phục vụ quảng cáo phù hợp hơn cho khách truy cập của bạn.

Ví dụ: nếu bạn có một trang web về nấu ăn, AdSense sẽ có thể phục vụ quảng cáo cho các sản phẩm nấu ăn và công thức nấu ăn cho khách truy cập của bạn.Điều này sẽ làm cho quảng cáo của bạn phù hợp hơn và nhiều khả năng được nhấp vào, điều này sẽ dẫn đến tăng doanh thu.

** 3.Tăng nhận thức về thương hiệu **

Khi bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có thể tăng nhận thức về thương hiệu.Điều này là do khách truy cập của bạn sẽ có nhiều khả năng nhớ thương hiệu của bạn nếu họ thấy nó trên một tên miền riêng biệt.

Ví dụ: nếu bạn có một trang web về nấu ăn và bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của bạn, khách truy cập của bạn sẽ có nhiều khả năng nhớ thương hiệu của bạn khi họ xem quảng cáo cho trang web của bạn trên các trang web khác.Điều này có thể dẫn đến tăng lưu lượng và bán hàng.

**4.Giảm nguy cơ đình chỉ tài khoản **

Khi bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có thể giảm rủi ro tài khoản của bạn bị đình chỉ.Điều này là do AdSense có nhiều khả năng đình chỉ các tài khoản được liên kết với nhiều miền.

Ví dụ: nếu bạn có một trang web về nấu ăn và bạn cũng có một trang web về làm vườn, AdSense có nhiều khả năng đình chỉ tài khoản của bạn nếu bạn sử dụng cùng một tài khoản AdSense cho cả hai trang web.Điều này là do AdSense có thể nghĩ rằng bạn đang cố gắng chơi trò chơi hệ thống bằng cách sử dụng nhiều trang web để tạo doanh thu.

Nếu bạn sử dụng một tên miền riêng cho mỗi trang web của mình, bạn có thể giảm nguy cơ tài khoản AdSense của bạn bị đình chỉ.

** 5.Tăng tính linh hoạt **

Khi bạn sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của mình, bạn có tính linh hoạt hơn.Điều này là do bạn có thể thay đổi cài đặt adsense của mình mà không ảnh hưởng đến trang web của bạn.

Ví dụ: nếu bạn quyết định thay đổi phương thức thanh toán AdSense của mình, bạn có thể làm như vậy mà không phải thực hiện bất kỳ thay đổi nào đối với trang web của bạn.Điều này có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và rắc rối.

**Phần kết luận**

Có một số lợi ích khi sử dụng một tên miền riêng cho tài khoản AdSense của bạn.Những lợi ích này bao gồm tăng doanh thu adsense, cải thiện nhắm mục tiêu, tăng nhận thức về thương hiệu, giảm nguy cơ đình chỉ tài khoản và tăng tính linh hoạt.Nếu bạn đang xem xét sử dụng AdSense, tôi khuyên bạn nên sử dụng một tên miền riêng biệt.

** Hashtags: **

#Quảng cáo
#lãnh địa
#google
#Seo
#WebMaster
=======================================
#Adsense #DOMAIN #google #Seo #WebMaster **Experience shifting to an additional domain name to register Adsense**

When you're first starting out with Adsense, you may be tempted to use your existing domain name. However, there are a few reasons why you might want to consider using a separate domain name for your Adsense account.

**1. Increased Adsense revenue**

When you use a separate domain name for your Adsense account, you can potentially earn more revenue. This is because Adsense uses a "last-click attribution" model, which means that the publisher who served the ad that led to a click will earn the revenue, even if the user clicked on an ad from another publisher.

For example, let's say that a user clicks on an ad from Publisher A, which then leads them to a website that uses Publisher B's Adsense code. In this case, Publisher A will earn the revenue from the click, even though Publisher B's ad was displayed on the website.

If you use a separate domain name for your Adsense account, you can ensure that you're the publisher who receives the revenue from any clicks that come from your website.

**2. Improved targeting**

When you use a separate domain name for your Adsense account, you can improve the targeting of your ads. This is because Adsense will be able to use the information from your website to serve more relevant ads to your visitors.

For example, if you have a website about cooking, Adsense will be able to serve ads for cooking products and recipes to your visitors. This will make your ads more relevant and more likely to be clicked on, which will lead to increased revenue.

**3. Increased brand awareness**

When you use a separate domain name for your Adsense account, you can increase brand awareness. This is because your visitors will be more likely to remember your brand if they see it on a separate domain name.

For example, if you have a website about cooking and you use a separate domain name for your Adsense account, your visitors will be more likely to remember your brand when they see ads for your website on other websites. This can lead to increased traffic and sales.

**4. Reduced risk of account suspension**

When you use a separate domain name for your Adsense account, you can reduce the risk of your account being suspended. This is because Adsense is more likely to suspend accounts that are associated with multiple domains.

For example, if you have a website about cooking and you also have a website about gardening, Adsense is more likely to suspend your account if you use the same Adsense account for both websites. This is because Adsense may think that you're trying to game the system by using multiple websites to generate revenue.

If you use a separate domain name for each of your websites, you can reduce the risk of your Adsense account being suspended.

**5. Increased flexibility**

When you use a separate domain name for your Adsense account, you have more flexibility. This is because you can change your Adsense settings without affecting your website.

For example, if you decide to change your Adsense payment method, you can do so without having to make any changes to your website. This can save you time and hassle.

**Conclusion**

There are a number of benefits to using a separate domain name for your Adsense account. These benefits include increased Adsense revenue, improved targeting, increased brand awareness, reduced risk of account suspension, and increased flexibility. If you're considering using Adsense, I highly recommend using a separate domain name.

**Hashtags:**

#Adsense
#DOMAIN
#google
#Seo
#WebMaster

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock